ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

เอาบุญมาฝาก...ปิดแผ่นทองเสาเข็มอาคารพระผู้ปราบมาร

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 เดินตามปณิธาน

เดินตามปณิธาน
  • Admin_Article_VDO
  • 85 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 March 2014 - 08:03 AM

@..แผ่นทองใครเอ่ย..@
พระเดชพระคุณหลวงพ่อ ผู้เป็นที่รักยิ่งของลูกๆ ทุกคน
ท่านได้ติดแผ่นทอง ๕ แผ่น
แผ่นที่ หนึ่ง เป็นของหลวงพ่อ
แผ่นที่ 2 ท่านติดให้คุณยาย
แผ่นที่ 3 ท่านติดให้ลูกๆเขตใน
แผ่นที่ 4 ท่านติดให้ลูกๆ เขตนอก
แผ่นที่ 5 ท่านติดให้ลูกพระธัมฯ ทั่วโลก
สาธุ สาธุ สาธุ กราบ อนุโมทามิ..
น้อมรับบุญใหญ่กับ พระพ่อกันนะ...
น้อมไปติดไว้กลางกายเราทุกคนเลยจ้า
ให้ใส สว่างดุจทองคำแก้ว..กลั่นเป็นเพชรใส
กลางกาย ฐานที่ ๗ ของทุกคนนะ
ให้เป็นมหาสมบัติจักรพรรดิตักไม่พร่อง
เป็นสิริมงคลติดตามตัวไปสร้างบารมีกับหลวงปู่พระผู้ปราบมาร
กับหลวงพ่อทั้งสอง กับคุณยายอาจารย์
ไปทุกชาติตราบปราบมารได้สำเร็จเป็นอัศจรรย์ เทอญ
สาธุ นิพพานะ ปัจจะโย โหตุฯ
Cr.Lp'wooddy

แนบไฟล์  IMG_20140304_071312.jpg   2.47MB   51 ดาวน์โหลด
แนบไฟล์  IMG_20140304_071323.jpg   2.19MB   57 ดาวน์โหลด

#2 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 March 2014 - 08:42 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญปิดแผ่นทองเสาเข็ม อาคารพระผู้ปราบมาร พร้อมทุกๆบุญ ด้วย ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#3 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 March 2014 - 08:49 AM

วันอาทิตย์ที่ 9 นี้  ยังไปปิดทองฯ กันได้นะครับ  อย่ามัวรีรอ  มาสร้างสายบุญเชื่อมกับทุกสิ่งเอาไว้ครับ  เรายังต้องใช้สิ่งเหล่านี้เป็นสัญญาสั่งสอนตัวเองให้ได้อยู่นะครับ  ต่อไปเกิดอีกกี่ภพกี่ชาติ  เห็นเสาเข็มที่ไหน  ใจก็จะน้อมไปหาพระพุทธศาสนาทันที  อยากบวชขึ้นมากระทันหัน   ทำให้หนทางการสร้างบารมีของพวกเราเร็วขึ้น  มั่นคงขึ้นไปอีกนะครับ  

มาร่วมอธิษฐานจิตปิดทองเสาเข็มอาคารพระผู้ปราบมารกันนะครับ   ขอกราบเรียนเชิญ  และขอเรียนเชิญครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#4 justmin

justmin
  • 132 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 March 2014 - 06:41 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญ และขออนุโมทนาบุญด้วย ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#5 Souriya

Souriya
  • 53 โพสต์
  • Interests:วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 05 March 2014 - 09:16 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญ และขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

สิ่งที่ต้องสะสมคือบุนกุสน สิ่งที่ต้องสะแหวงหาคือพระรัตนะไตรพายใน เป้าหมายชีวิดคือที่สุดแห่งทัม ที่พักละหว่างทางคือ ดุสิดบุรี วงบุนพิเสด เขดพระโพทิสัด.

ละชั่วทุกอย่าง ทำดีทุกรูบแบบ ทำใจให้พ่องใส อยากไปไหนก่อไปได้ทุกที่...

#6 InnerDot

InnerDot
  • 79 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 March 2014 - 11:43 AM

(สืบเนื่องจากคุณทัพพีในหม้อครับ)

นี่แหละครับสุดยอดของครู ผู้คอย "ชี้แนะนำสอนสั่งปลูกฝังอบรมพัฒนา" ให้แก่ศิษย์ ออกแบบชีวิตให้แก่ศิษย์เพื่อให้ทุกสิ่งทุกอย่างทั้งที่อยู่นอกตัวและในตัวเป็นเครื่องชักนำให้ใจของศิษย์ได้อยู่ในบุญ ได้นึกถึงบุญ ยิ่งๆขึ้นไป... 

ไม่เคยเห็นครูที่ไหนจะมีดวงปัญญามาอธิบายให้ศิษย์อย่างนี้หรอกครับว่า....

... เห็นรถขนเสาเข็มวิ่งบนท้องถนนที่ไหนจะได้นึกถึงบุญได้

... ตากแดดร้อนขนาดไหนก็จะได้นึกออกว่าเคยไปร่วมบุญกลางแดดที่ไหนมาบ้าง(เช่น รอต้อนรับพระธุดงค์)

...ท่ามกลางผู้คนที่แออัดยัดเยียด ก็จะได้นึกถึงวันบุญใหญ่มีผู้คนมากมายเบียดกันทำบุญ

...เดินตากฝน ก็นึกถึงบุญวันฝนตก

...ได้ยินเสียงเพลงก็นึกถึงท่วงทำนองคล้ายๆกันแต่เป็นเพลงธรรมะ

...ฯลฯ.... 

ขอน้อมบูชาคุณแด่พระเดชพระคุณหลวงพ่ออย่างสูงสุดครับ...

#7 skynoi

skynoi
  • Admin
  • 603 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2014 - 08:59 AM

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ :D

#8 พ่อรูปหล่อ หล่อสุดๆ

พ่อรูปหล่อ หล่อสุดๆ
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2014 - 10:16 PM

วันนี้ได้ปิดแผ่นทอง จำนวน 7แผ่น นำบุญมาฝากนะครับ

พระเดชพระคุณหลวงพ่อ ผู้เป็นที่รักยิ่งของลูกๆ ทุกคน
ท่านได้ติดแผ่นทอง ๕ แผ่น
แผ่นที่ หนึ่ง เป็นของหลวงพ่อ
แผ่นที่ 2 ท่านติดให้คุณยาย
แผ่นที่ 3 ท่านติดให้ลูกๆเขตใน
แผ่นที่ 4 ท่านติดให้ลูกๆ เขตนอก
แผ่นที่ 5 ท่านติดให้ลูกพระธัมฯ ทั่วโลก
แผ่นที่ 6 ติดให้คุณพ่อกับคุณแม่
แผ่นที่ 7 ติดให้ครอบครัว
สาธุ สาธุ สาธุ กราบ อนุโมทามิ..
น้อมรับบุญใหญ่กับ พระพ่อกันนะ...
น้อมไปติดไว้กลางกายเราทุกคนเลยจ้า
ให้ใส สว่างดุจทองคำแก้ว..กลั่นเป็นเพชรใส
กลางกาย ฐานที่ ๗ ของทุกคนนะ
ให้เป็นมหาสมบัติจักรพรรดิตักไม่พร่อง
เป็นสิริมงคลติดตามตัวไปสร้างบารมีกับหลวงปู่พระผู้ปราบมาร
กับหลวงพ่อทั้งสอง กับคุณยายอาจารย์
ไปทุกชาติตราบปราบมารได้สำเร็จเป็นอัศจรรย์ เทอญ
สาธุ นิพพานะ ปัจจะโย โหตุฯ

ไฟล์แนบ

#9 เดินตามปณิธาน

เดินตามปณิธาน
  • Admin_Article_VDO
  • 85 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 08:31 AM

สาธุ...อนุโมทนาบุญค่ะ

#10 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 09 March 2014 - 07:28 AM

Anumotana Sadhu with yall that have done gold-leave attachment at Pra Puprapman Building ka.Sadhu sadhu sadhu ka

(สืบเนื่องจากคุณทัพพีในหม้อครับ)

นี่แหละครับสุดยอดของครู ผู้คอย "ชี้แนะนำสอนสั่งปลูกฝังอบรมพัฒนา" ให้แก่ศิษย์ ออกแบบชีวิตให้แก่ศิษย์เพื่อให้ทุกสิ่งทุกอย่างทั้งที่อยู่นอกตัวและในตัวเป็นเครื่องชักนำให้ใจของศิษย์ได้อยู่ในบุญ ได้นึกถึงบุญ ยิ่งๆขึ้นไป... 

ไม่เคยเห็นครูที่ไหนจะมีดวงปัญญามาอธิบายให้ศิษย์อย่างนี้หรอกครับว่า....

... เห็นรถขนเสาเข็มวิ่งบนท้องถนนที่ไหนจะได้นึกถึงบุญได้

... ตากแดดร้อนขนาดไหนก็จะได้นึกออกว่าเคยไปร่วมบุญกลางแดดที่ไหนมาบ้าง(เช่น รอต้อนรับพระธุดงค์)

...ท่ามกลางผู้คนที่แออัดยัดเยียด ก็จะได้นึกถึงวันบุญใหญ่มีผู้คนมากมายเบียดกันทำบุญ

...เดินตากฝน ก็นึกถึงบุญวันฝนตก

...ได้ยินเสียงเพลงก็นึกถึงท่วงทำนองคล้ายๆกันแต่เป็นเพลงธรรมะ

...ฯลฯ.... 

ขอน้อมบูชาคุณแด่พระเดชพระคุณหลวงพ่ออย่างสูงสุดครับ...

Kob Pra Koon of Lunag Po's Dhammatan via you ka

8-)

#11 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 09 March 2014 - 08:52 PM

ผมก็ได้ติดตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว แล้วล่ะครับ

ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#12 vividu

vividu
  • 716 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2014 - 06:51 PM

วันอาทิตย์ที่ 9 นี้  ยังไปปิดทองฯ กันได้นะครับ  อย่ามัวรีรอ  มาสร้างสายบุญเชื่อมกับทุกสิ่งเอาไว้ครับ  เรายังต้องใช้สิ่งเหล่านี้เป็นสัญญาสั่งสอนตัวเองให้ได้อยู่นะครับ  ต่อไปเกิดอีกกี่ภพกี่ชาติ  เห็นเสาเข็มที่ไหน  ใจก็จะน้อมไปหาพระพุทธศาสนาทันที  อยากบวชขึ้นมากระทันหัน   ทำให้หนทางการสร้างบารมีของพวกเราเร็วขึ้น  มั่นคงขึ้นไปอีกนะครับ  

มาร่วมอธิษฐานจิตปิดทองเสาเข็มอาคารพระผู้ปราบมารกันนะครับ   ขอกราบเรียนเชิญ  และขอเรียนเชิญครับ

I am too late to do the precious gemstone sprinkling today( 02/15/2014) as there is no merit leader to come over to get my precious gemstone. But still I want to do the merit with the building" Pra Pu Prap Man". This life I don't have home and I want to have a Suppaya home in my next life ka.  I have money to do the merit but I can't walk as the nerves under my feet is inflamed and always too painful to walk. How can I reach out to a merit leader ka.

I am too late to do the precious gemstone sprinkling today( 02/15/2014) as there is no merit leader to come over to get my precious gemstone. But still I want to do the merit with the building" Pra Pu Prap Man". This life I don't have home and I want to have a Suppaya home in my next life ka.  I have money to do the merit but I can't walk as the nerves under my feet is inflamed and always too painful to walk. How can I reach out to a merit leader ka.

And why I am left over like this ka. I want to belong to Dhammakaya Kalayanamit to do every Boon and Merit ka.

8-)

#13 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2014 - 07:43 PM

I give your address  to  officer who on your zone

on Monday I will call to her again asking about The way to Kalayanamit to you

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#14 vividu

vividu
  • 716 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2014 - 01:56 AM

I give your address  to  officer who on your zone

on Monday I will call to her again asking about The way to Kalayanamit to you

Thanks so much ka. Now I don't know what's happening with my pc.It can't read Thai charactors you sent massege back to me(all turned to be unreadable charactors). I just learnt it that I was one of the Jaopap to sprinkle gemstones for Pra Pu Prap Man Building. My Thai is really bad to communicate in Thai. So sorry. Plz post for me that I shared this merit with all of you here. How can I start the posting to be seen in public ka.

8-)