ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

"พิธีมุทิตาพระมหาเถระและพระเถระ"

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2013 - 10:42 AM

ในวันอาทิตย์ที่ 3 พ.ย. 2556 หลังพิธีกรานกฐิน เวลาประมาณ 18.30 น. เป็นต้นไป ณ ศาลาอเนกประสงค์ บริเวณอุโบสถ วัดพระธรรมกาย

โทร.083-763-8283 , 083-540-6302 วัดพระธรรมกาย ปี พ.ศ. 2556 นี้ ในปีนี้มีพระมหาเถระ (20 พรรษา) จำนวน 40 รูป และพระเถระ (10 พรรษา) 105 รูป

ในสถานการณ์พุทธศาสนาปัจจุบันที่คนบวชน้อยลงทุกวัน สิ่งนี้ไม่ใช่เกิดขึ้นได้ง่ายๆ ต้องเป็นผู้ที่มีบุญและสั่งสมเนกขัมมะบารมีมาเกิด จึงบวชอยู่ในพระศาสนาได้ขนาดนี้

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#2 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 22 October 2013 - 10:56 AM

^_^ ... น่าจะไม่พลาด ไปจัดบูธอิ่มเกษมเปรมปรีดาต่อ..  :$

..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#3 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2013 - 11:05 AM

คราวที่แล้ว  ก็อย่างกับงานมหกรรมบูธปานะนานา(รส)ชาติกันเลยทีเดียว   มีทุกประเภท   เพลิดเพลินอนุโมทนาบุญกันทั้งพระทั้งโยม

เท่าที่รู้ตอนนี้  ไอศครีมแมกนั่มแบบที่ไม่มีวางขายในร้านสะดวกซื้อ  แท่งละหลายบาท  ก็มีเจ้าภาพกันแล้วนะครับ  ปีที่แล้วก็เป็นเจ้าภาพไปหลายแท่ง  ปีนี้เอาอีก  สนุกดี

การบวชเป็นของยาก   และการอยู่ในสมณะเพศถึง  10  ปี  20  ปีนั้นยิ่งยากกว่า  มาร่วมกันกราบอนุโมทนามุทิตาสักการะกันนะครับ 

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ