ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

โฆษณาข่าวงานบุญ ได้อานิสงส์อย่างไรบ้างครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Gazeboon

Gazeboon
  • Member_Facebook
  • 116 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 July 2013 - 02:27 PM

พอดีผมก็เอาข่าวงานบุญ ลงเว็บไซต์โปรโมท ตรง Slider แต่เนื่องจากเว็บพึ้งเปิดคนจึงยังไม่เยอะ

ทำเพื่อหวังบุญครับ จึงอยากทราบว่า "โฆษณาข่าวงานบุญ ได้อานิสงส์อย่างไรบ้างครับ"

#2 Tung

Tung
  • Admin
  • 195 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 July 2013 - 03:42 PM

ได้บุญเยอะ แต่ก็ต้องดูความเหมาะสมด้วย จ้าาาาาา

#3 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 July 2013 - 04:00 PM

ไม่ตกบุญ

ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#4 qazwsx123

qazwsx123
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2013 - 12:42 AM

ดีนะ แต่ว่า แอบเป็นห่วง เอาให้เหมาะสมละกัน

เพราะเห็นเว็บแชทออนไลน์หาเพื่อน ดูคล้ายเว็บหาคู่ อะไรงี้

ถ้าฝักใฝ่วัดจริงๆ ก็เปิดตัวไปเล้ย ว่าเป็น อีกช่องทางนึง สำหรับชาววัด

ไว้แชทไปด้วย dmc ไปด้วย หรือเพลงไปด้วย อะไรงี้ไปเลย

แต่ถ้าเอาทางโลกด้วย ก็ต้องเนียนๆหน่อย หลากหลายหน่อย

#5 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2013 - 01:26 AM

การนำธรรมะไปวางไว้ในที่ไม่สมควร  ก็อาจทำให้เกิดวิบากกรรมไม่เคารพในธรรมได้

เราเป็นเจ้าของเว็บ  เราต้องรู้จุดประสงค์อยู่แล้วว่าต้องการเปิดเว็บมาเพื่ออะไร  รูปแบบเป็นแบบไหน  ใช้สติพิจารณาให้ดี  คนที่จะรู้ดีที่สุดว่าเหมาะสมหรือไม่นั้น  มีตัวท่านคนเดียวเท่านั้นครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ