ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สอบถามเรื่องติด DMC กรณีบ้านอยู่ชนบทมาก ๆ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 17 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 10:18 AM

ดึงมาจากกระทู้...ขอคำแนะนำเรื่องคุณแม่...

จะรบกวนขอคำแนะนำคะ...อยากติด DMC ให้แม่ภายในต้นเดือนกรกฏาคม แต่แม่อยู่ตั้งประจวบฯ แถมอยู่ชนบทมาก ๆ ...จะติดได้หรือปล่าว แล้วต้องทำยังงัยค่ะ ต้องไปติดต่อที่วัด... หรือต้องโทรไปติดต่อที่ศูนย์จังหวัดประจวบฯ รบกวนขอคำแนะนำนิดนึงค่ะ unsure.gif

#2 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 10:25 AM

http://www.dmc.tv/sos.php

ลิงค์นี้เลยค่ะ
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#3 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 10:45 AM

จานดาวเทียม KU band ยิ่งติดในชนบทยิ่งดี ไม่มีตึกบังสัญญาณ

หยุดคือตัวสำเร็จ

#4 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 10:56 AM

http://www.dmc.tv/sos.php

ลิงค์นี้เลยค่ะ
เข้าไปกรอกข้อมูลแล้วไม่เห็นมีอะไรต่อเลยค่ะ น้องOmena

จานดาวเทียม KU band ยิ่งติดในชนบทยิ่งดี ไม่มีตึกบังสัญญาณ
ต้องไปติดต่อจุดที่วัดหรือยังงัยค่ะ...ขอโทษค่ะ ไม่รู้ขั้นตอนอะไรเลย...

#5 SmilingCat

SmilingCat

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 11:34 AM

การติดดาวธรรมนั้นเสียดายที่ผมไม่ใช่เจ้าหน้าที่จึงแนะนำไปตามข้อมูลที่มี

๑. ถ้าคุณติด ยูบีซี อยู่แล้วก็สามารถค้นหาความถี่ดูดาวธรรมได้เลย

Frequency 12313 Mhz
Symbol 30000
Polarization H
ให้ช่างทำให้ก็ได้

๒. กรณีถ้ายังไม่มียูบีซี ติดต่อศูนย์ฯที่จังหวัดที่อยู่

http://www.dmc.tv/pa...ice_center.html

ในเวปนี้จังหวัดที่ใกล้ที่สุด ก็เป็นจังหวัดสมุทรสาคร ลองโทรสอบถามดู

พี่ชายผมนำจานดาวธรรมมาให้จากวัด ผมก็ต้องแจ้งศูนย์บริการที่จังหวัดที่อยู่มาติดตั้งให้เหมือนกัน

#6 แก้วประเสริฐ

แก้วประเสริฐ
  • 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 12:42 PM

ไปที่วัด จุดติดตั้งจานดาวธรรม สอบถามรายละเอียดได้ เดี๋ยวส่วนกลางจะจัดการให้เอง

ที่ประจวบฯก็มีศูยน์กัลฯมิตรและมีสาขาของวัดเราอยู่ไม่น่ายากนะครับถ้าเรามีใจอยากติดจริงๆ

ให้แม่ หรือไปที่ศูยน์ภาคใต้ฝั่งภูธรให้ผู้นำบุญแวะไปติดให้ก็ได้ ผมเคยมีญาติอยู่ที่นครพนม

ไปที่ภาคภูธร ยังมีทีมงานไปติดให้เลย และยังขยายไปอีกหลายจานด้วย เพราะทุกคนก็อยาก

ได้บุญกันอยู่แล้ว

#7 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 12:51 PM

รู้สึกว่าเพจสั่งจองจานจะมีปัญหานะคะ
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#8 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 01:36 PM

๒. กรณีถ้ายังไม่มียูบีซี ติดต่อศูนย์ฯที่จังหวัดที่อยู่

http://www.dmc.tv/pa...ice_center.html

สงสัยจะเสียจริง ๆ ค่ะ เข้าอะไรไม่ได้เลย...ขอบคุณทุกท่านค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวลองเริ่มต้นไปติดต่อศูนย์ที่วัดในอาทิตย์ที่จะถึงนี้ก่อนก็ได้ค่ะ

#9 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 05:14 PM

ขออภัยค่ะ กำลังแก้ไขอยู่ค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#10 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 06:23 PM

ถ้าจะติดแน่นอน โทรไปที่ผู้ประสานงานภาคเลย ชัวร์ปึ๊ก
นี่เบอร์ผู้ประสานงานภาคตะวันตก 01-4202972 คุณแม้ว
บอกเค้าว่าได้เบอร์มาจากคุณเอ็กซ์ รับรอง ท่านจะได้ดูดาวธรรมภายใน3-4วัน

คนติดจานเค้ากระหายบุญอยู่แล้วครับ

อย่าว่าแต่ชนบทเลย กลางมหาสมุทรก็ดูได้ครับ ถ้ามีไฟฟ้ากับจาน

#11 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 09:21 PM

อาจารย์ไก่ อยู่อ.เมือง ประจวบครับ

ลองสอบถามผู้ประสานงานภาคตะวันตกดูนะครับ

#12 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 June 2006 - 10:42 PM

ขอเป็น กำลังใจให้ แม่ของ หนูสายน้ำทัพย์ ได้ดูสมใจ นะค๊าบบบ สาธุ happy.gif

ลูกพระธรรม

#13 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 29 June 2006 - 09:12 AM

ถ้าจะติดแน่นอน โทรไปที่ผู้ประสานงานภาคเลย ชัวร์ปึ๊ก
นี่เบอร์ผู้ประสานงานภาคตะวันตก 01-4202972 คุณแม้ว
บอกเค้าว่าได้เบอร์มาจากคุณเอ็กซ์ รับรอง ท่านจะได้ดูดาวธรรมภายใน3-4วัน

ขอบคุณคุณสิริปโภมากเลยนะค่ะ ติดต่อคุณแม้ว...เรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอเป็น กำลังใจให้ แม่ของ หนูสายน้ำทัพย์ ได้ดูสมใจ นะค๊าบบบ สาธุ

สาธุ สาธุ สาธุ...ขั้นต้นน่าจะสำเร็จแล้วนะคะ smile.gif

#14 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 29 June 2006 - 09:52 AM

เยี่ยมจริงๆ ได้อ่านเรื่องราวของยอดกัลยาณมิตรแล้ว มีกำลังใจทำความดียิ่งๆ ขึ้นไป
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#15 SmilingCat

SmilingCat

โพสต์เมื่อ 29 June 2006 - 10:43 AM

ยินดีด้วยครับ ถึงอย่างไรการติดดาวธรรมในครั้งนี้ก็เป็นจริงแล้วครับ

เพิ่มเติมอีกนิด สำหรับผู้ดูยูบีซีนั้น ถ้าหากเลิกดูยูบีซึแล้ว

สามารถดูดาวธรรมฟรีได้ ไม่เสียค่าใช้จ่าย ที่บ้านติดดาวธรรมแล้วติดยูบีซีก็เลยดูไปพร้อมกันเลย

ส่วนดาวธรรมนั้น จะยกไปติดให้ญาติที่อยู่กาญจนบุรีดูต่อไปได้

#16 แก้วประเสริฐ

แก้วประเสริฐ
  • 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 June 2006 - 12:53 PM

เดี๋ยวนี้คนปทุมธานี ก็สามารถดู DMC ได้โดยไม่ต้องใช้จาน ในรัศมี 10 กม.ติดต่อผู้ประสานงานภาค5 นะครับ

ช่วยบอกต่อ และช่วยกันขยายจานดาวธรรมนะครับ แถวๆตลาดไท หมู่บ้านที่เกิดขึ้นใหม่ มากมาย บริเวณวัดเพียบ

จะได้บริวารบารมีกันไปข้ามชาติทีเดียว

#17 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 July 2006 - 08:53 PM

sos ใช้ได้แล้วนะคะ ช่วยไปทดลองใช้บริการกันหน่อยนะคะ (อ้อ ทดลองแล้วติดตั้งจริงนะคะ)
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#18 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2007 - 04:21 PM

แสดงความยินดีด้วยครับพี่บุญโต กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ