ไปที่เนื้อหา

- - - - -

สามารถตรวจสอบตำแหน่งพระธรรมกายประจำตัวที่สร้างไว้ได้มั๊ย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 26 February 2005 - 07:17 AM

ทราบมาว่าสามารถตรวจสอบได้ จริงมั๊ยคะ

ถ้าอยากทราบว่าพระธรรมกายประจำตัวที่สร้างไว้ และของคนในครอบครัว อยู่ตำแหน่งไหน สามารถสอบถามเจ้าหน้าที่คนไหนได้คะ

#2 มองอย่างแมว

มองอย่างแมว
  • 722 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 March 2005 - 09:22 AM

เห็นมีช่วงนึงเค้าให้ตรวจสอบได้นะครับ
แต่มันนานหลายปีมาแล้ว ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ต้องไปติดต่อที่ไหน

แต่ก่อนนั้นเค้าให้ตรวจที่จุดรับบริจาคในสภาฯครับ
แล้วเค้าจะบอกเป็นรหัส เป็น sector เบอร์แคลดดิ้ง แล้วก็เบอร์ตำแหน่งบนแคลดดิ้งครับ
พร้อมกับมีแผนภูมิของเจดีย์ให้อ้างอิงด้วยครับ

#3 ป่าน072

ป่าน072
  • 371 โพสต์
  • Interests:การศึกษาต่อในวิชา วิทยาศาสตร์<br />วิศวะปิโตรเคมี

โพสต์เมื่อ 23 August 2006 - 04:51 PM

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างเพิ่มขึ้นนะคะ สาธุ
เมื่อดวงตาปิดสนิมอย่างละมุน
ไม่มีลุ้นเร่งจองมองที่หมาย
ก็จะพบผู้รู้อยู่กลางกาย
ธาตุอ่อนแก่มากมายถึงปลายทาง

#4 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 January 2007 - 08:28 AM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ