ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ปัญหาเรื่องเสียงของทบทวนฝันในฝัน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 มองอย่างแมว

มองอย่างแมว
  • 722 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 March 2005 - 06:59 AM

ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นกันรึเปล่าครับ
คือบางช่วงของฝันในฝันเสียงจะยืดๆ เหมือนเทปยืด
บางทีเพลงก็สะดุด มันไม่ไหลลื่นต่อเนื่องเท่าไหร่

ลองดูหลายครั้งแล้วก็เป็นเหมือนเดิม
ไม่ทราบว่าเป็นที่ไฟล์รึเปล่าครับ ช่วยเช็คให้ด้วยครับผม

บางครั้งฟังแล้วมันตลกอะครับ เสียงครูไม่ใหญ่อยู่ๆก็เป็นเสียงทุ้มๆ แปลกๆ biggrin.gif

เอาตัวอย่างเห็นๆเลยก็เป็นวันนี้ครับ(ศุกร์ 25 มี.ค.) ส่วนที่เป็นเพลงยิ้ม(อันใหม่)กับเพลงตาย..
ฟังแทบไม่เป็นเพลงเลย

#2 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 March 2005 - 08:15 PM

เป็นครับ

ของผมไม่ใช่แค่ช่วงทบทวน แต่ช่วงถ่ายทอดสดด้วย

คิดว่าปัญหาเนื่องจากมี "packet drops" เยอะ คือระบบเครือข่ายมีปัญหา และ windows media player ไม่สามารถรับได้ครบทุกข้อมูลที่ส่งมาจาก server ทำให้ มีข้อมูลขาดๆ หายๆ และก็จะมีผลอย่างที่คุณ panoat บอกครับ คือ เสียงจะเพี้ยนๆ แปลกๆ บางทีเสียงผู้หญิง กลายเป็นเสียงเหมือนผู้ชาย อยากเป็นผู้หญิง เลยก็มีครับ

#3 *w_sirikany*

*w_sirikany*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 26 March 2005 - 08:28 PM

เป็นเหมือนกันครับผม smile.gif

#4 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2007 - 08:29 AM

ผมเองก็เจอเหมือนกันในช่วงแรก ๆ แต่พอมาภายหลังก็ดีขึ้นมาก ใกล้จะเป็นมืออาชีพแล้ว กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ