ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เหรียญปราบมาร

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Amazing Boon

Amazing Boon
  • 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 September 2010 - 08:10 PM

รับแทนกันไม่ได้เลยจริง ๆ เหรอคะ แล้วคนที่อยู่ต่างประเทศทำไงละคะ อดเลยสิ... แหมเสียดายจัง..

#2 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 September 2010 - 08:21 PM

ก็ติดต่อกับศูนย์สาขาค่ะ ใกล้ที่ไหนก็ไปที่นั่น ทุก ๆวัดสาขาก็มีพอจ.ทำหน้าที่อยู่เช่นเดียวกันในวันเวลาธรรมกายซึ่งตรงกันทั่วโลก โดยมีวัดแม่เป็นหลักในประเทศไทย แต่อย่าลืมปรับเวลาของเราให้ตรงกับเวลาที่วัดพระธรรมกาย ปทุมธานี ประเทศไทยนะคะ หลายคนลืมก็เลยพลาดไป โชคดีนะคะ รักเคารพหลวงปู่จริงได้แน่นอนขอยืนยันค่ะ ท่านไปได้มาได้ค่ะ

#3 บัว 4 เหล่า

บัว 4 เหล่า
  • 18 โพสต์
  • Interests:การศึกษาธรรมะและจิตใจ

โพสต์เมื่อ 21 September 2010 - 08:23 PM

ลองติดต่อผู้ประสานงานดูนะคะ หรือเจ้าหน้าที่ประจำศูนย์ที่อยู่

#4 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 21 September 2010 - 08:40 PM

...ลองอธิษฐานดูครับ ถ้าเป็นบุญของคุณ เหรียญใดเหรียญหนึ่งเป็นของคุณ แม้จะได้ช้าหน่อย แต่ก็จะได้ครับ ผมเจอมากับตัวครับ เป็นเรื่องจริง มันจะมีเรื่องอัศจรรย์เกิดขึ้น แต่ถ้าไม่ใช่บุญของเรา ก็ให้อนุโมทนาบุญไปก่อนครับ โอกาสหน้ายังมีนะ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#5 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 September 2010 - 11:47 PM

ใช่ครับ ลองอธิษฐานดูเพราะเหรียญจะมาหาเจ้าของผู้มีบุญเองครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#6 ศิษย์มีครู

ศิษย์มีครู
  • 144 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2010 - 01:25 AM

ลองติดต่อทางเจ้าหน้าที่ดูไหม ? ผมเชื่อว่าทางเจ้าหน้าที่ ท่านคงจะพิจารณาเป็นกรณีๆ

บางคนอยู่ต่างประเทศ (บางประเทศไม่มีศูนย์ฯ) จึงติดตามได้เฉพาะทางอินเตอร์เนตได้ทางเดียว

#7 PTDL

PTDL
  • 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2010 - 09:34 AM

อธิษฐานกับโทรหาผู้ประสานงานหรือเจ้าหน้าที่ประจำศูนย์ที่ทำบุญเป็นประจำหนะครับ บางทีผมเห็นว่าออกแรงด้วยหลังอธิษฐานก็น่าจะดี

#8 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2010 - 10:22 AM

ก็มารับที่เมืองไทยเลยครับ
ถ้ารักหลวงปู่จริง หนทางไม่ใช่อุปสรรค

#9 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 22 September 2010 - 12:40 PM

อ๋อ ที่ครูไม่ใหญ่ว่าไว้ใน DMC นั้น ท่านกำลังพูดเจาะจงถึง คนที่อยู่เมืองไทย ที่ไม่ได้เดินทางมาร่วมงานอัญเชิญหลวงปู่น่ะครับ ว่าบุญนี้สำคัญมากๆ พลาดไม่ได้ ให้มาร่วมงานซะ ประมาณนี้แหละครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#10 Amazing Boon

Amazing Boon
  • 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2010 - 04:00 PM

พอดีที่ที่อยู่นี่ไม่มีศูนย์นะคะ ใจจริงก็อยากกลับไปร่วมพิธีในวันงานด้วยตัวเองนะคะ
แต่อยากจะไปร่วมบุญกฐินด้วยก็เลยต้องเลือกเอางานใดงานหนื่ง ...
หนทางไม่ใช่อุปสรรคหรอกคะ คุณตำรวจรักบุญ แต่ค่าตั๋วเครื่องบินนี่สิคะ ที่ค่อนข้างจะสำคัญ.. tongue.gif tongue.gif tongue.gif
แล้วยังไงจะลองติดต่อเจ้าหน้าที่ทางวัดดูคะ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ....
อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยนะคะ และสำหรับท่านที่มีโอกาสได้ไปร่วมงาน ก็อย่าลืมเอาบุญมาฝาก
คนไกลด้วยนะคะ สาธุ ๆ ๆ....

#11 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2010 - 04:12 PM

อะไรที่พอจะขายได้เป็นค่าตั๋วมีมั้ยครับ

#12 usr36285

usr36285
  • 26 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2010 - 10:28 PM

ผมได้มาแล้วครับ ตอนรับกับพระสงฆ์ทำใจให้ใสๆ ยิ้มตลอดแม้จะมีคนเหยียบเท้า แซงคิวบ้าง แต่ปิติครับ