ไปที่เนื้อหา

- - - - -

ขอเชิญติชมรายการทำขนมและแนะนำหนังสือ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *noucamp*

*noucamp*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 April 2005 - 10:02 AM

ดีนะครับ รายการนี้อยู่ในช่วง primetime ซะด้วย

#2 *gascoin*

*gascoin*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 April 2005 - 10:47 AM

ทำข้าวเหนียวหมูหยองอีก ช๊อบชอบ หย่อยมากๆ

#3 *น้ำหวานใส่น้ำแข็ง*

*น้ำหวานใส่น้ำแข็ง*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 April 2005 - 10:53 AM

อยากให้แนะนำหนังสือและสื่อธรรมะของวัดเยอะๆ น่ะครับ คนจะได้ไม่หลงประเด็นมาก อีกอย่างผมไม่เห็นว่าจะมีความจำเป็นอะไรที่ต้องไปโปรโมทหนังสือของที่อื่นๆ ทั้งๆ ที่เค้าก็ไม่ได้สนับสนุนอะไรเรา พอทีเถอะครับไอ้ประเภท หนูน้อย เจ้าชาย เจ้าหญิง นิทานชาดกวัดเยอะแยะไม่เห็นเอามาบ้าง

#4 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 April 2005 - 02:07 PM

อยากให้ช่วยสอนทำเค้ก

#5 *น้ำขม*

*น้ำขม*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 April 2005 - 05:34 PM

หนังสือ วัด มันไม่เคย promote เล้ย

#6 *ซามูไรพ่อลูกอ่อน*

*ซามูไรพ่อลูกอ่อน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 April 2005 - 06:47 PM

รายการทำขนมนี่ อยากให้ออกช่วงบ่ายๆ ก่อนเย็นน่ะครับ แม่บ้านจะได้เตรียมทำไว้ให้ทันก่อนข้าวเย็น แต่ก็อดแปลกใจไม่ได้นะครับ ที่ช่องธรรมะจะมีทำขนมด้วย ความจริงผมว่าน่าจะทำเป็นสกู๊ปเกี่ยวกับขนมที่ใช้ถวายพระในเทศกาลต่างๆ นะครับ ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่า

#7 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2007 - 04:03 PM

อยากให้รายการมีความหลากหลาย แล้วเช็ึคเรตติ้ง จนเหลือรายการที่ ยอดฮิต จริง ๆ กราบอนุโมทนาบุญกับทุกความคิดเห็นครับ สาธุ