ไปที่เนื้อหา

- - - - -

ขอเสริมเรื่อง พลังมด

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *[email protected]*

โพสต์เมื่อ 04 April 2005 - 09:07 AM

จริงค่ะ ขอสนับสนุนความคิดที่ว่า มีพิธีกรหลายคนพูดพร้อมกัน หรือแย่งกันพูด
มันดูน่าเวียนหัว และไม่เป็นธรรมชาติ มาก มาก ค่ะ
นอกจากจะดูเสแสร้งแบบ ฉันเป็นคนรุ่นใหม่ กิ๊บเก๋ เข้าวัด
ท่านั่ง ที่ไม่สำรวม ไม่สมควร เช่นไขว่ห้าง ทำท่าเอียงคอ ดัดจริตพูด
ไม่ควรเป็นต้นแบบของเยาวชนนะคะ
ท่ายักคิ้ว ทำตา ทำหน้าที่ ชวนให้นึกถึง กามราคะ
ก็ไม่สมควรให้เกิดในรายการใดๆของ สื่อสีขาว
แม้จะเป็น พลังมด ค่ะ
ขอรอ้ง ใหเป็น พลังมดสีขาว ๆ หน่อยนะคะ
เพราะรายการนี้มาทีไร ต้องขอแอบไปดูช่องอื่นก่อน รอให้จบ แล้วค่อยกลับมาใหม่
กำลังอารมณ์ดีๆจาก การชมข่าวธรรมะ แล้วไม่อยากหงุดหงิดค่ะ
ชอบรายการที่ คุณ... วุฒิทวี และ ดร...... อ่านข่าว มากๆค่ะ ขอโทษค่ะลืมชื่อ
อยากให้ขยายเวลาให้ท่านทั้ง 2 หน่อยนะคะ ชอบแนวนี้มากค่ะ
มีสาระดี ฟังแล้วเข้าใจ รู้เรื่อง ไม่เบื่อ
ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะที่รับฟัง

#2 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 04 April 2005 - 02:53 PM

จริงค่ะ ขอสนับสนุนความคิดที่ว่า มีพิธีกรหลายคนพูดพร้อมกัน หรือแย่งกันพูด
มันดูน่าเวียนหัว และไม่เป็นธรรมชาติ มาก มาก ค่ะ
นอกจากจะดูเสแสร้งแบบ ฉันเป็นคนรุ่นใหม่ กิ๊บเก๋ เข้าวัด
ท่านั่ง ที่ไม่สำรวม ไม่สมควร เช่นไขว่ห้าง ทำท่าเอียงคอ ดัดจริตพูด
ไม่ควรเป็นต้นแบบของเยาวชนนะคะ
ท่ายักคิ้ว ทำตา ทำหน้าที่ ชวนให้นึกถึง กามราคะ
ก็ไม่สมควรให้เกิดในรายการใดๆของ สื่อสีขาว
แม้จะเป็น พลังมด ค่ะ
ขอรอ้ง ใหเป็น พลังมดสีขาว ๆ หน่อยนะคะ
เพราะรายการนี้มาทีไร ต้องขอแอบไปดูช่องอื่นก่อน รอให้จบ แล้วค่อยกลับมาใหม่
กำลังอารมณ์ดีๆจาก การชมข่าวธรรมะ แล้วไม่อยากหงุดหงิดค่ะ
ชอบรายการที่ คุณ... วุฒิทวี และ ดร...... อ่านข่าว มากๆค่ะ ขอโทษค่ะลืมชื่อ
อยากให้ขยายเวลาให้ท่านทั้ง 2 หน่อยนะคะ ชอบแนวนี้มากค่ะ
มีสาระดี ฟังแล้วเข้าใจ รู้เรื่อง ไม่เบื่อ
ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะที่รับฟัง

#3 *Sincere*

*Sincere*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 15 April 2005 - 07:17 AM

ชอบ((พลังมด)) ในช่วงที่มีการสัมภาษณ์ ((ถามปุ๊บ ตอบปั๊บ))
การตัดต่อ((ดีเยี่ยม)) ทำให้((วัยรุ่น)) ชม ก็ต้องมีความหวือหวาอย่างนี้แหละครับ
ไม่อย่างนั้นก็นั่งหลับกันหมด zZZ

ชอบพิธีกรผู้หญิงที่มีคนเดียว acting ดีมากครับ ดูสดใสเป็นธรรมชาติ
เริ่มเข้าใกล้มืออาชีพไปเรื่อยๆ

แต่อยากนำเสนอ..ไม่ให้เน้นตัวบุคคล(พิธีกร) มากเกินไป อย่างเช่น spot ที่ออกมาโชว์หน้าพิธีกรและชื่อเป็นภาษาอังกฤษ เพราะเมื่อเราเน้นพิธีกร ทุกคนก็ต้องเป็น((ต้นแบบ)) ที่ดีให้กับสังคม แน่นอนครับว่า....ทุกคนกำลังฝึกตัว ถ้าภาพที่กำลังฝึกตัวหลุดออกไปในวงกว้าง อาจจะเป็นศรย้อนมาทำให้ rating ตกได้ ดังนั้น เอาแบบพอดีๆ ไม่เน้นพิธีกรจนเกินไปดีกว่านะครับ

การตัดต่อดีมากครับ creative สุดๆ biggrin.gif

อยากนำเสนอให้อพอลโล ทำแผ่นพับ promote รายการไปแจกตามมหาวิทยาลัยครับ biggrin.gif

#4 *Sincere*

*Sincere*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 15 April 2005 - 07:19 AM

อีกนิดนึงครับ...รู้สึก((น้องมิ้ม)) จะแต่งหน้าเข้มไปนิดนึงนะ biggrin.gif

#5 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 August 2006 - 10:09 PM

ผู้ชายผมยาว ผมก็ไม่ชอบนะครับ ทำให้เตือนน้องๆที่อยู่ในแผนกไม่ได้ ผู้ชายผมยาวไม่เป็นที่ตั้งแห่งศรัทธานะครับ และรายการพลังมดที่ออกไปเหมือนเป็นตัวแทนอาสาสมัครทั้งหมดด้วย สื่อออกไปแล้ว ทำให้น้องๆ เอาตามอย่าง

#6 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2007 - 04:11 PM

ก็เป็นธรรมดาที่จะถูกใจบ้าง ไม่ถูกใจบ้าง ก็คงต้องปรับแก้ จนถูกใจคนส่วนใหญ่ กราบอนุโมทนาบุญครับ สาํํึธุ