ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เตรียมประกาศผล ผู้มีความเพียร ในรอบ 2 สัปดาห์นี้แล้ววว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Tung

Tung
  • Admin
  • 195 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 August 2013 - 07:41 PM

ได้ที่นี่ http://www.dmc.tv/me...tion/trophy.php

แนบไฟล์  Screen Shot 2556-08-02 at 7.40.23 PM.png   96.09K   82 ดาวน์โหลด

ยังไม่สรุป รอ พรุ่งนี้ ตัดสินนนนนน !!!

#2 pisut

pisut
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 August 2013 - 10:58 PM

หลวงพี่ครับ บันทึกของผม การนั่งคืนวันที่27 นั่งเลยเที่ยงคืน พอบันทึก เลยกลายเป็นของวันที่28 แก้ได้ไหมครับ เพราะ 27 เกิน 60 นาทีมากเลยครับ แต่กลายเป็นรอบดึก 28 สองครั้ง

#3 pisut

pisut
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 August 2013 - 11:16 PM

pisut 28 ก.ค. 2556. อันนี้นั่งวันที่27 กค จำได้เพราะเป็นคืนวันเสาร์ที่พาหลวงพี่วิษณุอคคทีโปไปรักษาตาแล้วไปวัดต่อครับ นั่ง 76 นาที ขอแก้ไขวันนั่งเป็น 27 ครับ จะเข้าเกณฑ์ >60นาทีครับ
แก้ไข
เห็นองค์พระ เห็นแสงสว่าง ปีติ มีความสุข เบาสบาย โล่งโปร่ง เห็นองค์พระ เห็นแสงสว่าง ปีติ มีความสุข เบาสบาย โล่งโปร่ง

นั่งคืนนี้สองช่วง ช่วงแรกตามเสียงหลวงพ่อใน DMC ไปได้สิบห้านาทีมีโทรเข้ามาปรึกษางานจากน้องในทีม เสียดาย กำลังเห็นองค์พระสบายๆพอดี ไม่ต่อเนื่องเพราะต้องเปิดคอมเช็ครายละเอียดงานและโทรงานกับน้องทั้งสองจนเลยห้าทุ่ม ช่วงหลังต้องเปิดเสียงหลวงพ่อในMP3 นำนั่งหกสิบนาที ได้อาศัยการรวมใจให้ปิติจากการที่วันนี้ได้อุปฐากพระไปหาหมอตา ไปดูไม้แกะสลักพระพุทธประวัติที่ไม่ได้เห็นมานานหลังถวายวัด ไปบูชาธรรมกายเจดีย์ และ ได้คุยกับผู้นำบุญที่อยากให้จัดไปทำบุญฉลองศูนย์ปฏิบัติธรรมเชียงรายในปลายตุลาคมต้นพฤศจิกายนนี้ แต่ความเมื่อยหัวเข่าทำให้การนั่งตอนท้ายเปลี่ยนไปเป็นการยืดขา ห้านาทีสุดท้ายก็ล้มตัวลงนอน การนำภาพไม้แกะสลักที่มีรูปพระพุทธเจ้าเอาไว้ที่กลางท้องทำให้เห็นแสงระยิบขององค์พระหลายๆองค์เป็นครั้งคราว ใจไม่นิ่งกับงานที่เข้ามากวนตอนดึก แต่ยังรู้สึกปิติกับบุญที่ทำในวันนี้

#4 Gazeboon

Gazeboon
  • Member_Facebook
  • 116 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 August 2013 - 02:24 PM

ผมได้อันดับที่ 36ครับ ผมนั่งทุกวัน แต่บันทึกย้อนหลังเอา เพราะที่บ้านไม่มีเน็ตครับ  :)

#5 igalapagoz

igalapagoz
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 August 2013 - 09:15 PM

ไม่สามารถไปรับรางวัลได้ ไม่ทราบว่าให้คนอื่นไปรับแทนได้ไหมครับ หรือมีช่องทางอื่นไหมครับ

#6 Tung

Tung
  • Admin
  • 195 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 August 2013 - 11:54 PM

TO Pisut แก้ไขได้ แต่ตอนนี้สรุปผลแล้ว ถ้าได้อยากได้ ก็ไปรับได้เลย แจกทุกท่านจ้าาาา สาธุ

To igalapagoz ให้ใครมารับแทนได้เลยจ้าาา ถ้าไม่สะดวก วันจันทร์ ระบบจะสามารถแจ้งที่อยู่ได้ รับทางไปรษณีย์ก็ได้จ้าาาา

#7 Bird Gran Turismo

Bird Gran Turismo
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2013 - 07:28 AM

สาธุครับ

072

#8 Bird Gran Turismo

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2013 - 08:17 AM

ขอกราบนมัสการแนะนำครับ  พอดีคิดว่า ebook เหล่านี้ จะมีประโยชน์กับทุกๆคนเลยอยากให้เอาไปใส่ในลิสเมนูของสมาธิออนไลน์ให้โหลดกันง่ายขึ้นครับ

http://www.mediafire...4dxwedaq6/ธรรมะ

เป็นของหลวงปู่ , หลวงพ่อ , และคุณยาย ที่ผมคิดว่าทุกๆคนควรจะได้อ่านครับ  อย่างเล่มที่สำคัญๆและมีประโยชน์มากๆคือ  คำสอนของยาย , ง่ายแต่ลึก , เมื่อไม่รู้จะอ่านอะไร 1 2 3  เป็นต้นครับ

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ

072

#9 igalapagoz

igalapagoz
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2013 - 09:36 AM

สาธุครับ

#10 Gazeboon

Gazeboon
  • 116 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2013 - 01:01 PM

แจ้งที่อยู่ขอรับรางวัลทางไปรษณีย์ แจ้งได้ไหนครับ PMไปที่ "Tung Dmctv" เลยหรอครับ 

#11 Bird Gran Turismo

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2013 - 02:12 PM

แจ้งที่อยู่ขอรับรางวัลทางไปรษณีย์ แจ้งได้ไหนครับ PMไปที่ "Tung Dmctv" เลยหรอครับ 

ถ้าไม่สะดวก วันจันทร์ ระบบจะสามารถแจ้งที่อยู่ได้ รับทางไปรษณีย์ก็ได้จ้าาาา

072

#12 Gazeboon

Gazeboon
  • 116 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2013 - 02:24 PM

ในบ้านไม่มีพระแม้แต่องค์เดียว แจ่มเลย ขอบคุณบักหลายครับ :)

#13 คุณชายรัชชานนท์

คุณชายรัชชานนท์

มีหลายอย่างที่หาคำตอบ

• 75 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2013 - 11:06 PM

อนุโมทนาบุญคับ บันทึกด้วยคน

#14 cheterkk

cheterkk
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 August 2013 - 10:17 AM

ต้องการรับของขวัญทางไปรษณีย์ ต้องแจ้งชื่อที่อยู่ ได้ที่ไหน อย่างไรครับ