ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ถามเรื่องวารสารอยู่ในบุญค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 DM_flying

DM_flying
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2010 - 02:49 PM

ตามหัวข้อด้านบนเลยค่ะ อยากรบกวนถามเพื่อนกัลยาณมิตรว่า หากต้องการสมัครเป็นสมาชิกวารสารอยู่ในบุญต้องติดต่อที่ไหน ทำอย่างไรบ้างคะ ต้องการให้ส่งมาที่บ้านน่ะค่ะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าสำหรับคำอธิบายค่ะ

#2 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2010 - 03:36 PM

รายละเอียดการร่วมบุญมีดังนี้ ครับ
- เจ้าภาพกิตติมศักดิ์พิเศษ กองทุนละ 30,000 บาท ตลอดปี
- เจ้าภาพกิตติศักดิ์ กองทุนละ 12,000 บาท ตลอดปี
- เจ้าภาพอุปถัมภ์ กองทุนละ 1,000 บาท ต่อเนื่องทุกเดือน ตลอดปี

สอบถามรายละเอียด ได้ที่ กัลฯปราณี ชัยผดุง โทร. 086-771-2268

หรือ ณ เสาโอแปด (O8) สภาธรรมกายสากล

อนุโมทนาบุญครับ

#3 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 19 August 2010 - 06:57 PM

วันจันทร์ ถึงเสาร์ ที่ห้องขันติ หรือ หอฉันภัตตาหาร
ทุกวันอาทิตย์ ที่เสา B8 ทิศจะวันตก และเสา O8 ทิศตะวันออก สภาธรรมกายสากล วัดพระธรรมกาย
โทร. 02-771-2268 หรือ ที่ผู้ประสานงาน ทุกภาคที่ท่านสังกัด

-----------------------
ครบรอบ 5 ปี มากกว่า 3 ล้านฉบับ
คนนับล้านอ่านอยู่ในบุญ
และ ดู dmc.tv อิอิ..

#4 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 19 August 2010 - 07:12 PM

มีอัตราสมาชิกด้วยครับ ลองเดินดูที่สภา หรือ สมัครสมาชิก โทร. 02-831-1784

ลองดูที่นี่ก่อนก็ได้ครับ
http://www.kalyanami...u-ni-boon/main/

#5 DM_flying

DM_flying
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2010 - 07:28 PM

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่มาตอบนะคะ จะได้ดำเนินการติดต่อตามที่บอกมาค่ะ
อยากจะได้ไว้ให้คุณแม่อ่านค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

#6 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2010 - 07:36 PM

มีแบบไม่เป็นเจ้าภาพด้วยค่ะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#7 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 19 August 2010 - 07:55 PM

...อาทิตย์ที่แล้วแอบไปมา อิอิ ร่วมไปตั้ง 100 แน่ะ เอิ๊กๆๆ ภูมิใจ เดี๋ยวมีอีกไปอีก
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#8 นอนน้อย

นอนน้อย
  • 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2010 - 08:04 PM

ตามที่คุณ suppy001 ตอบนั้นเป็นการร่วมบุญจัดพิมพ์หนังสืออยู่ในบุญครับ
แต่ถ้าต้องการเป็นสมาชิกเพื่อรับหนังสือเป็นประจำทุกเดือน ร่วมบุญ 350 บาทต่อปี พร้อมจัดส่งให้ (12 เล่ม)
ติดต่อที่เสา D5 และเสา N6 (บูธเดียวกับบูชาข้าวพระตลอดชีวิต)
สมัครได้ทุกวันอาทิตย์ ที่สภาธรรมกายสากลครับ

#9 DM_flying

DM_flying
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2010 - 08:30 PM

เฉพาะวันอาทิตย์เลยใช่ไหมคะ ถ้าไปช่วงบ่ายจะยังทันอยู่ไหมคะ

#10 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2010 - 08:34 PM

เฉพาะวันอาทิตย์เลยใช่ไหมคะ ถ้าไปช่วงบ่ายจะยังทันอยู่ไหมคะ
ไม่ควรเกินบ่ายสองโมง

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#11 DM_flying

DM_flying
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2010 - 08:53 PM

ขอบคุณค่ะ เสร็จงานแล้วจะได้รีบบึ่งรถไปเลยค่ะ
ขอบพระคุณกัลยาณมิตรทุกท่านค่ะ