ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เรียนเชิญบุคคลากรทางการแพทย์ ทุกท่าน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 PS-Junior

PS-Junior
  • 247 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 21 June 2006 - 06:06 PM

เนื่องจากเท่าที่เข้ามาใน DMC จะพบว่ามีบุคคลากรทางการแพทย์ หลายท่านที่เข้ามาตอบกระทู้นะค่ะ ไม่ว่า แพทย์ พยาบาล และอีกหลายสาขา จึงอยากบอกบุญค่ะ ถ้าสนใจเข้าชมรมกับทางชมรมรัตนเวชได้นะค่ะ ที่เสา O6 ขณะนี้ยังขาดคนอยู่มาก เวลางานบุญใหญ่ๆ เจ้าหน้าที่จะยังไม่พอเพียงค่ะ

ถ้าใครสนใจก็ลองไปด้อมๆมองๆดูแถวเสา O6 ทุกวันอาทิตย์ และงานบุญใหญ่นะค่ะ ถ้าเข้าท่าก็เข้าไปกราบพระอาจารย์ แสดงตัวได้เลยค่ะ พระอาจารย์ท่านน่ารักมากค่ะ หรือไม่ก็ถามเจ้าหน้าที่ได้ทุกคนเลยค่ะ หน้าเคาเตอร์จะมี กากบาท เขียว เป็นสัญลักษณ์ นะค่ะ

แต่ เอ ไม่ทราบเหมือนกันนะค่ะ ถ้าสมัคร DMC Club แล้วเนี่ย จะยอมอนุญาติให้มาสมัครช่วยงานที่ชมรมรัตนเวชได้อีกรึเปล่าน้า wacko.gif

งานนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ไม่ค่าแนะนำ ไม่มีเฟรมชาย ไม่พอใจไม่มีการคืนเงินนะค่ะ คืนเป็นบุญไปแทนละกันค่ะ และอย่าลืมแบ่งบุญให้จังกึมด้วยนะค่ะ สาธุ happy.gif

#2 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 21 June 2006 - 06:30 PM

แต่ เอ ไม่ทราบเหมือนกันนะค่ะ ถ้าสมัคร DMC Club แล้วเนี่ย จะยอมอนุญาติให้มาสมัครช่วยงานที่ชมรมรัตนเวชได้อีกรึเปล่าน้า

ได้สิคะ
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#3 extra

extra
  • 409 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 June 2006 - 12:05 PM

สมัครไปแล้วค่ะ มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะคะ happy.gif

#4 sage_072

sage_072
  • 271 โพสต์
  • Interests:ต้องการเรียนรู้กฏแห่งกรรม และสนทนาธรรมกับเพื่อนกัลยาณมิตร

โพสต์เมื่อ 01 July 2006 - 04:07 PM

อนุโมทนากับพี่ๆ
ทีมงานรัตนเวชด้วยนะคะ
อีกทั้งแพทย์ พยาบาลที่กำลัง
ตัดสินใจเข้าไปช่วยงาน
อนุโมทนาด้วยคะ
สาธุ
thamma_072.p

#5 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 05:37 PM

อนุโมทนาด้วยนะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#6 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 12:00 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ