ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เอาบุญมาฝากสมาชิกทุกท่านครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 February 2014 - 07:08 PM

วันนี้ทำบุญประจำวันอาทิตย์ ในนาม พวกเราทุกคน ชมรมครอบครัวชาวเว็บ DMC.tv ผ่านระบบการทำบุญออนไลน์ แบบไม่ออกอนุโมทนาบัตร จำนวน 30 รายการบุญ ดังนี้

หล่อรูปเหมือนทองคำคุณยายอาจารย์
ธุดงค์ธรรมชัยเส้นทางพระผู้ปราบมาร พระมงคลเทพมุนี
ไทยธรรม 30,000 วัด(22 เม.ย.57)
ทอดกฐินปี 2557
ทอดกฐินปี 2556 (หล่อรูปเหมือนทองคำพระมงคลเทพมุนี) กองทุนการศึกษาพระภิกษุ-สามเณร
กองทุนธรรมะเพื่อประชาชน
กองทุนผ้าไตรจีวร และอัฏฐบริขาร
กองทุนยาและบำบัดรักษาพระภิกษุอาพาธ
กองทุนสื่อธรรมะ
โคมประทีป
ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ดอกบัวบูชาเจดีย์
ทอดกฐิน 131 สาขาทั่วโลก
ไทยธรรม 3000 วัด(ส.ค.56)
บำรุงวัด ค่าน้ำ ค่าไฟ
บุปผามาลาบูชาพระรัตนตรัย และมหาปูชนียาจารย์
บูชาข้าวพระ
ปล่อยสัตว์ปล่อยปลา
ปุพพเปตพลี (พิธีอุทิศส่วนกุศลวันพระใหญ่)
ภัตตาหาร
ยานพาหนะ
วัดภาคใต้ 323 วัด
วารสารอยู่ในบุญ 
เศรษฐีถาวร ข้าวสาร ภัตตาหาร และน้ำปานะ
แสงสว่าง(ชวาลบุญ)
หลอดไฟ,ร่ม,ผ้าอาบน้ำฝน,ผ้าเช็ดตัว
อุปกรณ์เครื่องกันหนาว
อุปสมบทหมู่ ๑๐๐,๐๐๐ รูป (ภาคฤดูร้อน)
อุปสมบทหมู่ ๑๐๐,๐๐๐ รูป รุ่นเข้าพรรษา

แม้จำนวนจะไม่ได้มากอะไร แต่ก็อยากทำให้เป็นประจำไม่ได้ขาด เพื่อพวกเราทุกคนจะได้มีสายบุญผูกพันกันไปตลอด

ขอให้สมาชิกชมรมครอบครัวชาวเว็บ DMC.tv และผู้ใช้งานเว็บไซต์www.dmc.tv ทุกท่าน ทุกคน ได้บุญเท่าๆ กันเหมือนได้ทำดีแล้วด้วยตนเองนะครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#2 justmin

justmin
  • 132 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 February 2014 - 08:05 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะค่ะ  สาธุ สาธุ สาธุ...

#3 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 10 February 2014 - 12:31 AM

วันนี้ทำบุญประจำวันอาทิตย์ ในนาม พวกเราทุกคน ชมรมครอบครัวชาวเว็บ DMC.tv ผ่านระบบการทำบุญออนไลน์ แบบไม่ออกอนุโมทนาบัตร จำนวน 30 รายการบุญ ดังนี้

หล่อรูปเหมือนทองคำคุณยายอาจารย์
ธุดงค์ธรรมชัยเส้นทางพระผู้ปราบมาร พระมงคลเทพมุนี
ไทยธรรม 30,000 วัด(22 เม.ย.57)
ทอดกฐินปี 2557
ทอดกฐินปี 2556 (หล่อรูปเหมือนทองคำพระมงคลเทพมุนี) กองทุนการศึกษาพระภิกษุ-สามเณร
กองทุนธรรมะเพื่อประชาชน
กองทุนผ้าไตรจีวร และอัฏฐบริขาร
กองทุนยาและบำบัดรักษาพระภิกษุอาพาธ
กองทุนสื่อธรรมะ
โคมประทีป
ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ดอกบัวบูชาเจดีย์
ทอดกฐิน 131 สาขาทั่วโลก
ไทยธรรม 3000 วัด(ส.ค.56)
บำรุงวัด ค่าน้ำ ค่าไฟ
บุปผามาลาบูชาพระรัตนตรัย และมหาปูชนียาจารย์
บูชาข้าวพระ
ปล่อยสัตว์ปล่อยปลา
ปุพพเปตพลี (พิธีอุทิศส่วนกุศลวันพระใหญ่)
ภัตตาหาร
ยานพาหนะ
วัดภาคใต้ 323 วัด
วารสารอยู่ในบุญ 
เศรษฐีถาวร ข้าวสาร ภัตตาหาร และน้ำปานะ
แสงสว่าง(ชวาลบุญ)
หลอดไฟ,ร่ม,ผ้าอาบน้ำฝน,ผ้าเช็ดตัว
อุปกรณ์เครื่องกันหนาว
อุปสมบทหมู่ ๑๐๐,๐๐๐ รูป (ภาคฤดูร้อน)
อุปสมบทหมู่ ๑๐๐,๐๐๐ รูป รุ่นเข้าพรรษา

แม้จำนวนจะไม่ได้มากอะไร แต่ก็อยากทำให้เป็นประจำไม่ได้ขาด เพื่อพวกเราทุกคนจะได้มีสายบุญผูกพันกันไปตลอด

ขอให้สมาชิกชมรมครอบครัวชาวเว็บ DMC.tv และผู้ใช้งานเว็บไซต์www.dmc.tv ทุกท่าน ทุกคน ได้บุญเท่าๆ กันเหมือนได้ทำดีแล้วด้วยตนเองนะครับ

Anumotana Sadhu with all the merits that DMC.tv family and kalanayamits have done ka. Krap Kob Pra Koon ka.

8-)

#4 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 February 2014 - 08:11 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญทุกๆบุญ ด้วย ค่ะ  สาธุ สาธุ สาธุ

#5 เดินตามปณิธาน

เดินตามปณิธาน
  • Admin_Article_VDO
  • 85 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 February 2014 - 09:05 AM

อนุโมทนาบุญด้วยน่ะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ

#6 Souriya

Souriya
  • 53 โพสต์
  • Interests:วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 10 February 2014 - 11:15 AM

อนุโมทนา สาธุครับ.

สิ่งที่ต้องสะสมคือบุนกุสน สิ่งที่ต้องสะแหวงหาคือพระรัตนะไตรพายใน เป้าหมายชีวิดคือที่สุดแห่งทัม ที่พักละหว่างทางคือ ดุสิดบุรี วงบุนพิเสด เขดพระโพทิสัด.

ละชั่วทุกอย่าง ทำดีทุกรูบแบบ ทำใจให้พ่องใส อยากไปไหนก่อไปได้ทุกที่...

#7 InnerDot

InnerDot
  • 79 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 February 2014 - 02:32 PM

sadhu sadhu sadhu krab.. :)

#8 Somchai-Tum

Somchai-Tum
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 February 2014 - 12:54 AM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ

#9 InnerDot

InnerDot
  • 79 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 February 2014 - 12:28 PM

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านนะครับ... ส่วนผมก็เอาบุญมาฝากทุกท่านเช่นกันครับ เมื่อวานผ่านไปตลาดสดพระราม ๕ เลยแวะซื้อปลา ๓๓ ตัวไปปล่อยที่คลองหน้าวัดโบสถ์บน ตอนที่ซื้อปลาก็ได้บอกน้องคนขายไปด้วยว่า "ให้น้องหาโอกาส ปล่อยปลาด้วยตัวเองบ้างนะ... ให้ได้บุญกับพี่ด้วยนะ"...   แล้วก็อธิษฐานจิตก่อนปล่อยเขาเป็นอิสระว่า "ขอให้ท่านทั้งหลายได้เกิดเป็นปลาชาตินี้ชาติสุดท้ายนะ รักษาตัวให้รอดจนหมดอายุขัย พอเกิดใหม่ให้ได้เกิดมาเป็นมนุษย์และได้มาสร้างบารมีร่วมกันทุกท่านๆเลย.."....  สาธุ สาธุ สาธุ

#10 TK Brookings

TK Brookings
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 March 2014 - 12:11 PM

อนุโมทนาบุญครับ... สาธุ

คุณทัพพีในหม้อ พูดถึง การทำบุญผ่านระบบการทำบุญออนไลน์... นั้นทำยังไงครับ  ผมลองพยายามหาดูแต่ไม่เจอ  หรือมีใครทราบ ช่วยกรุณาบอกด้วยได้มั๊ยครับ..

#11 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 March 2014 - 01:54 PM

ตามลิ้งค์นี้ไปเลยครับ

https://donate.dkcmain.org/

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ