ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เอาบุญมาฝากสมาชิกทุกท่านครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 24 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 09:51 AM

ผมไปปฏิบัติธรรม7วันที่สวนพนาวัฒน์ จ.เชียงใหม่ ได้รักษาศีล8 และนั่งธรรมะปฏิบัติธรรม7วัน
บุญกุศลใดที่ได้บังเกิดขึ้นกับผม ผมขอแบ่งบุญของผมให้เพื่อนสมาชิกทุกท่าน ได้มีส่วนร่วมในบุญนั้น เท่าเทียมกับผมทุกประการครับ ขอผลบุญกุศลนี้จงดลบันดาลให้เพื่อนสมาชิกทุกท่าน มีความสุขสวัสดิพิพัฒมงคล ถึงพร้อมด้วยลาภ ยศ สุข สรรเสริญ มรรคผลนิพพานทุกท่านทุกประการถึงพร้อมด้วยที่สุดแห่งรูปสมบัติ ทรัพย์สมบัติ คุณสมบัติ ติดตามสร้างบารมีกับหมู่คณะไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะถึงที่สุดแห่งธรรมเทอญ ขออนุโมทนาสาธุ....

#2 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 11:02 AM

อนุโมทนา

สาธุ สาธุ สาธุ คร๊าบ

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#3 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 12:01 PM

อนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ... ตอนนี้ที่พนาวัฒน์อากาศดีไหมครับ อุณหภูมิประมาณเท่าไหร่ครับ ผมได้ไปเมื่อเดือนเมษาปีที่แล้ว รู้สึกร้อนเหมือนกัน แต่ก็เย็นกว่าข้างล่างครับ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#4 pp_072

pp_072
  • 209 โพสต์
  • Interests:ดีครับ

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 12:15 PM

ขออนุโมทนา สาธุ ด้วยครับบบ
พุทธบุตรต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนดวงตะวันที่มีดวงเดียว

พุทธบริษัท 4 ต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนตะวันที่มีดวงเดียว

#5 สิริปโภ

สิริปโภ

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 03:44 PM

6วัน เห็นแสงแดด2วันครับ นอกนั้น อยู่แต่ในม่านหมอกเมฆตลอดเวลา ระยะ50เมตร ก็มองไม่เห็นแล้ว พนาวัฒน์อาทิตย์ที่ผ่านมา ถูกปกคลุมด้วยเมฆตลอดครับ อากาศหนาวมาก ต้องใส่เสื้อกันหนาวตลอดครับ

#6 ravivan

ravivan
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 05:02 PM

ขออนุโมทนา สาธุ ด้วยค่ะ

#7 ปาลินารี

ปาลินารี
  • 258 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 07:10 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

เดี๋ยวกลาง ๆ เดือนไปแถวนั้นบ้าง

#8 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 07:25 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

#9 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 07:54 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ... สาธุ... สาธุ... คำพรใดที่ได้ให้แก่ไว้แก่กระผม ขอคำพรนั้นจงตอบสนองย้อนถึงพี่ทุกอย่างทุกประการ อนึ่ง ธรรมใดที่พระเดชพระคุณหลวงปู่วัดปากน้ำฯ และบูรพาจารย์วิชชาธรรมกายที่เป็นสัมมาทิฏฐิทุกท่านนับแต่อดีตจวบจนปัจจุบัน ได้บรรลุเข้าถึงแล้ว ขอให้พี่จงรู้ เห็น เป็นธรรมนั้น และไปให้ถึงที่สุดแห่งธรรมที่ท่านได้บรรลุแล้วอย่างละเอียดแตกฉาน ถูกต้องร่องรองตรงไปตามความเป็นจริงจงทุกสิ่งทุกประการ รู้ผิด เห็นผิด มิจฉาทิฏฐิขอให้ละลายหายสูญ ขอบุญศักดิ์สิทธิ์จงเกื้อกูลให้สามารถสร้างบารมีตามติดมหาปูชนียาจารย์วิชชาธรรมกาย ได้อย่างยิ่งใหญ่ไพศาลโดยตลอดรอดฝั่ง ไปทุกภพทุกชาติ ตราบกระทั่งถึงที่สุดแห่งธรรมเทอญฯ

#10 pharnuruk

pharnuruk
  • 125 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 09:51 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

"เมื่อเราสว่าง โลกก็สว่างด้วย"

#11 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 11:46 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
สาธุ สาธุ สาธุ ครับ
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#12 xlmen

xlmen
  • 978 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2006 - 11:54 PM

ผมไปปฏิบัติธรรม7วันที่สวนพนาวัฒน์ จ.เชียงใหม่ ได้รักษาศีล8 และนั่งธรรมะปฏิบัติธรรม7วัน

โอ้อนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันครับ เอมีเลขเด็ดมาฝากด้วยหรือป่าวครับเนี่ยยยย....หุหุหุ
เอ ไป 7 วันถือศีล 8 และนั่งธรรมะ 7 วัน น่าคิดจังครับ งวดนี้ 7 สงสัยจะแรง แต่ก็ต้องระวัง 8 ไว้ด้วยนะเนี่ย 555+
78 87 โอ้ I.C.
หยุดเหมือนรถเบรค นิ่งเหมือนน้ำในโอ่งที่ปราศจากลม แน่นเหมือนหลักที่ปักลงในเลน
ไม่สั่นคลอน ใสเหมือนน้ำที่ปราศจากตะกอน

#13 เป็นหนึ่ง

เป็นหนึ่ง
  • 354 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2006 - 02:03 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ
I just gotta get out of this prison cell.
Someday I'm gonna be free.

#14 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2006 - 05:54 AM

โมทนาสาธุกับทุกท่านที่ไปปฏิบัติธรรมมา อยากให้มีคนดี ๆ แบบนี้เยอะ ๆ ครับ

ส่วนผมนั่งหลับตาอยู่หน้าจอ คอมพิวเตอร์ที่บ้าน (สมาธิเล็ก ๆ )

หยุดคือตัวสำเร็จ

#15 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2006 - 09:34 AM

อนุโมทนาสาธุๆ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#16 glouy

glouy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2006 - 07:43 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ

#17 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 12:29 AM

สาธุๆๆๆ อยากไปบ้างจังปิดเทอมคิวเต็มหมดเยย ได้ไปแค่สุขสว่างก่าขลพฤกษ์ เอง นำบุญมาฝากเหมือนกันนะค่ะ
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#18 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 08:21 AM

ขออนุโมทนาบุญกับน้องเอ็กซ์สิริปโภด้วยค่ะ
เราเกิดมาสร้างบารมี

#19 sage_072

sage_072
  • 271 โพสต์
  • Interests:ต้องการเรียนรู้กฏแห่งกรรม และสนทนาธรรมกับเพื่อนกัลยาณมิตร

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 01:37 PM

โอ้อนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันครับ เอมีเลขเด็ดมาฝากด้วยหรือป่าวครับเนี่ยยยย....หุหุหุ
เอ ไป 7 วันถือศีล 8 และนั่งธรรมะ 7 วัน น่าคิดจังครับ งวดนี้ 7 สงสัยจะแรง แต่ก็ต้องระวัง 8 ไว้ด้วยนะเนี่ย 555+
78 87 โอ้ I.C.

การพนันเป็นสิ่งที่ไม่ดี...หุหุหุ
...........................................................................................

ก็อนุโมทนาสาธุด้วยนะคะคุณ สิริปโภ

thamma_072.p

#20 xlmen

xlmen
  • 978 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 05:13 PM

แหมะเสียดายจังหวยออก 27 แหมะเสียดาย 8 2 ครั้งจริงๆ เลยวุ้ย
ดีนะที่ไม่ได้ซื้อหวยเล่นซักใบหนะครับ 555+

หยุดเหมือนรถเบรค นิ่งเหมือนน้ำในโอ่งที่ปราศจากลม แน่นเหมือนหลักที่ปักลงในเลน
ไม่สั่นคลอน ใสเหมือนน้ำที่ปราศจากตะกอน

#21 สิริปโภ

สิริปโภ

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 06:58 PM

เสียดายเหมือนกัน ปฏิบัติธรรมผู้นำบุญรุ่นนี้ รุ่นที่224 ออก2ตัวบน 24 เหอๆๆๆขอแบ่งบุญไห้ทุกท่านครับT_T

#22 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 May 2006 - 11:27 PM

กราบอนุโมทนาบุญกับคุณสิริปโภค่ะ
...พรอันประเสริฐ
...ความดีที่เลิศ
...กุศลจิตอย่างไม่มีประมาณ
ขออานุภาพแห่งบุญนี้ ได้เป็นแสงสว่างส่องนำทางให้ผู้ที่อยู่ในที่มืดบอด ได้ออกมสู่ที่สว่าง
ร่วมกันสร้างบารมีร่วมกัน และประคับประคองกันให้ได้อย่างตลอดรอดฝั่ง
เข้าถึงที่สุดแห่งธรรมได้อย่างสวัสดิสุขด้วยเทอญ

#23 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 May 2006 - 08:28 AM

อนุโมทนาบุญกับพี่สิริปโภด้วยครับ....

ผมอยากขึ้นพนาวัฒน์มาก แต่ผมยังไม่มีโอกาสได้ไปเลย เนื่องจากทางบ้านยังไม่เข้าใจวัดครับ

#24 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 June 2006 - 11:34 PM

อนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ

ลูกพระธรรม

#25 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 February 2007 - 04:10 PM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ