ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ภาพบุญล้างวิหารคดทิศตะวันออกคร้าบบผม

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 12 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ศูนย์ภาพนิ่ง

ศูนย์ภาพนิ่ง
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 09:27 AM

ล้างวันที่ 14 เมษายน 2549 ครับ

#2 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 09:42 AM

อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ

ถ่ายภาพสวยมากมายคร๊าบบ

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#3 laity

laity
  • 214 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 10:31 AM

ภาพสวยมากครับ สาธุครับ
อย่าให้อุปสรรคใด ๆ มาขัดขวางในชีวิตการสร้างบารมี และ
อย่าให้ความตั้งใจที่ดี เปลี่ยนแปลงไป กับกาลเวลา
เพราะเราไม่รู้ว่า่วันพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร เราอาจจะอยู่หรือตาย
สิ่งที่เอาไปได้มีแต่บุญกับบาปเท่านั้น ฉนั้น เราต้องอยู่กับวันนี้
วันที่เราบอกตัวเองว่า วันนี้เป็นวันที่ดีที่สุด ในวันหนึ่งของชีวิตการสร้างบารมีของเรา

โอไดบะ
โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

#4 pccm

pccm
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 10:40 AM

อนุโมทนาบุญค่ะ

#5 ประคองบุญ

ประคองบุญ
  • 210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 10:52 AM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ _/l\_

ภาพคมชัด สวยงามมากค่ะ

#6 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 11:13 AM

น่ารักมากค่ะเห็นแล้วปลื้มค่ะสาธุด้วยนะค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#7 kuna

kuna
  • 780 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 04:55 PM

เป็นภาพที่งดงามในชีวิต....ขออนุโมทนาบุญด้วย

#8 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 06:31 PM

สังเกตรอยยิ้มซิครับ ทุกคนมีความสุขกับการทำงานครั้งนี้จริงๆ ครับ ไม่ใช่เล่นน้ำธรรมดา แต่เป็นการเล่นน้ำสงกรานต์ที่เป็นมงคลกับชีวิตมากๆ

เพื่อนๆ รู้สึกกันบ้างเปล่าว่าวิหารคตนี่ใหญ่จริง วันนี้กว่าจะเดินถึงมุมสุดทิศเหนือเล่นเอาเหนื่อย ทำเสร็จเดินกลับมาก็ไกลโขอยู่ ปลื้มปิติกับความยิ่งใหญ่ ที่เกิดจากทุกๆ คน..ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

#9 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 07:07 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ... สาธุ... สาธุ...

***ขอให้ทุกท่านจงเป็นผู้ที่มีผิวพรรณวรรณะผ่องใส มีกาย วาจา ใจ และธาตุธรรมภายใน
ที่บริสุทธิ์สะอาดปราศจากกิเลสอันเป็นมลทิน เข้าถึงความสิ้นอาสวะและโยคะทั้งปวงได้โดยง่าย
ไปทุกภพทุกชาติ ตราบวันเข้าถึงที่สุดแห่งธรรม จงทุกประการเทอญฯ

#10 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 11:51 PM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับท่านผู้มีบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ

#11 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2006 - 11:52 AM

เป็นภาพแห่งความประทับใจมากค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุๆๆๆๆ
เราเกิดมาสร้างบารมี

#12 crystalkids

crystalkids
  • 110 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2006 - 09:24 PM

สาธุ สาธุ สาธุ ครับผม
ให้เธอเพียรทำใจนิ่งสงบ
ไม่คาดหวังได้พบอะไรใหม่
เป็นใจเพียงไม่อยากได้ต่อสิ่งใด
ก็จะได้ทุกสิ่งที่ต้องการ

#13 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2007 - 11:26 AM

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ