ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

พระชาติแห่งการบำเพ็ญ บารมี10ทัศ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 May 2010 - 10:32 AM

ชาวพุทธต้องรู้ ทศชาติชาดก

จะได้ช่วยกันกอบกู้พระพุทธศาสนา ให้ได้มาซึ่งความเจริญ รุ่งเรืองดั่งเดิม

วันนี้อ่านพบหนังสือดีมาก เล่มหนึ่ง เข้ากับเหตุการณ์ปัจจุบันพอดีคือ MOU และ

เด็กดี V-STAR ประการหนึ่ง ก็เลยเอามาฝากกันค่ะโดยเฉพาะคนไกลบ้านนะคะ

และประการที่สองเราอยู่ในช่วงที่คนไทยต้องทำหน้าที่หากเป็นชาวพุทธแท้ ๆ คือ

ทำตัวเป็นชาวพุทธที่ดี สร้างบุญ บารมีให้ได้ทั้ง10ประการ จึงต้องมาศึกษาให้รู้กัน

ถ้ารู้แล้วก็ถือว่าเป็นการทบทวน รู้จริงเป็นที่ยอมรับเมื่อท่านสามารถตอบคำถามถูก

ต้องทั้งหมด รวมทั้งทำเกมส์ถูกด้วย ช่วยกันได้นะในครอบครัวหรือเพื่อน ๆค่ะ เชิญคลิกค่ะ

http://www.kalyanami...f/todsachat.pdf
....................

หากเปิดช้าคงเป็นเพราะภาพสวย ๆหลาย ๆ ภาพ...ก็เปิดทิ้งไว้ก่อนไม่เป็นไร ค่อยกลับมาดู

ก็ได้นะคะ smile.gif

#2 usr23182

usr23182
  • 114 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 May 2010 - 10:50 PM

ดีจังค่ะ copy เก็บไว้อ่าน เอาไว้เล่าธรรมะให้เพื่อน ๆ ฟังค่ะ สาธุ สาธุ ค่ะ

#3 หนานตู่

หนานตู่
  • 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 May 2010 - 11:55 PM

รับทราบครับ.