ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

วันนี้ได้รับการติดต่อกลับเรื่องการติดตั้ง DMC ที่บ้านน๊อก บ้านนอก แล้วค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 17 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 05 July 2006 - 02:59 PM

สืบเนื่องมาจากกระทู้ http://www.dmc.tv/fo...?showtopic=5104

ดีใจม๊ากเลยค่ะ...วันนี้ได้รับการติดต่อกลับมาเรียบร้อยแล้วค่ะ และได้รับแจ้งว่าจะติดตั้งภายใน 3-7 วันนับตั้งแต่วันนี้ค่ะ laugh.gif happy.gif คิดว่าน่าจะเป็นบ้านแรกของตำบลนี้นะคะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากทุกท่านนะคะ...ขอบคุณคุณสิริปโภค่ะ

#2 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 05 July 2006 - 03:07 PM

โอ.....ดีใจด้วยครับ สา.....ธุๆๆๆๆ

#3 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 July 2006 - 03:16 PM

อนุโมทนาบุญ สาธุค่ะ

เราเกิดมาสร้างบารมี

#4 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 July 2006 - 08:31 PM

สาธุนะครับ
กับต้นบุญต้นแบบ

อย่าลืมชวนเพื่อนบ้านมาดู DMC ด้วยนะครับ

#5 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 July 2006 - 09:18 PM

อย่าลืมขอเบอร์โทรศัพท์เจ้าหน้าที่ที่มาติดตั้ง กับเบอร์ติดต่อศูนย์ส่วนกลางด้วยนะครับ
ถ้าจะให้เจ้าหน้าที่เดินสัญญาณหลายๆ ตำแหน่งเอาไว้ดูกับทีวีหลายๆ เครื่อง ก็สามารถทำได้นะครับ แต่ควรแจ้งเจ้าหน้าที่ล่วงหน้านะครับ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#6 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ
  • 618 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 July 2006 - 01:38 AM

ดีใจด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุ ค่ะ
อย่าทำตัวเหมือนเรือ ที่เก็บขยะในมหาสมุทร ใครเขาจะพูดอะไร จะว่าอะไรเราให้ใจขุ่น ก็อย่าไปสนใจ ปากก็ของเขา ความคิดก็ของเขา อย่าเอามาแบกไว้ เพราะสุดท้ายเรือจะล่มอยู่กลางมหาสมุทร ไปไม่รอด
น้าจี้

#7 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 06 July 2006 - 08:29 AM

smile.gif ขอบคุณค่ะ smile.gif

#8 พบพาน ผ่านภพ

พบพาน ผ่านภพ
  • 236 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 July 2006 - 09:31 AM

บ้านแรกของตำบลเลยนะเนี่ย
สุดยอด สุดเยี่ยมไปเลย

" พบพาน _ผ่านภพ "
เ พี ย ง พ บ พ า น . . . _ เ พื่ อ ผ่ า น ภ พ
Passing by to meet you.

#9 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 06 July 2006 - 11:53 AM

ช่างเหมือนกับเพลง "ฉันจะเป็นแสงสว่างให้กับเธอ" เลย
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#10 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 July 2006 - 12:12 PM

อนุโมทนา สาธุด้วย อย่าลืมชวนเพื่อนข้างบ้านมาดูด้วยเด้อ

หยุดคือตัวสำเร็จ

#11 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 06 July 2006 - 12:19 PM

อย่าลืมชวนเพื่อนข้างบ้านมาดูด้วยเด้อ

จ้า...ที่บ้านท่านเป็นศูนย์รวมของชาวบ้านเลยค่ะ smile.gif

#12 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 July 2006 - 01:03 PM

สุดยอดเลย อย่าลืมตามให้เค้าดูนะครับ ถ้าเค้าสงสัยอะไรก็คอยดูแลเค้าด้วยนะครับ
อนุโมทนาบุญครับ

#13 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 07 July 2006 - 08:55 AM

สุดยอดเลย อย่าลืมตามให้เค้าดูนะครับ ถ้าเค้าสงสัยอะไรก็คอยดูแลเค้าด้วยนะครับ

ได้ค่ะ happy.gif

#14 นับดาว

นับดาว
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 July 2006 - 01:30 PM

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย

สัญญาณอาจขาดหาย

หรือบางทีลมแรง พัดจานหันไปทิศอื่นทำให้รับสัญญาณไม่ได้

อย่าลืมคอยติดตามถามไถ่และช่วยประสานงานกับเจ้าหน้าที่ในกรณีฉุกเฉินเหล่านี้นะคะ

มีหลายเคสที่พอมีปัญหาเหล่านี้แล้วไม่มีคนช่วยแนะนำ

เลยเลิกดูไปเลย..น่าเสียดายจริงๆ

อย่างไรก็อนุโมทนาบุญกับคุณหนูชื่อสายน้ำทิพย์ (หรือคุณแม่หนูสายน้ำทิพย์ wacko.gif ) ด้วยนะคะ happy.gif

ถ้าใจใส

เรื่องดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน

#15 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 July 2006 - 03:11 PM

สาธุ สาธุ

#16 บุญโต

บุญโต

โพสต์เมื่อ 10 July 2006 - 09:26 AM

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย สัญญาณอาจขาดหาย หรือบางทีลมแรง พัดจานหันไปทิศอื่นทำให้รับสัญญาณไม่ได้
อย่าลืมคอยติดตามถามไถ่และช่วยประสานงานกับเจ้าหน้าที่ในกรณีฉุกเฉินเหล่านี้นะคะ มีหลายเคสที่พอมีปัญหาเหล่านี้แล้วไม่มีคนช่วยแนะนำ
อย่างไรก็อนุโมทนาบุญกับคุณหนูชื่อสายน้ำทิพย์ (หรือคุณแม่หนูสายน้ำทิพย์ ) ด้วยนะคะ

จริง ๆ ด้วยค่ะ คุณนับดาว...ขอบคุณมากค่ะ

ช่างชื่อคุณชำนาญบอกว่าจะไปติดในวันอังคารที่ 11 ก.ค. นี้ค่ะ laugh.gif

#17 cheterk

cheterk
  • 314 โพสต์
  • Interests:พระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 12 July 2006 - 09:45 PM

ที่บ้าน ใช้ จาน PSI ดูได้หลายช่องมาก ไม่ทราว่า DMC อยู่ช่องไหนครับ ของ PSI

ติดต่อผม [email protected]

#18 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2007 - 11:06 AM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ