ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

+++ ประมวลภาพงานบุญวันวิสาขะบูชา +++ศูนย์ภาพนิ่ง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 24 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ศูนย์ภาพนิ่ง

ศูนย์ภาพนิ่ง
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2006 - 11:52 PM

#2 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 12:11 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ภาพสวยและได้อารมณ์เหมือนเคย แค่เห็นก็ทำให้นึกถึงวันนั้นได้ตลอดตั้งแต่เช้าจนค่ำ ขอบคุณและขออนุโมทนาบุญอีกครั้งครับ

#3 xlmen

xlmen
  • 978 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 02:34 AM

สาธุชนเยอะมากครับ เห็นแล้วปลื้มใจจริงๆ ครับ
ชาวพุทธตั้งมั่นในศีลธรรมน้อมใจบูชาประทีปเป็นพุทธบูชา
ภาพแบบนี้บังเกิดขึ้นไม่ได้โดยง่ายจริงๆ ครับสาธุครับ
หยุดเหมือนรถเบรค นิ่งเหมือนน้ำในโอ่งที่ปราศจากลม แน่นเหมือนหลักที่ปักลงในเลน
ไม่สั่นคลอน ใสเหมือนน้ำที่ปราศจากตะกอน

#4 pp_072

pp_072
  • 209 โพสต์
  • Interests:ดีครับ

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 07:28 AM

สา......ธุครับ
แต่ภาพก่อนสุดท้ายคืออไรครับ
ทำไมผมไม่เห็นเลย
พุทธบุตรต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนดวงตะวันที่มีดวงเดียว

พุทธบริษัท 4 ต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนตะวันที่มีดวงเดียว

#5 BOG-BOG

BOG-BOG
  • 293 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 08:37 AM

ภาพสวยมากจ๊ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะจ๊ะ

ภาพก่อนสุดท้ายคือภาพนี้จ๊ะ

#6 pp_072

pp_072
  • 209 โพสต์
  • Interests:ดีครับ

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 09:17 AM

ทราบครับ แต่แสงไฟคืออะไรครับ
ขอบคุณครับ
พุทธบุตรต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนดวงตะวันที่มีดวงเดียว

พุทธบริษัท 4 ต้องเป็นหนึ่งเดียวกัน เหมือนตะวันที่มีดวงเดียว

#7 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 09:19 AM

อนุโมทนาสาธุกับศูนย์ภาพนิ่งมากครับ

แต่ก่อน ผมมักจะเอากล้องไปถ่ายด้วยตัวเอง แต่ว่าถ่ายอย่างไร ก็คงถ่ายไม่ได้ครึ่งของทางทีมงานศูนย์ภาพนิ่ง ต่อไปนี้ผมคิดว่าจะไม่เอากล้องไปถ่ายเองแล้วครับ รอของศูนย์ภาพนิ่งดีกว่า laugh.gif

ส่วนภาพรองสุดท้าย เป็นภาพที่เปิดหน้ากล้องไว้นานเป็นพิเศษครับ smile.gif

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปปราบมารได้ไง

#8 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 11:13 AM

สวยมากๆ สวยที่สุด

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ
สาธุ สาธุ สาธุ ครับ
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#9 พบพาน ผ่านภพ

พบพาน ผ่านภพ
  • 236 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 12:45 PM

อนุโมทนาบุญกับศูนย์ภาพนิ่งด้วยครับ
สวยๆ ทั้งนั้นเลย
" พบพาน _ผ่านภพ "
เ พี ย ง พ บ พ า น . . . _ เ พื่ อ ผ่ า น ภ พ
Passing by to meet you.

#10 Trai072

Trai072
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 12:45 PM

^^~*

กราบอนุโมทนาบุญ นะครับ

เห็นแล้วปลื้ม ทุกรูป ครับ ... สาธุ ...

เ มื่ อ เ ร า ส ว่ า ง * * * โ ล ก * * * ก็ ส ว่ า ง ด้ ว ย ^^~*

ส า ธุ . . . ค รั บ ^^~*

#11 wir

wir
  • 290 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 01:44 PM

ภาพสวยมาก ขอบคุณศูนย์ภาพนิ่งมาก ขอเอาภาพไปอวดคนที่ไม่ยอมไป จะได้เสียดาย โอกาสหน้าจะได้ตัดสินใจไปเอาบุญกับเรา

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ไปร่วมงานนะค่ะ

#12 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 01:57 PM

มีภาพถ่ายวันงานมาร่วมแจมครับ

ภาพงานวันวิสาขบูชา ๒๕๔๙

อัลบัมการเวียนประทักษิณ

IPB Image

ขออนุโมทนาบุญกับทีมงานศูนย์ภาพนิ่งด้วยครับ

#13 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 02:14 PM

สวยงามมากๆๆค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ สาธุๆๆๆ
เราเกิดมาสร้างบารมี

#14 pharnuruk

pharnuruk
  • 125 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 05:42 PM

ภาพสวยมากครับ เห็นแล้วปลื้มจริงๆ อนุโมทนาบุญด้วยครับ
"เมื่อเราสว่าง โลกก็สว่างด้วย"

#15 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 06:12 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
ภาพดึงได้สวยมากเลยค่ะ
สาธุ
สาธุ
สาธุ
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#16 O:-) FaiRy

O:-) FaiRy
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 06:16 PM

สวยจังเลยค่ะ

#17 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 08:07 PM

สวยมากๆคะสวยจริงๆ อึ้ง!!!!!!!!สาธุๆๆ

"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#18 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 08:09 PM

ภาพสวยทุกภาพเลยครับ มีศิลป์ในการถ่ายมาก ดูแล้วเกิดปิติเบิกบาน ขอขอบคุณ+อนุโมทนากับพี่ๆศูนย์ภาพนิ่งทุกๆท่าน และผู้อยู่เบื้องหลังภาพแห่งความสำเร็จในงานเวียนประทักษินรอบมหาธรรมกายเจดีย์ภายใต้มหารัตนวิหารคดครั้งแรกของโลกทุกท่านเลยน่ะครับ... สาธุ สาธุ สาธุ

#19 PS-Junior

PS-Junior
  • 247 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 08:17 PM

สาธุค่ะ

#20 crystalkids

crystalkids
  • 110 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 08:58 PM

ได้ไปถือธงด้วย ปลื้มที่สุดเลยครับ
ให้เธอเพียรทำใจนิ่งสงบ
ไม่คาดหวังได้พบอะไรใหม่
เป็นใจเพียงไม่อยากได้ต่อสิ่งใด
ก็จะได้ทุกสิ่งที่ต้องการ

#21 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2006 - 09:05 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ สาธุ สาธุ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#22 marissa

marissa
  • 82 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 May 2006 - 10:21 AM

ภาพสวยมากค่ะ ไปร่วมพิธีมากด้วยค่ะประทับใจมากค่ะ อนุโมทนบุญด้วยนะค่ะ สาธุ...

#23 dust

dust
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 May 2006 - 01:12 PM

มาสายค๊าบมาสายยย

มีรูปพอดูได้กะเค้าอยู่นิดโหน่ย อิอิ

อนุโมทนาบุญกับพระใหม่ทั้ง 15 รูปด้วยค๊าบบบบ สาธุ

อีกรูปตอนเวียนเทียนค๊าบบบ

ไม่ได้เดินเวียนกะเค้า อนุโมทนากับผู้เวียนครั้งแรกด้วยค๊าบบบบบบบบบบบบบบบ สาธุ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

เอาไว้ทำรูปอื่นเสร็จจะเอามาแปะต่อ อิอิ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  monk1.jpg   140.51K   38 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  monk2.jpg   127.44K   33 ดาวน์โหลด

#24 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 19 May 2006 - 02:08 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญต่อทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วยเช่นกันครับ สาธุ... สาธุ... สาธุ...
"ปญฺญา นรานํ รตนํ ปัญญาเป็นรัตนะของนรชน"
พระพุทธภาษิต

ตถาคตรู้วาจาใด ไม่จริง ไม่แท้ ไม่ประกอบไปด้วยประโยชน์
ทั้งวาจานั้นไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ ตถาคตไม่ตรัสวาจานั้น

ตถาคตรู้วาจาใด เป็นของจริง ของแท้ แต่ไม่ประกอบด้วยประโยชน์
ทั้งวาจานั้นไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ แม้วาจานั้นตถาคตก็ไม่ตรัส

อนึ่ง ตถาคตรู้วาจาใด เป็นของจริง เป็นของแท้ ประกอบด้วยประโยชน์
แต่วาจานั้นไม่เป็นที่รัก ไม่เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ ตถาคตย่อมรู้กาลอันควรที่จะใช้วาจานั้น

ตถาคตรู้วาจาใด ไม่จริง ไม่แท้ ไม่ประกอบไปด้วยประโยชน์
แต่วาจานั้นเป็นที่รัก เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ ตถาคตไม่ตรัสวาจานั้น

ตถาคตรู้วาจาใด แม้เป็นของจริง เป็นของแท้ และไม่ประกอบด้วยประโยชน์
แต่วาจานั้นเป็นที่รัก เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ แม้วาจานั้นตถาคตก็ไม่ตรัส

อนึ่ง ตถาคตรู้วาจาใด เป็นของจริง เป็นของแท้ ประกอบด้วยประโยชน์
ทั้งวาจานั้นเป็นที่รัก เป็นที่เจริญใจของคนอื่นๆ ตถาคตย่อมรู้กาลอันควรที่จะใช้วาจานั้น
พระอมตะวจนา แห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

[/color]
"...พระพุทธศาสนา บริบูรณ์ด้วยสัจธรรมที่เป็นสาระ และเป็นประโยชน์ในทุกระดับ
แต่จะต้องศึกษาให้มีความรู้ความเข้าใจ และปฏิบัติให้เหมาะสมแก่ภาวะปัจจุบัน
ด้วยศรัทธาและปัญญาที่ถูกต้อง จึงจะเกิดเป็นประโยชน์ขึ้นได้..."

พระบรมราโชวาท พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
๑๗ ธันวาคม พุทธศักราช ๒๕๑๒

"รู้ใดก็ไม่ประเสริฐ เท่ารู้แจ้งด้วยปัญญาธรรมอันเกิดมีในตน"

"อัศวินปฏิญาณตนเป็นคนกล้า
ดวงใจเปี่ยมคุณธรรม
ซื่อตรงยึดมั่นในวาจาสัตย์
อุทิศชีวิตพิชิตมาร"

[color="#990000"]ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

#25 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 March 2007 - 02:07 PM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ