ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ช่างติดตั้ง DMC มือสมัครเล่นเพื่อเอาบุญ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 วิวัฏฏะ

วิวัฏฏะ
  • 26 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 June 2010 - 05:31 AM

ผมมีอาชีพเป็นตำรวจ มีความสามารถติดตั้งจานดาวธรรมได้ (ช่างมือสมัครเล่น) จึงรับอาสาพระอาจารย์หัวหน้าศูนย์วัดบูรพาราม อ.เรณูนคร ติดตั้งจานดาวธรรมให้กับอุบาสิกาแก้วของศูนย์วัดบูรพาราม ที่จองไว้ ตอนนี้ติดตั้งได้ 6-7 จานแล้ว คาดว่าจะติดตั้งได้ทั้งหมดในเร็วๆนี้ ถ้าหากมีเจ้าของบ้านให้เงินค่าติดตั้งมา ผมก็รับไว้เพื่อถวายเป็นค่าใช้จ่ายในการบวชรุ่นเข้าพรรษาของศุนย์วัดบูรพาราม ผมเอาบุญทั้งหมดนี้มาฝากชาวเว็บบอร์ด DMC ทุกท่านนะครับ

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 20 June 2010 - 07:35 PM

ขออนุโมทนาบุญครับ ผมก็คิดเช่นกันว่าทำอย่างไรจะออกไปติดจานช่อง dmc ให้ไ้ด้เยอะ เป็นทางผ่านให้ธรรมะของหลวงพ่อไปถึงผู้มีบุญ

ช่วงนี้มีจานราคา 700 บาท ซึ่งถูกมากเมื่อเที่ยบกับจานที่ขายในท้องตลาด น่าจะทำคู่มือการติดตั้งมาเผยแผ่กันครับ

#3 usr17578

usr17578
  • 161 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 June 2010 - 09:39 AM

ดีจังเลย ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#4 ขุนรบพระนิพพาน

ขุนรบพระนิพพาน
  • 39 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 June 2010 - 04:03 PM

สาธุครับ การให้ธรรมทาน ชนะการให้ทั้งปวง

#5 Nida49

Nida49
  • 456 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 June 2010 - 04:36 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

สาธุ

#6 asakorn

asakorn
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 January 2011 - 09:49 AM

มีเบอร์ติดต่อไหมครับอยากให้ช่วยรับบุญติดตั้งจานดาวธรรมที่ ม.บัวทอง2 บางใหญ่ นนทบุรี น่ะครับ ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าน่ะครับ..อยากดูมากครับกลับบ้านไม่ได้ดูชักทีปกติใช้ Air Card 3G ของ TRUE ดูอยู่น่ะครับแถวบ้านไม่มีสัญญาณครับ