ไปที่เนื้อหา

- - - - -

เกย์มาจากอบายรึเปล่าครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *toddy*

*toddy*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 06 January 2005 - 02:38 PM

คือวันที่ผมดูcaseเรื่องเกย์จากหลวงพ่อ มีบางตอนที่ผมไม่ได้ฟัง ซึ๋งเพื่อนบอกผมว่าคนที่เป็นเกย์ กะเทย ทอม ดี ขึ้นมาจากอบายและถ้าหากยังไม่ทำใจให้กลางๆ ยังชอบเพศเดียวกันต่อไปก็จะไม่หลุดพ้นชาติหน้าก็ต้องเป็นอยางนี้อีก และอาจไปอบายได้ แต่ผมซื้อ vcd caes study มาดูทำไมผมไม่เห็นหลวงพ่อพูดถึง ที่เพื่อนผมบอกผมถูกต้องรึเปล่าครับ?

#2 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 07 January 2005 - 02:37 PM

สวัสดีครับพี่
เท่าที่ผมศึกษาจากฝันในฝัน และธรรมบท ก็พบว่า
มันแล้วแต่บุญ และบาปที่ทำไว้ ว่าช่วงนั้น ฝ่ายไหนมีกำลังมากกว่า

ถ้าตาม step ที่ผมทราบมาก็คือว่า ชาตินี้ทำบาปผิดศีลข้อสาม
เมื่อตายแล้ว จะไปตามลำกับดังนี้
1. อบาย - เป็นหัวกรรม ใช้กรรมยาวนานที่สุด ต่อมาคือเศษกรรม
2. สัตว์เดรัจฉาน เช่น ลิง ลา แพะ วัว ม้า ฯลฯ
แล้วแต่ว่าทำบาปมาอย่างไหน ถ้าหลอกเขา ก็จะไปเป็นลิง
ถ้าทำให้เขาแบกความอับอาย ก็ต้องไปแบกของหนัก
3. กระเทย เกย์ (ทำให้ไม่มีใครรัก ไม่มีใครไว้ใจ)
4. โสเภณี
5. หญิงมีครอบครัว
6. หญิงไม่มีครอบครัว
7. หญิงตั้งใจประพฤติพรหมจรรย์

ระยะเวลาในการใช้กรรมก็ไม่เท่ากัน แล้วแต่ว่าอะไรจะได้ช่องครับ

#3 ป่าน072

ป่าน072
  • 371 โพสต์
  • Interests:การศึกษาต่อในวิชา วิทยาศาสตร์<br />วิศวะปิโตรเคมี

โพสต์เมื่อ 23 August 2006 - 04:46 PM

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างเพิ่มขึ้นนะคะ สาธุ
เมื่อดวงตาปิดสนิมอย่างละมุน
ไม่มีลุ้นเร่งจองมองที่หมาย
ก็จะพบผู้รู้อยู่กลางกาย
ธาตุอ่อนแก่มากมายถึงปลายทาง

#4 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 January 2007 - 08:05 AM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#5 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2007 - 12:25 AM

ทุกคนก็เคยมาจาก อบาย มาแล้วทั้งนั้นนี่ครับ เวียนว่ายตายเกิดมานับไม่ถ้วน