ไปที่เนื้อหา

- - - - -

บางส่วนที่หายไปของรายการ พลังมด

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 1 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *rafa*

*rafa*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 03 April 2005 - 10:07 PM

ผมดูรายการนี้แล้ว นึกถึงรายการทีนทอล์คขึ้นมาทันที คือออกแนววูบไปวูบมา โน่นนิด นี่หน่อย แต่เมื่อดูจบแล้วก็ดีครับ ดูได้เรื่อยๆ แต่ถ้าไม่ได้ดูก็ไม่เสียดาย เพราะไม่ได้ทิ้งอะไรไว้ให้คนดูเท่าไหร่นัก ที่สำคัญในฐานะของอาสาสมัครของวัดเก่า เสียดายที่ไม่ได้มีการนำเสนอเนื้อหาอย่างลึกซึ้ง ทั้งที่มีอะไรที่น่าสนใจค่อนข้างมาก เช่น อยากให้นำเสนอสารคดีเป็นตอนๆ เกี่ยวกับความเป็นมาของอาสาสมัครวัดพระธรรมกาย ใครคืออาสาสมัครคนแรก สมัยก่อนอาสาสมัครมีการทำงานอย่างไร มีเรื่องราวที่น่าประทับใจในอดีตของอาสาสมัครบ้าง ผมว่าทุกอย่างล้วนมีที่มา มีประวัติศาสตร์ของตัวมันเอง สิ่งนี้จะทำให้น้องๆ ในปัจจุบันทำหน้าที่ด้วยความภาคภูมิใจนะครับ
อีกอย่างคือ อยากให้พี่อาสาสมัครเก่าๆ มาให้ข้อคิดในการทำงานกับน้องๆ บ้าง น่ะครับ ผมว่าเป็นสิ่งที่ดีและมีคุณค่านะครับ ส่วนจำนวนพิธีกรรายการ ตอนเปิดตัวอยากให้มีแค่ 1-2 คน เท่านั้น นอกนั้นก็เฉลี่ยกันไปตามช่วง ไม่น่าจะพูดไปพูดมาพร้อมกันในซีนเดียวดูแล้วเวียนหัวน่ะครับ มันดูเยอะเกินไป หาจุดโฟกัสไม่ได้
เรื่องสปอตอาสาสมัครที่มีเด็กผู้หญิงมาพูดความประทับใจในการทำหน้าที่น่ะ อยากให้นำกลับไปพิจารณาใหม่นะครับ มันดูเสแสร้ง ผิดธรรมชาติเด็กมากเกินไป ไม่น่าเชื่อว่าจะพูดได้ขนาดนั้น

#2 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2007 - 04:12 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาํํึธุ