ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

คำถามกับเฉลยคนละเรื่อง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 17 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 วิวัฏฏะ

วิวัฏฏะ
  • 26 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 06:57 AM

วันนี้ผมเข้าไปตอบปัญหาชิงรางวัล ปรากฏว่า คำถาม กับ เฉลย เป็นคนละเรื่อง รู้สึกว่าไม่ได้รับความเป็นธรรมเลย จึงร้องเรียนมาให้ท่านผู่เกี่ยวข้องทราบ

#2 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 07:19 AM

เป็นเหมือนกัน ปัญหาที่พบคือ

1.ผมตอบข้อ1 เฉลยกับบอกว่าเราตอบข้อ2
2.คำตอบที่เฉลย ไม่ใช่ของข้อที่ถาม
3.กติกาบอกตอบ20ข้อ แต่ผมเล่นถึง50ข้อก็ยังไม่จบ จนต้องเลิกเอง
4.กราฟฟิกยังไม่สวย

#3 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 08:07 AM

แจ้งทีมงานไปแล้วครับ

ยังไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเป็นที่อะไร เพราะของบางท่านไม่เป็น ถ้าเป็นเหมือนกันทุกท่านก็จะจัดการหาสาเหตุได้ง่ายกว่า

ขอความร่วมมือทุกท่านกรุณาเข้ามาแจ้งผลด้วยครับ ไม่ว่าปกติหรือไม่ปกติ เช่น

ดูผลการเฉลยว่าตรงกับข้อที่ตอบหรือไม่

ดูคะแนนทุกส่วนว่ามีการขยับที่ไม่ถูกต้องหรือไม่ ทั้งคะแนนรวม คะแนนถูก และคะแนนผิด

ส่วนอันนี้
4.กราฟฟิกยังไม่สวย
ว่างๆช่วยออกแบบให้หน่อยสิครับ คร่าวๆก็ได้ เอาพอเป็นแนวๆให้ทีมงานนะครับ เพราะตอนนี้งานพัฒนาเวปล้นมือทีมงานครับ เลยไม่ค่อยมีเวลาคิดสร้างสรรเก็บปลีกย่อยในเรื่องความสวยงามครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#4 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 08:29 AM

ผมเล่นจากมือถือนะ สาเหตุอยู่ตรงนี้หรือเปล่า

#5 Tung

Tung
  • Admin
  • 195 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 09:12 AM

555 smile.gif smile.gif สาธุที่เข้ามาเล่นกัน เป็น Season แรกของการเปิดให้ตอบคำถามชิงรางวัลกัน

ก็มีผิดพลาดบ้างเป็นธรรมดา ช่วยเขียนข้อความปรับปรุงแก้ไข และแนวทางดำเนินการไว้
เช่นว่า ได้คะแนนแล้ว สามารถนำคำแนนมาแลกแผ่น CD ธรรมะได้ เป็นต้น

Season หน้า เราจะได้ปรับปรุงให้ดีกว่านี้

---
ขออนุโมทนา ทีมงานจะได้นำไปแก้ไขให้ดีิยิ่งๆขึ้นไป

#6 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 10:36 AM

ตั้งแต่วันที่14 จนถึงวันนี้ไม่พบปัญหาอย่างว่า เพราะบางทีมันช้าไปนิด แต่ห้ามกดซ้ำ และไม่เปิดหลายหน้าต่างพร้อม ๆกัน

อันนี้เรียนรู้จากครั้งแรก program error ได้ง่ายหากกดซ้ำ ค่ะ

#7 ดุสิตาเทวบุตร

ดุสิตาเทวบุตร
  • 213 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 11:53 AM

rolleyes.gif ไม่มีปัญาหาครับ ผมปกติทุกอย่าง

#8 usr36141

usr36141
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 01:07 PM

ติดขัดบ้าง มีปัญหาเล็กน้อย แต่ไม่เป็นไรค่ะ สนุกและมีความรู้ดี

#9 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 01:22 PM

ถ้าเล่นเกม แล้วเว็บกำลังโหลดอยู่ ห้ามกด stop แล้ว กด refresh หรือ กดโหลดใหม่ ถ้าทำแบบนั้น ตอนที่กด refresh/reload จะเป็นการส่งคำตอบข้อถัดไปทันทีทันใด ขึ้นอยู่กับว่าจะฟลุ๊คหรืเปล่า

ปัญหานี้มักจะเกิดกับท่านที่มี internet ช้า..แล้วอดรนทนรอไม่ไหว

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#10 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 04:12 PM

ต้องระวังการดับเบิ้ลคลิกคำตอบน่ะครับ ตัวเคอร์เซอร์ สำมะคัญมากๆ วันนี้ผมเลื่อนไปยังไงไม่รู้ระบบตอบให้ทันที โชคดีเป็นตอบถูกเลยรอดตัวไป อิอิ

แต่วันนี้ก็ตอบผิดเต็มๆแบบมั่นใจ ไปหนึ่งข้อ ทำให้หล่นจากทีมแกนนำซะแล้ว แหม เสีย ดาย จัง

#11 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 05:11 PM

...งานเจ้าหน้าที่คงเยอะและยุ่งมั๊งครับ แค่คิดจะถามก็ยากแล้วนะ เพราะเราก็เรียนจากที่เดียวกันมาทั้งนั้น หุหุ จริงไม๊? เอาน่า อโหสิกันนะ จะได้มีกิจกรรมต่อ ไม่งั้นเจ้าหน้าที่ท้อ สั่งงดหมดเลิกหมด เดี๋ยวจะเหงากันนะ ญาติธรรมทุกท่าน
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#12 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 10:19 PM

อย่าเครียดกันนะครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#13 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2010 - 11:10 PM

..ปัญหามีคล้ายๆหลายท่าน คือ ใจร้อน ไปคลิกคำตอบเบิ้ล
นึกว่ามันไม่ตอบสนอง เพราะคลิกข้อคำตอบ ไม่เปลี่ยนสี
มันเลยไปตอบในข้อต่อไป ซึ่งอาจถูกหรือผิดไม่รู้

..ส่วนกติกา ไปอยู่ในอีกกระทู้หนึ่ง
ทำให้งง งง ว่าตอบได้เยอะข้อแท้เหมือนนรอ.ตำรวจรักบุญ
เพราะไม่ได้เข้ามาหลายวัน (ไปภูเรือ)
พอไปอ่านก็โอเค ..
..เล่นเอามันส์อยู่แล้ว หนุก หนุก..55 laugh.gif

#14 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2010 - 12:18 AM

ตอนแรกก็คิดว่า ปัญหาเกิดจากการกดซ้ำ
เลยลองสังเกตในการเล่นข้อต่อมา ก็มั่นใจว่าไม่ได้กดซ้ำ
ผมเล่นจากมือถือโดยตรง คิดว่าปัญหาน่าจะอยู่ตรงนี้
ฝากทีมงานตรวจดูด้วยครับ

#15 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2010 - 01:16 AM

วันนี้เจอปัญหาแล้วค่ะ คือ เริ่มต้นตอบข้อที่1ผิด ก็ตัดคะแนนแล้วตัดคะแนนโบนัสด้วยซึ่งไม่อยู่ในกติกาค่ะ (8/11/10)

แต่ไม่ซีเรียสนะคะเพียงแต่แจ้งให้ทราบ เหตุที่เข้ามาร่วมสนุกเพราะสนุก ได้ความรู้และต้องการร่วมในส่วนที่

สนับสนุนกันได้เช่นส่งคำถามมา(เคยส่งแต่ไม่ได้ feed back...ไม่ว่ากันเพราะกำลังยังมีน้อยต้องใช้สอยอย่างประหยัด)

#16 คทาเทพ

คทาเทพ
  • 77 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2010 - 04:04 AM

ปรกติดีทุกอย่าง แต่คำถามแรกของวัน มักจะเป้นคำถามข้อเดียวกันกับข้อสุดท้ายของเมื่อวาน

และที่แปลกอีกอย่างนึ่งนะครับ ข้างล่างที่เป้นลายเซ็นต์ของผมอะครับ ผมได้ตั้งเป็น FACEBOOK แต่ทำไมเมื่อกดแล้วเป็น Hi5 ละครับ
ฉันคือธรรมบนเมฆา ล่องลอยบนท้องนภา มานานแสนนาน http://www.facebook.com/kathathep

#17 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2010 - 12:26 PM

ท่าทางน่าสนุกนะครับ
ช่วงนี้ได้กลับมาเข้าเว็ปบอร์ดใหม่ เดี๋ยวจะลองเล่นดูครับ

#18 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2010 - 09:12 PM

ปรกติดีทุกอย่าง แต่คำถามแรกของวัน มักจะเป้นคำถามข้อเดียวกันกับข้อสุดท้ายของเมื่อวาน
อันนี้รู้สึกว่าเจอมาสองวันแล้วค่ะ

แต่ไม่ว่าอย่างไร มีกติกาที่สำคัญมากๆๆๆๆ ที่ผู้เล่นทุกท่านไม่ควรลืม
นั่นคือ โปรดอยู่ในความสนุก ค่ะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป