ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

พี่ๆค๊าฟช่วยหาเพลงให้หน่อยสิค๊าฟ..

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 DMKY 072

DMKY 072
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2010 - 02:17 AM

พี่ๆค๊าฟช่วยหาเพลงให้หน่อยสิค๊าฟ..

เพลงที่เอาดนตรีของพี่อ๊อฟ ปองศักดิ์ มาร้องใหม่อ่ะค๊าฟ...

เพลงอยากบอกให้รู้ รักไม่มีวันเปลี่ยนแปลง เอามาร้องเป็นทำนองซึ้งๆๆที่ดีเอ็มซีเคยเอาไปประกอบวิดีโออะไร ซักอย่าง

เกี่ยวกับงานกฐิน หรือคุณยายฯนี่แหละครับ ผมเคยฟังแล้วเกิดชอบมากๆๆ นำเนื้อหาเพลงมาใส่ใหม่ดี๊ดี

ถ้าใครพอจะรู้มาบอกผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ biggrin.gif

.....^________^..... ขอบคุณค๊าฟ...

#2 abigman10

abigman10
  • 75 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2010 - 09:27 PM

เดี๋ยวจะช่วยนะ

แต่ว่า ถ้าเขียนภาษาไทยให้ถูกต้องกว่านี้จะเยี่ยมมากเลยครับ

#3 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 17 October 2010 - 08:04 PM

..เคยได้ยิน แต่บางอย่างไม่อาจให้โหลดได้ครับ เพราะใช้แค่เผยแผ่ธรรมะ เพราะมีลิขสิทธิ์จึงนำมาใช้เฉพาะกิจเท่านั้น และไม่อาจอนุญาตให้โหลดได้นะจ๊ะ ก็เหมือนฟังเอง แต่งทำนองเองเพื่อฟังในบ้านอ่ะ หุหุ พอจะเข้าใจนะจ๊ะ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#4 DMKY 072

DMKY 072
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 October 2010 - 11:08 PM

ขอบคุณนะครับที่เข้ามาตอบกระทู้...

อนุโมทนาบุญทุกบุญด้วยนะครับ ....ผมชอบ DMC มากๆๆเลยครับมีอะไรที่เกี่ยวข้องกับธรรมะให้ชมและเข้าใจมากขึ้นด้วย..^_____^

#5 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 October 2010 - 12:12 AM

ขอข้องใจได้ป่าว? น้อง DMKY 072 ก็เป็นชาย ..สังเกตุได้จากการใช้หางเสียงว่า "ครับ"
แล้วคิดยังไง ถึงได้ใช้รูปประจำตัว เป็นผู้หญิงล่ะ แม้จะเป็นท่านั่งสมาธิ peace position ก็เถอะ ไม่รู้สึกเหม่งๆ เหรอ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#6 เมท

เมท
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 October 2010 - 01:37 AM

http://www.dmc.tv/in...ae_peua_mae.wmv

#7 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 October 2010 - 08:41 PM

อ๋อ..เพลงพ่อและแม่ เหรอคะที่ นรอ.DMKY072 หา เพิ่งทราบชื่อวันนี้เอง ฟังมาหลายครั้ง..เพราะจับใจจริงๆ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#8 DMKY 072

DMKY 072
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 October 2010 - 09:52 PM

รูปประจำตัวนะเหรอครับ ๕๕๕ ๕ ผมชอบ ส่วนตัวนะครับ

ขอบคุณทุกคนด้วยนะครับที่ช่วยผมหาเพลงนี้จนเจอ...ผมเคยฟังแล้วชอบมากๆๆอยากฟังอีก แต่หาไม่เจอ ฟังแล้วรู้สึกดีๆๆ

อนุโมทนาบุญที่ช่วยผมหานะครับ ขอบคุณมากๆๆเลย ^________^