ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

^_^ ขอเชิญร่วมบุญกฐินกันนะคะ...

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 skynoi

skynoi
  • Admin
  • 603 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2014 - 05:28 PM

ขอเชิญมาร่วมบุญกฐินกันนะคะ

ในปี 2557 จะได้นำไปใช้ในการสร้างทุกสิ่งตั้งแต่ ที่พักสงฆ์ อาคารพระผู้ปราบมาร ค่าน้ำค่าไฟ โครงการบวชพระแสนรูป โครงการอบรมเยาวชนต่างๆ ฯลฯ ซึ่งจะเป็นบุญใหญ่ที่จะได้จากการสั่งสมบุญกฐินในปีนี้ :D

กองของเว็บ DMC เปิดแล้วค่ะ รหัสกอง 08-1006-8516880

สามารถทำเองที่ตู้รับบริจาค แล้วใส่รหัสกองของ DMC หรือจะทำผ่านเจ้าหน้าที่เว็บไซต์ก็ได้นะคะ

อย่าพลาดเชื่อมสายบุญกับมหาปูชนียาจารย์ และหมู่คณะเว็บไซต์ DMC แห่งนี้ด้วยกันนะคะ สาธุ...

แนบไฟล์  กฐินครอบครัวชาวเว็บ-570909.jpg   2.41MB   25 ดาวน์โหลด

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2014 - 06:17 PM

ภาพผ้าไตรมหากฐินที่ไปเข้าแถวรับมาอยู่ไหน  เอามาให้เขาได้โมทนากันด้วยสิครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 justmin

justmin
  • 132 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2014 - 10:05 PM

คั้งเป้าไว้ 1 กองเล็กค่ะ เมื่อวานวันครูฯ เติมบุญไปได้ 6m +นิดๆ  อนุโมทนุาบุญด้วยกันน่ะค่ะ สาธุ

คั้งเป้าไว้ 1 กองเล็กค่ะ เมื่อวานวันครูฯ เติมบุญไปได้ 6m +นิดๆ  อนุโมทนุาบุญด้วยกันน่ะค่ะ สาธุ

ไฟล์แนบ

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2014 - 11:40 PM

ขออนุโมทนาบุญกับท่าน justmin  ด้วยครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 September 2014 - 09:03 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญทุกๆบุญ กับคุณ.น้องน้อย พร้อมครอบครัวชาว DMC ทุกๆท่าน พร้อม คุณ. juntmin  ด้วยความปลาบปลื้มปิติใจ

ในบุญใหญ่ในครั้งนี้ด้วยคน ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#6 skynoi

skynoi
  • Admin
  • 603 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 September 2014 - 09:04 AM

ทะลุเป้าแน่นอนเลยค่ะ คุณพี่ นรอ. justmin :D สาธุๆ

#7 Pisittappavung

Pisittappavung
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 September 2014 - 12:20 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ..สาธุ..สาธุ..สาธุ

#8 justmin

justmin
  • 132 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 September 2014 - 06:40 AM

ขออนุโมทนาบุญซึ่งกันและกันค่ะ สาธุค่ะ

#9 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 12 September 2014 - 04:18 AM

Anumotana sadhu sadhu sadhu with K. Justmin ka.

8-)