ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ใครอยากมีกิ๊กคลิกได้เลย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 17 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 BOG-BOG

BOG-BOG
  • 293 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 April 2006 - 11:41 PM

เรารู้ว่าเพื่อนๆ เครียดเลยหาอะไรมาให้ครายเครียดนะจ๊ะ ลองเข้าไปดูที่ นะจ๊ะ

http://www.gig.iscool.net

ด้วยความปรารถนาดีจาก

บ๊อก บ๊อกอ่ะ...แฮ่มใครเข้ามาคนแรกนะเนี้ย

#2 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 27 April 2006 - 02:50 AM

ลิงค์นี้ถึงแม้ว่าพี่เอ็กซ์ (สิริปโภ) จะเคยโพสต์ไว้เมื่อนานมาแล้ว แต่ก็ขอขอบคุณพี่มากที่อุตส่าห์เอามาโพสต์ให้ได้ขำขำกันอีกครั้งหนึ่ง (ยินดีด้วยนะครับที่กลับมาแล้ว (รู้ตั้งแต่แรกเห็นในกระทู้หอบบุญมาฝากแล้วล่ะครับ))

#3 xlmen

xlmen
  • 978 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2006 - 04:38 PM

เอ รูปอะไรหรือครับน้องก้องฯ อยากรู้จังงงงงงง

#4 พบพาน ผ่านภพ

พบพาน ผ่านภพ
  • 236 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2006 - 04:40 PM

เ ห ว อ !
" พบพาน _ผ่านภพ "
เ พี ย ง พ บ พ า น . . . _ เ พื่ อ ผ่ า น ภ พ
Passing by to meet you.

#5 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 27 April 2006 - 05:48 PM

เพลง คลิก กิ๊ก กั๊ก = กิ๊ก อะไรอะไรก็กิ๊ก กับใครกับใครก็คลิก ดูแล้วมันง่ายไปหน่อย

รู้ทัน หรอกนะ เพราะว่า มี คนเคย มา โพสไว้แล้ว +

อิอิ บ๊อก บ๊อก +

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#6 BOG-BOG

BOG-BOG
  • 293 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2006 - 05:56 PM

เพลง คลิก กิ๊ก กั๊ก = กิ๊ก อะไรอะไรก็กิ๊ก กับใครกับใครก็คลิก ดูแล้วมันง่ายไปหน่อย

รู้ทัน หรอกนะ เพราะว่า มี คนเคย มา โพสไว้แล้ว +

อิอิ บ๊อก บ๊อก +

อ่ะ......แฮ่มก็นะน่าจะทำเป็นรู้ไม่ทันนะเนี้ย

คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว คนชั่วชอบทำลาย คนมักง่ายชอบทิ้ง คนจริงชอบทำ คนระยำชอบติ !!!!

#7 เพียงพอ

เพียงพอ

I |\|EE|) S()|\/|E |3()DY |_()\/E.

• 724 โพสต์
  • Interests:ไม่มีข้อมูล

โพสต์เมื่อ 27 April 2006 - 07:48 PM

555+ ผมก็ทัน ฝันเถอะว่าจะกด
เพียง. . .เพื่อดำรงชีวิตอยู่ให้มีคุณค่า
พอ. . .แล้วกับความรู้สึกที่ว่าอยากมีอยากเป็น
One word will suffice.

เพียงพอ

#8 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2006 - 08:14 PM

รู้สึกเหมือนจะเคยดูแล้วนะค่ะคือหลงกลมา 1 ครั้ง ^^ คราวนี้คงไม่แน่นอน
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#9 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 27 April 2006 - 08:17 PM

โอ๊ย!!!!!!!!ภาพน่ากลัวแหะ เจอหลอกซะงั้น
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#10 ประคองบุญ

ประคองบุญ
  • 210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 01:07 AM

อะน่ะ หลงกลคนเดียว เหรอเรา คิกๆๆ

#11 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 01:26 AM

ของเล่นแก้เครียด ทำได้ดีเลยคะ คุณน้อง bog bog

พี่ไม่อยากมีกิ๊กค่ะ แต่ไปกดเพราะอยากรู้ว่ามีอะไรหรือ
หลงกลน้องไปเสียแล้วจริงจริงๆ ค่ะ

The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#12 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 02:50 AM

เอ รูปอะไรหรือครับน้องก้องฯ อยากรู้จังงงงงงง

พี่อ๊อฟก็ลองคลิ้กเข้าไปดูสิครับ แล้วจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร

#13 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 28 April 2006 - 10:25 PM

เคยเห็นแล้วแต่ลืม
ยังมาเอาให้ดูอีก
ก็ขอขอบคุณนะครับ

เคยเห็นแล้วแต่ลืม
ยังมาเอาให้ดูอีก
ก็ขอขอบคุณนะครับ
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#14 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 April 2006 - 04:20 AM

หลงกลคุณซะแล้ว
5555555555

ก็แค่อยากรู้เท่านั้นเองง่ะ
ไม่ได้อยากมีเลย กิ๊กก๊อกนี่นะ

ขอบคุณค่ะ

#15 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 29 April 2006 - 12:45 PM

อยากรู้จังค่ะว่าคำว่ากิ๊กใครหนอคนคิดขึ้นมา
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#16 saowanee15

saowanee15
  • 207 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 April 2006 - 10:45 PM

อ้าว! ขอทดสอบด้วยคนกิกิ จำไม่ได้ต้องลอง เพราะหายจากบอร์ดไประยะหนึ่ง
แต่ตัวพ่อมดน่ารักดีค่ะ

ตามจริงต้องตามด้วย ว่าไม่เชื่อ! ใช่อะปล่าว! ไม่เป็นไร... ต้นงิ้วรอการพิสูจน์อยู่ เชิญทดสอบได้ทุกเวลา...

#17 glouy

glouy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 May 2006 - 08:13 AM

ขอบคุณพี่มากที่อุตส่าห์เอามาโพสต์

#18 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 February 2007 - 02:12 PM

555 คนคิดนี่ก็ไม่เบาเลย น่าจะมีเว็บของทางวัดต่อเนื่องกันไป เป็นทางแก้ไขไง