Jump to content

- - - - -

จากหัวข้อวารสารอยู่ในบุญสมัครสมาชิกเรียบร้อยค่ะ

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 DM_flying

DM_flying

Posted 05 September 2010 - 10:27 PM

ได้ไปสมัครสมาชิกวารสารอยุ่ในบุญมาเรียบร้อยแล้วค่ะ
ไปมาวันนี้เอง วันนี้เป็นวันอาทิตย์ต้นเดือนด้วย
บึ่งรถไปหลังจากเสร็จงานตอนเช้า หลงทางด้วยค่ะ
แต่ก็ยังไปทัน เสร็จงาน 12.30 ไปถึงวัดประมาณ 13.15
รีบมากๆ เลยค่ะ

ไปวัดในวันอาทิตย์ต้นเดือน มีงานด้วย
ได้มีโอกาสร่วมนั่งสมาธิกับคุณครูไม่ใหญ่
เข้าใจแล้วค่ะว่า การที่เราได้ฟังแล้วน้ำตาคลอเบ้า
กับถ้อยคำที่ได้ฟังมีอาการเช่นไร
ไม่ทราบว่าเพราะตัวเราใจอ่อนหรืออย่างไร
ได้ฟังคุณครูไม่ใหญ่พูดและเล่า ก็รู้สึกตื้นตันใจกับสิ่งที่ได้ฟัง
รู้สึกน้ำตาคลอเบ้าได้เลยค่ะ
เป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่เกิดขึ้นกับชีวิตค่ะ

วันนี้เป็นวันแรกที่ได้ไปวัดพระธรรมกาย
ไปแล้วรู้สึกว่า เราต้องเตรียมตัวให้พร้อมเพื่อที่จะไปครั้งหน้าอีกค่ะ

ขอขอบพระคุณกัลยาณมิตรทุกท่านที่มาตอบในกระทู้ที่ถามไปครั้งที่แล้ว
ทำให้วันนี้ไปได้ถูกที่ ไปถูกเสา ถูกบูธค่ะ

ขอขอบพระคุณด้วยใจจริงค่ะ

#2 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ

Posted 05 September 2010 - 10:30 PM

ขอแสดงความยินดี และขอต้อนรับด้วยความยินดีนะครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#3 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

Posted 06 September 2010 - 12:20 AM

...ตอนผมเจอหลวงพ่อครั้งแรก ผมก็คิดกับท่านไม่ดีนักหรอก (เคยเป็นคนแอนตี้วัดมาก่อน) แต่พอฟังเจตนาของท่านที่แท้จริง รู้สึกอายมาก ที่คิดไม่ดีไว้เยอะ ทุกวันนี้เวลากราบจะกราบแบบจะคิดว่าเท้าหลวงพ่อท่านอยู่ข้างหน้า อยู่ตรงหน้าเราตลอด เสมือนสำนึกผิดอ่ะ หลายท่านโชคดีที่เริ่มต้นด้วยความรู้สึกที่ดี ก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#4 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

Posted 06 September 2010 - 08:29 AM

ได้ฟังคุณครูไม่ใหญ่พูดและเล่า ก็รู้สึกตื้นตันใจกับสิ่งที่ได้ฟัง
รู้สึกน้ำตาคลอเบ้าได้เลยค่ะ
เป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่เกิดขึ้นกับชีวิตค่ะ

พี่น้องวงบุญเรามากันเยอะ แต่พลัดหลงกันไปต่างชาติ ต่างภาษาอีกเยอะ พบหลวงพ่อแล้วก็ขอให้ได้ตามติดติดตามหลวงพ่อไปทุกๆ ภพชาตินะครับ

สมาชิกใหม่ มาวัดใหม่ๆ ควรหากัลยาณมิตรไว้นะครับ เดี๋ยวพลัดหลงไปเสียดายจัง... แวะมาบูธ เสา E6 ได้นะครับ จะได้ชวนกันสร้างบุญกันได้บ่อยๆ

ขออนุโมทนาบุญครับ

#5 Love Boon

Love Boon

Posted 06 September 2010 - 08:41 AM

ยินดีต้อนรับผู้มีมีบุญค่ะ

มาวัดทุกวันอาทิตย์สิค่ะ

#6 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒

Posted 06 September 2010 - 10:51 PM

ยินดีด้วยค่ะ และยินดีต้อนรับ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#7 Pui Pim-ampai

Pui Pim-ampai

Posted 07 September 2010 - 03:17 PM

ยินดีต้อนรับค่ะ มาวัดเป็นประจำนะคะ และ ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ....

#8 Ozeria

Ozeria

Posted 08 September 2010 - 05:12 PM

อนุโมทนาบุญ และยินดีต้อนรับกลับบ้านค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย