ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขนาดตัวอักษรเล็ก?

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2010 - 01:11 AM

รู้สึกไม๊คะ ว่าขนาดตัวอักษรบนเว็บบอร์ด มีขนาดเล็ก เมื่อเทียบกับส่วนอื่นๆ บนเว็บ DMC.tv

พอขยายขนาดตัวอักษรให้ใหญ่ขึ้น เพื่อให้สามารถอ่านเว็บบอร์ดได้อย่างสบายตา ไม่ต้องจ้องมาก
จะทำให้เวลาเปิดหน้าอื่นบนเว็บ DMC ตัวหนังสือ/รูปภาพก็จะล้นหน้าจอ ต้องเลื่อน scroll bar

ไม่ทราบว่าท่านอื่นรู้สึกอย่างดิฉันไม๊คะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#2 มองอย่างแมว

มองอย่างแมว
  • 722 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2010 - 05:38 AM

ของผมปกติดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ไม่ทราบว่าใช้ความละเอียดจอเท่าไหร่
Browser ยี่ห้ออะไรครับผม
"ฉุดมันเอาไว้ หยุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันรวนเร ต้องหยุดนิ่งสุดใจ หยุดมันเอาไว้ ฉุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันซวนเซ ต้องฉุดให้ใจหยุด"
- ไมโคร (เพลง หยุดมันเอาไว้)
"แค่หลับตา... (ลบเลือนทุกสิ่ง เหลือเพียงหนึ่งเดียว) เธอจะเห็นยามเธอหลับตา... (ใช้ใจสัมผัสและมองสิ่งนั้น) เธอจะเห็นตัวฉันเป็นอย่างที่เป็น"
- อุ๊ หฤทัย (เพลง แค่หลับตา)

#3 Most-Of-Dhamma

Most-Of-Dhamma
  • 31 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2010 - 08:30 AM

ลองทำดูนะ

แนบไฟล์  New_Picture.jpg   111.24K   27 ดาวน์โหลด
เกิดมาสร้างบารมี

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2010 - 09:00 AM

ผมยังอ่านได้ปกติครับ เห็นชัดแจ๋ว แปลว่ายังไม่แก่ใช่ไหมครับ เหอ เหอ อำซะเลย

เดี๋ยวผู้ชำนาญการก็จะเข้ามาช่วยอธิบายครับ เรื่องนี้ไม่ค่อยจะทราบครับ

ว่าแล้วก้แอบๆเข้ามาเรียนด้วย
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 06 October 2010 - 08:09 PM

...มีวิธีเร็วกว่านั้นครับ มุมล่างขวาของ เบราเซอร์ คลิกเพิ่มจาก 100% เป็นเท่าไหร่ก็ได้ ความละเอียดไม่สูญเสีย
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#6 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2010 - 10:26 PM

ใช้ windows7,resolution 1280x800,1280x1240 ต่อสองจอ, DPI 125%
firefox3.5.10 สามารถกด Ctrl++ ได้เรื่อยๆ
แต่เมื่อ เว็บบอร์ดตัวอักษรพอดีอ่าน ที่เพจอื่นบน DMC ค่อนข้าง very big ค่ะ และสัดส่วนบางที่ก็จะซ้อนทับกัน เช่นตรง search
แนบไฟล์  1.jpg   306.58K   29 ดาวน์โหลด
แนบไฟล์  3.jpg   447.81K   28 ดาวน์โหลด
แนบไฟล์  2.jpg   203.37K   31 ดาวน์โหลด

บนเครื่องที่เป็น window XP เหมือนจะไม่เป็นอย่างที่กล่าวข้างต้น

สงสัยว่า ดิฉันคงแก่แล้วจริงๆ โดยเฉพาะสายตาที่แก่กว่าหน้าตาเอามากๆ หรือว่าอยู่หน้าจอคอมพิวเตอร์มากเกินไป--มากกว่าที่นอน-หมอนมุ้งซะอีก พูดเรื่องสายตาแก่...ก็นึกถึงคุณหมอ...กลัวอ่ะ

หรือ firefox ทำพิษซะก็ไม่รู้ เดี๋ยวจะลองไปลง firefox ใหม่ ถ้ายังไม่ได้ จะลองปรับ DPI ดู เอาซัก 130-135%
ขอบคุณทุกท่าน สงสัยว่า...จะไม่มีใครเป็นเหมือนดิฉัน

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป