ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

กรุณาติดตั้งโปรแกรมช่วยดาวโหลด

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 19 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)
  • 335 โพสต์
  • Interests:dhamma

โพสต์เมื่อ 12 May 2006 - 07:55 AM

เมื่อลงโปรแกรม free download manager จาก link นี้

http://www.freedownl...l.php?file_id=1

แล้วทำอย่างไรต่อครับ

#2 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2006 - 10:07 PM

เมื่อท่านดาวน์โหลดไฟล์สำหรับช่วยในการ download จาก

http://www.freedownl...l.php?file_id=1

และติดตั้งโปรแกรมเสร็จเรียบร้อยแล้ว
จะเห็นมีตัวลูกศรชี้ลงด้านล่าง อยู่ในกรอบ ล่างขวามือของหน้าจอคอมพิวเตอร์ของท่าน

วิธีการดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บไซต์ dmc.tv
1. ทำการ login
2. ดาวน์โหลดไฟล์ที่มีใน dmc.tv ได้ โดยการ คลิกที่ปุ่ม download ไฟล์นั้นๆ (ปุ่มสีเขียว) อย่าเพิ่งปล่อย mouse ค่ะ ให้ทำการคลิกลาก link นั้นค้างไว้แล้วนำมาปล่อยที่ปุ่มลูกศรสีฟ้ามุมล่างขวาของหน้าจอดังที่กล่าวไปแล้วข้างต้น

[attachmentid=4526]

3. หลังจากนั้น ก็ save as (จะเก็บไฟล์ไว้ที่ไหน)

[attachmentid=4527]

4. กดปุ่ม ok

[attachmentid=4528]

แค่นี้ก็เรียบร้อยค่ะ รอโหลดไฟล์เสร็จ ก็เปิดรับชม รับฟังได้ตามปกติจากเครื่องของคุณเองได้อย่างง่ายๆ แล้วค่ะ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  a1.jpg   24.14K   71 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  a2.jpg   41.67K   67 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  a3.jpg   30.04K   37 ดาวน์โหลด

#3 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2006 - 11:19 PM

พี่ก็ไม่กล้าโหลด เพราะว่ามี FlashGet อยู่แล้ว

อย่างงี้ใช้โปรแกรมอื่นโหลดแทนได้ไหมคะ น้องFarang
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#4 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2006 - 02:50 PM

ใช้โปรแกรมอะไรก็ได้ค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#5 สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)
  • 335 โพสต์
  • Interests:dhamma

โพสต์เมื่อ 13 May 2006 - 07:14 PM

ขอทราบ จุดประสงค์ของ program download ค่ะ

#6 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2006 - 09:19 PM

เป็นโปรแกรมที่ช่วยในการดาวน์โหลดไฟล์ครับ โดยโปรแกรมจะช่วยให้เพื่อนสมาชิกสามารถดาวน์โหลดไฟล์ได้อย่างต่อเนื่องถึงแม้ internet connection อาจจะหลุดไปบ้าง โปรแกรมนี้ก็จะช่วยให้สามารถดาวน์โหลดได้โดยไม่ต้องเริ่มใหม่ ช่วยประหยัดเวลา และประหยัด bandwidth ของเว็บเราด้วยครับ

โปรแกรมจำพวกนี้มีอยู่หลายตัว แล้วแต่จะเลือกใช้ ตัวที่พี่ Merry Ma ใช้ก็เป็นตัวนึง ผมก็ใช้ FlashGet เหมือนกัน

#7 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 10:12 AM

ระวัง FlashGet หน่อยก็ดีนะครับ
เพราะโปรแกรมนี้มี spyware ครับ
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#8 glouy

glouy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 12:11 PM

คุณ CEO แล้วถ้าเครื่องของ ติดเจ้าตัวspyware แล้วเนีย (ต้องทำยังไงดีครับพี่)

คุณ CEO แล้วถ้าเครื่องของผม ติดเจ้าตัวspyware แล้วเนีย (ต้องทำยังไงดีครับพี่)

#9 neoclassic

neoclassic
  • 46 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 May 2006 - 04:20 PM

ผมก็มี flash get แล้วผมจะมี spyware มั้ยเนี่ย แง ๆๆ ทำไงดี

#10 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 May 2006 - 06:37 PM

เฮาทำบ่เป็น
ทำบ่ได่...ยะจะใดดี
ช่วยด้วยค่ะ ไม่มีลูกศรสีฟ้าที่มุมขวาล่าง

#11 Streamdhamma

Streamdhamma

หยุด นิ่ง เฉย ได้ไหม

• 528 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 May 2006 - 10:51 PM

แล้วอย่างของหนู มี flash get แล้วจะโหลด ตัวช่วยโหลดมาอีกตัว จะเป็นอะไรไม๊ค่ะ มันจามี spyware มามั้ยเนี่ย _ _!!!
"เมื่อดวงอาทิตย์อุทัยอยู่
ย่อมมีแสงอรุณขึ้นก่อน
เป็นบุพนิมิตฉันใด
ความเป็นกัลยาณมิตรก็เป็นตัวนำ
เป็นบุพนิมิตแห่งการเกิดขึ้น
ของหนทางพระนิพพาน ฉันนั้น"

#12 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 May 2006 - 04:54 AM

อ๋อ...จริงด้วยค่ะ เคยอยู่เหมือนกัรค่ะว่า

Antivirus Software เคยสแกนแล้ว แจ้งว่ามีตัวที่ Flashget ไปฝังอยู่เป็นไวรัสตัวนึง

อย่างงี้คิดว่าต้องระวัง หรือเปลี่ยนเป็น download manager ดูนะคะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#13 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 June 2006 - 10:00 PM

สาธุ

ลูกพระธรรม

#14 JAK

JAK
  • 71 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 September 2006 - 05:54 AM

ทำไมที่เวลาขณะนี้ 5:52 am 6 กันยายน ไม่มี file ให้ down load ครับ?

#15 JAK

JAK
  • 71 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 September 2006 - 07:55 AM

Here is the sample of the screen shot showing the problem of downloading the file. Please note that the file size is 376Byte not MB. All the files are just about that. What seems to be the problem, krab?

ไฟล์แนบ

#16 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 18 October 2006 - 01:05 AM

อ่า laugh.gif smile.gif happy.gif ขอบคุณมากครับ สำหรับ คำแนะนำดีๆ เช่นนี้นะครับ

ดังนั้นไซร้ ข้าพเจ้าก็ถือซะว่า Free download manager เป็น ฟรีซอฟแวร์ ที่ช่วยอำนวยความสะดวกใน การฝึกตน ให้เป็นนักสร้างบารมี ที่สมบรูณ์ เข้มแข็ง และหนักแน่ ให้มากขึ้น ซึ่งเหมาะสำหรับ ทุกๆท่าน เลยนะครับ laugh.gif happy.gif laugh.gif
.
.
ข้าพเจ้าอนุญาต ขอเผื่อไว้ก่อน สำหรับการไป Download
ที่เวปของ ผู้พัฒนาโปรแกรมนี้ ไม่ได้นะครับ smile.gif laugh.gif happy.gif

Free download manager.zip (1.58 MB)
แนบไฟล์  Free_download_manager.zip   1.58MB   901 ดาวน์โหลด
.
ข้าพเจ้าขอ ขอบคุณ และ อนุโมทนาบุญ กับ ท่าน janchai สำหรับ ที่ได้แนะนำโปรแกรมมาให้ได้พิจารณากัน
ข้าพเจ้าขอ ขอบคุณ และ อนุโมทนาบุญ กับ ท่านฟ้าร้าง สำหรับ คำแนะนำที่ทำให้การใช้โปรแกรมนี้ เป็นเรื่องไม่ยาก ไปเลย เพราะได้เห็นภาพแต่ละขั้นตอน
และ ข้าพเจ้าขอ ขอบคุณ และ อนุโมทนาบุญ กับ ท่านนักพัฒนาโปรแกรมนี้ ทั้งหลาย ทุกๆท่าน สำหรับ การพัฒนาโปรแกรมที่ดี และ ไร้ spywares ตัวนี้ และ ที่สำคัญ ฟรี จ้า ohmy.gif laugh.gif happy.gif หมดปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์ไปได้เล้ย หึหึหึ glare.gif laugh.gif happy.gif ด้วยเช่นกันจ้า laugh.gif happy.gif smile.gif

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ happy.gif smile.gif happy.gif

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#17 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 19 October 2006 - 09:56 AM

มีอะไรมาแบ่งปันกันอีกเยอะๆๆนะครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#18 tajima

tajima
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2006 - 04:32 PM

ตัวนี้จะดีกว่า flash get หรอค่ะ
thanks for sharing^-^

#19 jokung

jokung
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2007 - 03:48 PM

ที่จริงแล้วโปรแกรมที่ช่วยในการดาว์โหลดมีอยู่เยอะแยะมากมาย ที่ผมใช้อยู่ก็ดีเหมือนกันว่ากันว่า ช่วยให้ดาว์โหลดเร็วขึ้นกว่า 500 เท่า การทำงานก็เหมือนกับ Flashget นั้นแหละแต่ว่าง่ายกว่า ใครสนใจก้ลองโพสทิ้งไว้ ถ้าเห้นว่ามีนที่ต้องการกันมากเดวเอามาลงให้......happy.gif

หรือมั้ย หากต้องการจริงเดวก้ ส่ง เมลล์ มาที่ [email protected] เดวจะส่งให้นะครับ.happy.gif

#20 Sephiros

Sephiros
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2007 - 08:01 PM

ไม่ต้องตกใจครับ ที่บอกว่า flashget มี spyware
ที่จริงมันไม่ได้มีพิษหรอกครับ เพราะ spyware ตัวที่ว่าก็คือ google toolbar ครับ
ซึ่งสาเหตุที่มันมองเห็นเป็น spyware เพราะ การทำงานของ google toolbar มันจะเข้าไปแทรกการทำงานของโปรแกรม browser อย่าง internet explorer ทำให้เกิดการทำงานซ้อนของโปรแกรม
ไฟล์ antivirus จึงมองเห็นว่าเป็น spyware ครับ จึงรับรองได้ว่ามันไม่ได้ทำอะไรให้เราอย่างแน่นอนครับ
หรือถ้าหากใครไม่ต้องการ ตอนติดตั้งโปรแกรม flashget มันจะถามเราว่าต้องการที่จะติดตั้ง sponser software หรือไม่ เราก็ตอบ no เฉยๆครับ
ที่จริงโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดใช้ได้ดีทุกตัวครับ ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวครับ

นอกเรื่องนิดนะครับ
เพลงที่มีเนื้อหาประมาณว่า ลุกกระต่ายจมลงไปทะเล แม่กระต่ายเลยจะเอาหางวิดทะเลให้แห้ง......
เพลงนี้ชื่อเพลงอะไรครับ??
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับ