ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากได้เพลงบวชพระแสน คะ หา load ยากมากเลย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 วิลัสดี คุณาพัทธ์

วิลัสดี คุณาพัทธ์
  • 96 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 May 2010 - 10:17 AM

ตอนนี้ กำลังให้ทีมงานจัดรายการวิทยุทุกเย็น วันละ 2 ชั่วโมง ตอนนี้ขาดแคลน เพลง ชวนบวชพระแสนคะ ใครมี ขอมาปล่อย หน่อยคะ ขอบคุณล่วงหน้าจร้า

หาใน music vdo แล้วคะ ไม่มีที่ให้ load มาเลยคะ ....ใคร มีเพลง มาปล่อยของซะดี ๆๆ กำลังสร้างกระแสความดีให้กระหึ่ม

#2 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 17 May 2010 - 06:05 PM

เอาแบบนี้ดีไม๊ครับ อยากได้เพลงไหน จะส่งลิงค์ให้ละกัน กดปุ๊บโหลดเลยง่ายดี ไปนึกๆมานะ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#3 วิลัสดี คุณาพัทธ์

วิลัสดี คุณาพัทธ์
  • 96 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 May 2010 - 07:58 AM

อย่างเบา
กำนัน ผู้ใหญ่(ชวนบวช)
เราและนายบวชแสน
ชิญผู้มีบุญบวช
อย่างนี้ต้องลาบวช
พ่อบวชได้
สัญญามาบวชแสน
บวชแสนเปลี่ยนโลก
บวชพระแหล่ะดี
มาบวชแสนรูปกัน
ไม่บวชไม่ได้
ไม่บวชไม่ได้
ลำกล่อมบวช
บวชเถอะนะ
หนึ่งในแสนยอดผู้นำ

ขอบบคุณล่วงหน้าคะ

#4 usr22959

usr22959
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2010 - 03:12 PM

ขอเพิ่มได้ไหมครับ

ไม่รู้จักชื่อเพลงครับ แต่เคยได้ยิน เป็นเพลงซึ้งๆ เกี่ยวกับบวชให้แม่
พอดีจะเอาภาพนิ่งไปทำเป็น VCD ให้หลวงพี่ครับ แต่ผมไม่รู้จักชื่อเพลง