ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ยิ่งใหญ่อย่างนี้ ไม่เห็นเป็นข่าว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 29 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 เด็กดอย

เด็กดอย
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 08:33 AM

งานวันคุ้มครองโลก มีพระมาร่วมงานนับแสน รวมกับสาธุชนอีกเป็นจำนวนมาก นับเป็นภาพที่หาดูได้ยากมาก แต่ทำไมไม่เห็นมีข่าวปรากฎในสื่อไหนเลย ไม่ว่าจะเป็นโทรทัศน์ หรือ หนังสือพิมพ์ ทำยังไงเรื่องดีๆอย่างนี้จะได้กระจายไปสู่สายตาของคนทั้งโลกนะ

#2 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 09:18 AM

อำนาจพญามารยังบังอยู่
แต่อนาคตไม่ต้องห่วง
ทุกคนจะได้รับรู้แน่นอน
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#3 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 09:56 AM

ทำความดีเรื่อยไป น้ำหยดทีละติ๋ง ยังเต็มตุ่ม เมื่อถึงวันฝนท่วมน้ำล้น เขื่อนย่อมกั้นน้ำนั้นไม่อยู่
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#4 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 11:05 AM

อย่าไปคิดมากเลยครับ...อาจจะเป็นเพราะสื่อทั้งหลายคิดว่า ผู้บริโภคชอบข่าวที่ร้อนๆ นะครับ เพราะคิดว่าเป็นข่าวที่ขายได้ ผู้บริโภคอยากเสพ ก็เลยลงข่าวไปในทำนองอย่างที่เป็นในปัจจุบันแหละครับ แต่ถ้าเมื่อไหร่ผู้บริโภคเกิดรวมตัวกันแล้วแสดงเจตนาอยากเสพสื่อที่ใสๆ ดูแล้วใจชุ่มเย็น เมื่อนั้นพวกข่าวบุญ ข่าวกุศลอาจจะได้ลงหน้า 1 กับเค้าบ้าง
(อันนี้เป็นทัศนะคติส่วนตัวนะครับ ไม่เกี่ยวข้องกับทางเวปและผู้ใดทั้งสิ้น)
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#5 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 12:51 PM

ทัศนะของคุณมิราเคล ดรีม เป็นทัศนะที่ถูกต้องเลยล่ะครับ เมื่อคนดีรวมตัวกันคิดดี พูดดี ทำดี เสพสื่อที่ดี จะเป็นกระแสออกไปสู่สังคมโดยรวม บีบให้สิ่งไม่ดี และสื่อที่ไม่ดี อยู่ไม่ได้น่ะครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#6 saowanee15

saowanee15
  • 207 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 02:11 PM

ใช่ค่ะ ทุกคนพูดถูก แต่ต้องใช้เวลาเลยล่ะค่ะ..
ดีไม่ดีไปตลอดชีวิตพวกเราเลยแหละ ^^ ซึ่งมันเป้นเรื่องที่ต้องยอมรับกันจริงๆนะ
ถึงแม้จะเหนื่อยแค่ไหน อุปสรรคเยอะ
โดยเฉพาะทหารพระราชาแล้วไม่ท้อแน่ ๆ ซึ่งเป็นกองที่สำคัญมาก ๆ เราว่าพวกเค้าสู้ยิบตาเลยนะ
อย่างเรา(ตัวเราเอง) บางทียังทำแบบเค้าไม่ได้เลย
พญามารเค้าไม่ปล่อยง่าย ๆ หรอกค่ะ(เราคิดเองนะ)
ก็เหมือนหลวงพ่อธัมมะท่านพูด เหมือนพระผู้สำเร็จ พญามารเค้าสมยอม เพราะพระผู้สำเร็จ แนวทางท่านก็คงเหมือนพระปัจเจกพุทธเจ้า ก็คือ ผู้ที่ได้รู้จักได้รับฟังธรรมจากท่าน ก็ต้องมีสายบุญเชื่อมกันอยู่ แต่สำหรับการเป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พญามารเค้ายังไม่ยอมง่าย ๆ เลย เพราะเป้าหมายการไปถึงฝั่งนิพพานแตกต่างกันนั่นเองค่ะ
มีอยู่เคสหนึ่งได้ฟังมาเอง (สาธุชน) ป้าเค้าคงชวนเพื่อนเค้ามาร่วมบุญค่ะ(คิดว่าคงเป็นคนใหม่)
แต่ไม่ยอมอยู่ตอนหล่อพระค่ะ เพราะเพื่อนป้าเค้าไม่มีสุวรรณนิธิเพื่อนป้าเค้าเลยกลับ เพราะเหมือนว่า เค้าไม่มีส่วนร่วมในการหล่อพระประมาณนั่นนะค่ะ...แต่ป้าเค้าก็บอกว่า ร่วมอนุโมทนาด้วยก็ได้...แต่คงเหมือนว่า หากไม่ได้หล่อคงไม่สบายใจมั่งค่ะ แต่เพื่อนป้าเค้ามาร่วมบุญถวายสังฆทาน จากเคสนี้ ทำให้กลับมาคิดได้ว่า
เออ! มีบุญแต่มีกรรมดำ ๆ เทา ๆ บังอยู่ นะค่ะ
ก็เลยบอกป้าเค้าไปว่า "ไม่เป็นไรเค้ามาทำบุญกับเราแล้ว มีสายบุญเชื่อมแล้ว"
จากเคสนี้ ทำให้นึกได้ว่า
ถึงแม้บางคนเห็น บางคนมาร่วมบุญด้วยซ้ำ...แต่อะไรมันก็เกิดขึ้นได้เสมอ อย่างเพื่อนป้าเค้าเห็นงาน ทึ่งในการจัดงาน มีความปิติร่วมบุญถวายสังฆทานไป 1 กองด้วย แต่ดูเหมือนว่า มีบุญแต่กรรมเทา ๆ ดำ ๆ บังอยู่ เห็นก็เหมือนไม่เห็น,แปลความผิดได้เช่นกัน
น่ากลัวจริง นี่แหละ ศัตรูตัวจริงของมนุษย์

#7 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 02:35 PM

ได้ยินมาว่า ให้อดทนกับทุกสิ่งทุกอย่าง และรอจนกระทั่งมีการฉลองมหาธรรมกายเจดีย์ครบทั้ง 3 ครั้งก่อน แล้วจะมีสิ่งอัศจรรย์เกิดขึ้นบนโลกใบนี้

ตั้งใจทำความดีต่อไป อย่ามีเว้นวรรคค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#8 VCO

VCO
  • 322 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 02:51 PM

แล้วเมื่อไหร่จะฉลองครบสามรอบซักทีหละค่ะ

#9 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 03:57 PM

ก็รอให้พี่ VCO มาสร้างองค์พระให้เสร็จอยู่ครับ ถึงจะฉลอง laugh.gif

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปปราบมารได้ไง

#10 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 06:25 PM

อยากจะให้มีก็ต้องช่วยกันกลั่นเอาล่ะค่ะ
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#11 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 06:31 PM

พิธีหล่อพระประจำตัว กับพิธีฉลองธรรมกายเจดีย์ไม่ใช่พิธีเดียวกันหรือ ปีหน้าจะหล่ออีก
องค์เก็บเงินแล้ว และปีต่อไปก็หล่ออีก ครบ ๓ องค์ หรือต้องรอหล่อองค์พระเสร็จก่อน
หยุดคือตัวสำเร็จ

#12 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 06:41 PM

พิธีหล่อพระประจำตัว กับพิธีฉลองธรรมกายเจดีย์ไม่ใช่พิธีเดียวกันหรือ ปีหน้าจะหล่ออีก
องค์เก็บเงินแล้ว และปีต่อไปก็หล่ออีก ครบ ๓ องค์ หรือต้องรอหล่อองค์พระเสร็จก่อน

ไม่ทราบครับ เพราะทุกอย่างขึ้นอยู่กับองค์ประธานการจัดงาน คือ พระเดชพระคุณพระราชภาวนาวิสุทธิ์ ครับผม

#13 ปุฉฉา13

ปุฉฉา13
  • 104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 08:06 PM

ผมเป็นน้องไหม่ครับ..
ผมก็สงสัยเรื่องสือ่เหมือนกัน
น่าจะมี ไม่ทางบวก ก็ทางลบ
แต่นี่เงียบเลยแปลกมาก
ข่าวที่ผ่านมาผมแทบไม่เคย
สนใจเลยครับเพราะมัวไป
ยิงนกตกปลาอยู่..ตอนนี้กลับตัวแล้วครับ

#14 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 08:09 PM

พิธีฉลองธรรมกายเจดีย์พึ่งมีไปแค่ 1 ครั้งครับ เมื่อวันที่ 22 เมษายน 2543
ส่วนพิธีฉลองมหาธรรมกายเจดีย์ครั้งที่ 2 เคยได้ยินว่าจะฉลองเมื่อลานธรรมเสร็จ แต่ตอนนี้น่าจะเป็นมหารัตนวิหารคดเสร็จมากกว่า (เดาเอาเองนะครับ)
ส่วนพิธีฉลองมหาธรรมกายเจดีย์ครั้งที่ 3 เคยได้ยินว่าจะฉลองเมื่อสร้างมหาธรรมกายเจดีย์ องค์พระประจำตัว เสร็จครบทั้งหมดแล้ว หรือก็คือเสร็จครบสมบูรณ์ 100 เปอร์เซนต์น่ะครับ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น อันนี้เป็นข้อมูลที่นานมาแล้ว ปัจจุบันอาจจะปรับเปลี่ยนได้ตามสถานการณ์ครับ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#15 VCO

VCO
  • 322 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 08:15 PM

aiya.. ฮ่า ฮ่า ... คุณหยุดอะตอมใจ เล่นโยนกันงี้เลย อย่างนี้ยอมไม่ได้ ต้องประหยัดสุดขีดเก็บเงินเต็มสตรีม ตั้งแต่กลับมาเข้าวัดซัก 1 ปีท่ผ่านมานี่หล่อไปครึ่งโหลแล้ว รอเก็บเงินเก็บทองแล้วก็เล่นหุ้นลุ้นอยู่เน้อ ช่วยกันลุ้นให้มีนายกดี ๆ เร็ว ๆ หน่อยเดะ หุ้นจะได้ขี้นพรวด พรวด พรวด ปันผลกระฉูด ฮ่าฮ่าฮ่า

#16 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 08:49 PM

อนาคตไม่แน่ เพราะสื่อก็เริ่มรู้บ้างแล้วว่าเรากำลังทำความดีอยู่

#17 พักผ่อน

พักผ่อน
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 10:19 PM

พระโพธิสัตว์ท่านสร้างความดีแล้วไม่มีใครเลยที่จะเข้าใจและชื่นชม ซ้ำร้ายยังนำท่านไปฆ่าเสียแล้วประจานว่าท่านเป็นคนชั่ว เป็นอย่างนี้มามากมายนับชาติไม่ถ้วน

เทียบกันแล้วของเราดีกว่าเยอะครับ ถ้าความดีของหมู่คณะเราเข้มข้นจริง ๆ ยังไงก็เข้าตาครับ อย่างตอนนี้ถึงแม้ทั้งหมดยังไม่ยอมรับ แต่ก็มีแนวโน้มได้รับการยอมรับมากขึ้นจากผู้มีปัญญาบารมีทั้งหลายครับ การที่จะทำให้คนทั้งหมดในโลกนี้ซึ่งมองดูแล้วยังชื่นชมอยู่กลับความน่าหลงไหลเพลิดเพลินอยู่นั้น ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยครับ เราไม่จำเป็นต้องไปใส่ใจทั้งหมดก็ได้ครับ เพราะเมื่อไรที่ความดีของหมู่คณะเรารวมทั้งหมู่คณะอื่น ๆ ที่มีความตั้งใจจริงและแน่วแน่ในการสร้างสันติสุขให้แก่โลกนั้นมีมากอย่างพอเพียงแล้ว เมื่อนั้นทุกคนก็จะหันกลับมามองเองล่ะครับ ว่าชีวิตเขาควรจะชื่นชมสิ่งใดกันแน่

และเมื่อถึงตอนนั้น ชื่อเราอาจจะไม่หลงเหลืออยู่ในโลกแล้วก็เป็นได้ครับ เพราะเราไม่ได้เกิดมาสร้างชื่อให้ตัวเอง แต่เกิดมาเพื่อสร้างสันติสุขและที่สุดแห่งธรรมให้เกิดแก่มนุษย์ทั้งมวล ถ้าบารมีมากพอก็อาจจะมีชื่อเสียงเหลืออยู่ แต่สำหรับผมแล้วถ้าบารมียังไม่มากจริงก็ไม่อยากจะได้ชื่อก่อนหรอกครับ อยากได้บารมีก่อนครับ ส่วนชื่อนั้นผมเต็มใจให้เหลือชื่อของครูบาอาจารย์ไว้มากกว่าครับ ฉะนั้นตัวเองจะชื่อเสีย จะโดนด่าเพราะความเข้าใจผิด (ไม่ใช่ทำเสียเองนะครับ อันนั้นสมควรโดน) ก็ต้องยอมไปก่อนครับ ตอนนี้เป้าหมายสำคัญกว่าครับ

#18 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 09 May 2006 - 10:29 PM

"ริอยู่กลางแจ้งอย่าหวั่นแดดฝน ริอยู่ท่ามกลางผู้คนอย่าหวั่นคำนินทา"
(ข้อนี้คุณยายอาจารย์ตรีธา เนียมขำ สอนเกียรติก้องไว้) เราต้องไม่สู้ ไม่หนี ทำดีเรื่อยไป ทำเช่นนี้ได้ ชนะทุกที เป้าหมายเป็นหลัก อุปสรรคไม่มี ดังนี้ครับผม

#19 sage_072

sage_072
  • 271 โพสต์
  • Interests:ต้องการเรียนรู้กฏแห่งกรรม และสนทนาธรรมกับเพื่อนกัลยาณมิตร

โพสต์เมื่อ 10 May 2006 - 07:48 AM

ข่าวฉาวๆลงหน้าหนึ่งฟรี
ข่าวดีๆลงหน้าหนึ่งเสียตังค์
บางครั้งขาวดีๆยังผันเป็นร้ายได้
ชาวโลกผู้รู้ไม่จริงยังคงไม่ยอมให้อภัย
กับเรื่องราวเหล่านี้ต่อไป..
thamma_072.p

#20 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2006 - 08:44 AM

คนไม่ดีทั้งหลายมากมาย รายรอบ บางทีคนดีก็เก้อเขินเสียเอง

ขอเป็นกำลังใจให้คนดี ๆ หนึ่งเสียงครับ

#21 นับดาว

นับดาว
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2006 - 01:01 PM

เรื่องนี้สะท้อนให้เห็นถึงกระแสสังคมในปัจจุบัน

ทั้งในส่วนของคนนำเสนอข่าว และคนบริโภคสื่อ

ว่า เขาให้ความสำคัญกับเรื่องที่สร้างความสะเทือนขวัญและอารมณ์

มากกว่าเรื่องของความสุขสงบในจิตใจ

หมู่คณะเราก็เหมือนปลาที่ต้องว่ายทวนกระแสแบบนี้

ต้องสู้ๆกันต่อไปค่ะ
ถ้าใจใส

เรื่องดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน

#22 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 10 May 2006 - 04:43 PM

อย่าได้ท้อเลยครับ โปรดจำไว้ว่า ตอนเริ่มต้น มีแค่นายไชยบูลย์ สุทธิผล (ปัจจุบันคือ หลวงพ่อธัมมชโย) นั่งสมาธิกับคุณยายอาจารย์ แค่ 2 คนเท่านั้น แต่ตอนนี้มีเป็นแสนแล้ว

และถ้าได้ฟังในเคส Study ของผม นั้น จะพบคำตอบว่า ในอดีต มีมารวมกันหลายล้านคนเลยทีเดียว พวกเราเคยทำกันสำเร็จมาแล้ว ชาตินี้ก็ทำกันใหม่ ย้ำตอกซ้ำเดิมเข้าไปเรื่อยๆ ครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#23 นักรบทิศตะวันตก

นักรบทิศตะวันตก
  • 354 โพสต์
  • Interests:...หยุด...

โพสต์เมื่อ 10 May 2006 - 06:36 PM

"พระโพธิสัตว์ท่านสร้างความดีแล้วไม่มีใครเลยที่จะเข้าใจและชื่นชม ซ้ำร้ายยังนำท่านไปฆ่าเสียแล้วประจานว่าท่านเป็นคนชั่ว เป็นอย่างนี้มามากมายนับชาติไม่ถ้วน"
...........ซึ้งจังเลยคับพี่พักผ่อน............
....................เราไม่ชนะได้ แต่เราหนีไม่ได้..............
ดั่งคำคุณยายอาจารย์ ว่าจะขอสู้หัวชนฝา
ผู้มีความกล้า....ย่อมมีความหวัง...

.
ฟังเรื่องราวดีๆได้ที่นี่ครับ

#24 ปุฉฉา13

ปุฉฉา13
  • 104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 May 2006 - 08:24 PM

..ขอสู้ด้วยคนครับ..
ตอนนี้ก็ล้มลุกคลุกคลาน
อยู่ครับ..หรือว่าเรามาช้าไป

#25 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

โพสต์เมื่อ 10 May 2006 - 08:55 PM

..ขอสู้ด้วยคนครับ..
ตอนนี้ก็ล้มลุกคลุกคลาน
อยู่ครับ..หรือว่าเรามาช้าไป

สู้ก็ตาย ไม่สู้ก็ตาย เพราะฉะนั้น สู้ดีกว่านะครับ

#26 glouy

glouy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 May 2006 - 10:50 AM

ในอีก ไม่ช้า โลกก็จะรู้ว่า ธรรมมะที่แท้จริง มีอยู่จริง จริง ที่ ประเทศไทย จ. ปทุมธานี อ.คลองสาม วัดพระธรรมกาย ในกลางกาย ของทุกคน สาธุ

#27 แก้วประเสริฐ

แก้วประเสริฐ
  • 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 May 2006 - 10:59 AM

เมื่อมีการไม่เข้าใจ... ระยะเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ ช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง
ความดีย่อมปรากฏแก่ผู้ทำความดีเสมอ

#28 ง่ายๆ

ง่ายๆ
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2006 - 08:48 PM

ทำใจเถอะครับ สู้ต่อไป
หลุดพ้นจากพันธนาการ

#29 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 June 2006 - 04:24 PM

ในอีก ไม่ช้า โลกก็จะรู้ว่า ธรรมมะที่แท้จริง มีอยู่จริง จริง ที่ ประเทศไทย จ. ปทุมธานี อ.คลองสาม วัดพระธรรมกาย ในกลางกาย ของทุกคน สาธุ

ลูกพระธรรม

#30 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 March 2007 - 10:07 AM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ