ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สำหรับผู้ใช้ PPC ดูรายการฝันในฝันครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

โพสต์เมื่อ 05 April 2005 - 10:41 PM

http://www.geocities...mma072/pda.html

เพิ่งทำเสร็จครับ
มีปัญหาอะไรก็แจ้งมาได้นะครับ

#2 Moderator

Moderator

Thai buddhist monk

• 328 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 05 April 2005 - 10:53 PM

โอ้สาธุการครับ ใครครับเนี่ย ขอเชิญมาร่วมพัฒนาเวปดีเอ็มซีเลยได้ไหมครับเนี่ย ชอบไอเดียจัง

#3 *guest*

*guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 April 2005 - 11:50 PM

เยี่ยม ครับ ใช้ความรู้เป็นกุศล

#4 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

โพสต์เมื่อ 06 April 2005 - 10:05 AM

อยากให้มีไฟล์ ที่ทำงานได้บน real player จังครับ
คนที่มีมือถือจะได้ฟังได้

ฝากไว้ให้พิจารณาครับ

#5 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 April 2005 - 12:36 AM

สำหรับ real player นี่ต้องใช้ helix universal server ครับ ถ้าใครมีความรู้ หรือเคย setup มาก่อน รบกวนเผยแพร่เป็นวิทยาทาน ด้วยครับ (ผมรู้แต่ license ของ helix แพงกว่า windows media player กับ quicktime ซะอีก)

ส่วน PDA version เนี่ย เอามารวมเข้ากับ web DMC แล้วรบกวนให้คุณ IC0 เป็นคนรับบุญมา update เลยได้ไหมครับ ทางทีมงานจะได้เตรียม account กับ พื้นที่ไว้ให้ จะได้ไม่ต้องไปฝากไว้ที่ geocities และเราจะได้เขียน url เป็น www.dmc.tv/pda ไปเลย

หรือถ้าคุณ IC0 ไม่มีเวลา update จะให้ทางทีมงานทำก็ได้ครับ

#6 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 April 2005 - 04:57 PM

ยกให้ทีมงาน DMC พัฒนาต่อได้มั้ยครับ
เพราะตัวผมเองจริงๆ ความรู้เรื่องการทำ web มีน้อยมากๆ ครับ

กราบอนุโมทนาบุญครับ

#7 Moderator

Moderator

Thai buddhist monk

• 328 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 09 April 2005 - 08:35 PM

DMC PDA เข้าไปใช้ที่นี่ได้เลยครับ
http://www.dmc.tv/pda/

#8 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 April 2005 - 02:02 AM

รวดเร็วจริงๆ
ขอบพระคุณและกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ

#9 *สุภาพ*

*สุภาพ*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 10 April 2005 - 08:25 AM

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาบุญด้วย นะครับ ขอขอบคุณมากๆ รอมานานหลายปี ปกติติดตามฝันในฝันทุกวัน ยกเว้นก่อนวันบุญใหญ่และต้นเดือน ที่ต้องเดินทางแรมคืนเข้าวัดใหญ่ รอคอยมานานที่จะได้ฟังจาก ppc ขอให้ได้บุญมากๆๆนะครับ สาธุ.......

#10 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2007 - 03:52 PM

อืม งานพระพุทธศาสนาต้องทำงานกันเป็นทีม เห็นการปรึกษางาน การแนะนำ รุ้สึกชื่นใจว่าถึงแม้เราจะมีปัญหารอบด้าน แต่อย่างน้อย เราก็ยังมีเพื่อนกัลยาณมิตรกลุ่มนึงที่ทำงานอย่างเข้มแข็ง กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ