ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ใครพึ่งไปสร้างองค์พระมาบ้าง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ดอกบัวสวรรค์

ดอกบัวสวรรค์
  • 60 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2010 - 06:00 PM

เมื่อคืนนำองค์พระธรรมกาย(รุ่นปิดเจดีย์)ลงมาทำความสะอาด แล้วพอดีว่าเพื่อนไปต่างประเทศแล้วนำของมาฝากที่บ้าน พอเค้าเห็นองค์พระเราแล้วก็เกิดศรัทธามากๆ เลยชวนเค้าสร้างองค์พระ เค้าก็รับปากว่าจะมาสร้างกับเราที่วัดเร็วๆนี้ แต่ก็สงสัยว่าหากไปสร้างตอนนี้จะยังได้องค์พระธรรมกายรุ่นปิดเจดีย์อีกหรือไม่ (จริงๆคือรุ่นนี้สร้างมาสำหรับปี2552 แต่เพิ่งไปสร้างเมื่อต้นปีก็เห็นยังได้มาค่ะ) เลยอยากถามเพื่อนๆว่าใครเพิ่งไปปิดองค์พระมาบ้างหรือท่านที่ทราบค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#2 จีวร

จีวร
  • 149 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2010 - 07:16 PM

เพิ่งทำไปเมื่อวาน เต็มองค์
แต่องค์พระรุ่นปิดเจดีย์ไม่มีแล้วครับ
เพราะรุ่นนั้นมีให้เฉพาะก่อน 22 เมษา 2552 เท่านั้นครับ เพราะต้องการระดมสร้างองค์พระให้เสร็จในเร็ววัน

#3 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2010 - 09:25 PM

ก่อนกฐินนี้ยังสร้างได้ไหมครับ อยากทราบข้อมูลนะครับ^^
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#4 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 July 2010 - 11:56 PM

มีที่จองไว้เหลืออีก 4 องค์ หากต้องการ ติดต่อหลังไมค์ค่ะ
เพิ่งทำให้พี่ชายไปเมื่อ 2 สัปดาห์ก่อน (ก็ที่จองไว้นั่นเอง ยังทำได้ค่ะ)

อีกทางเลือกหนึ่ง ติดต่อ ห้องขันติ
อ้างถึง...ได้ยินพระเดชพระคุณหลวงพ่อกล่าวว่า
ลูกๆ ที่ตามมาที่หลัง ยังทำได้ต่อเนื่อง
เพราะหลวงพ่อทำไว้เยอะมาก และจริงๆ ท่านต้องการทำเพียงแต่ หนึ่ง องค์เท่านั้น

รวมทั้งคุณ ศุภชัย ศรีศุภอักษร ก็ยินดีที่จะให้ take over ของท่านที่ได้ทำเองไว้ค่ะ

ถ้าอย่างไร ติดต่อ ห้องขันติดูค่ะ
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#5 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 05 July 2010 - 09:22 PM

...เมื่อกาลเวลาผ่านไป ....เวลาทบทวนบุญ ก็จะมีทั้งรอยยิ้ม และร้องไห้ rolleyes.gif
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....