ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เข้าพรรษาอยู่ในบุญ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 กระดิ่ง

กระดิ่ง
  • 71 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2006 - 01:49 PM

นำบุญมาฝากคะ เมื่อวานวันอาฬาฯ ได้ไปเวียนเทียนมาคะ และก็วันนี้เข้าพรรษาก็ไปทำบุญแต่เช้าเลย และก็ถวายชุดสังฆทานเป็นชุดยา ถวายเทียนพรรษา และก็ตั้งว่าจะถือศีล 8 ตลอดพรรษานี้นะคะ (ขอเริ่มพรุ่งนี้นะคะ เพราะวันนี้ดันเผลอไปอาราธนาศีล 5 และก็เผลอกินแอปเปิ้ลไปแล้วคะ เริ่มวันที่ 12 ก.ค. 49 ก็คงยังได้บุญอยู่ใช่ไหมคะ) ก็ขอนำบุญทุกบุญที่เกิดขึ้นวันนี้ และที่จะเกิดขึ้นตลอดพรรษานี้มาฝากพี่น้องลูกพระธัมฯ ทุกคนเลยนะคะ สา....................ธุ happy.gif

ขอบุญ คุ้มครอง ผู้อยู่ในบุญ สา...ธุ

#2 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2006 - 02:48 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ
เมื่อเช้าก็ไปถวายสังฆทาน และถวายปัจจัยค่าไฟฟ้า ค่าหลอดไฟ ค่าเทียน เอาบุญมาฝากค่ะ

#3 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ
  • 618 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2006 - 02:53 PM

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ
อย่าทำตัวเหมือนเรือ ที่เก็บขยะในมหาสมุทร ใครเขาจะพูดอะไร จะว่าอะไรเราให้ใจขุ่น ก็อย่าไปสนใจ ปากก็ของเขา ความคิดก็ของเขา อย่าเอามาแบกไว้ เพราะสุดท้ายเรือจะล่มอยู่กลางมหาสมุทร ไปไม่รอด
น้าจี้

#4 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2006 - 03:24 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ สาธุ สาธุ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#5 crystalkids

crystalkids
  • 110 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2006 - 10:20 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุครับผม
ให้เธอเพียรทำใจนิ่งสงบ
ไม่คาดหวังได้พบอะไรใหม่
เป็นใจเพียงไม่อยากได้ต่อสิ่งใด
ก็จะได้ทุกสิ่งที่ต้องการ

#6 aph

aph
  • 53 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2006 - 11:21 PM

อนุโมทนาด้วยครับ เช่นกันผมก็เอาบุญมาฝากด้วย ผมก็ไปเวียนเทียนมาเหมือนกัน แต่เป็นวัดแถวบ้านน่ะครับ

#7 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 July 2006 - 08:50 AM

อนุโมทนาบุญ สาธุค่ะ
เราเกิดมาสร้างบารมี

#8 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • 618 โพสต์
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

โพสต์เมื่อ 12 July 2006 - 11:08 AM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะสาธุ
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม

#9 gioia

gioia
  • 593 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 July 2006 - 02:15 PM

อนุโมทนาบุญค่ะ

#10 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 12 July 2006 - 07:27 PM

อนุโมทนาสาธุค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#11 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2007 - 02:03 PM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ