ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ถามตอบปัญหาการปฏิบัติธรรม

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 June 2010 - 01:54 AM

หมวดสมาธิ , ถามตอบปัญหาการปฏิบัติธรรม
มีประโยชน์มากๆ เลยค่ะ การใช้ภาษา...ดูจริงใจดีค่ะ ไม่ต้องตีความ
ขออนุโมทนาบุญกับทีมงาน ที่ได้รวบรวม และนำมาเผยแพร่ด้วยค่ะ

ความจริงอยากโปรโมท ให้เพื่อนๆ พี่น้อง ได้เข้าไปอ่านกันค่ะ ที่ http://dmc.tv/index.php?module=med

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#2 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 June 2010 - 07:23 AM

ขอบคุณมากค่ะ คุณ ณ072 เพิ่งจะเห็นตอนนี้เอง เข้าไปดูแล้วชอบมาก ๆ ค่ะ คงต้อง

ขอกราบขอบพระคุณ/ขอบคุณหมู่คณะผู้จัดทำหมวดหมู่"สมาธิ" นี้ไว้ที่นี้ด้วยค่ะ

#3 Love Boon

Love Boon
  • 176 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 June 2010 - 08:24 PM

เห็นแล้วเหมือนกันค่ะ ชอบมาก

#4 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 June 2010 - 10:14 PM

ถ้ามีคนเข้ามาบันทึกผลการปฎิบัติธรรมมากว่านี้คงจะคึกคักน่าดูนะครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#5 จีวร

จีวร
  • 149 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2010 - 08:50 PM

สาธุ ดีมักๆเลย