ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ฟังและดู DMCผ่านเครื่องแมค

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ตุ๊กตาหมู

ตุ๊กตาหมู
  • 94 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 July 2006 - 09:31 AM

ต้องการดู `DMC`ผ่านเครื่องแมคอินทอช ทางอินเตอร์เน็ตค่ะ แต่ดูไม่ได้ไม่ทราบว่ามครพอแนะนำได้บ้างค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

#2 VCO

VCO
  • 322 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 July 2006 - 06:05 PM

ใช้รุ่นไหนอยู่ค่ะ ถ้าเป้นรุ่นที่เป็น power pc (ไม่ใช่ intel dual core)
ให้ load program windows media player รุ่นสำหรับ mac.

แล้วเวลาจะดู dmc ให้ใช้โปรแกรม safari ตามปกติ เมื่อถึงหน้าถ่ายทอดสด เลือก speed ที่ต้องการ แล้วโปรแกรม windows media player จะเปิดอัตโนมัติค่ะ

ได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยค่ะ เขียนมาที่นี่ก็ได้ค่ะ
[email protected]

#3 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 July 2006 - 09:40 PM

เห็นไหม ไม่ว่า จะใช้คอมพิวเตอร์ ยี่ห้ออะไร

เราก็สามารถดู DMC ได้นะครับ

#4 VCO

VCO
  • 322 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 July 2006 - 10:18 AM

สำหรับผู้ที่ใช้ mac รุ่น intel (duo core) ก็สามารถใช้ได้ด้วยวิธีนี้เช่นกัน ทดลองแล้วใช้ได้ค่ะ

(แต่อาจมี conflict กับโปรแกรม Garage Band บ้้างเล็กน้อยในการตั้ง midi configuration ตอนี้ใช้วิธีี เก็บ program installer เอาไว้ จะใช้ก็ install ไม่ใช้ก็ลบออก แทน)

#5 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2007 - 08:21 AM

ความรู้ใหม่ เนื่องจากไม่ค่อยคุ้นชินกับเครื่องแมคอินทอช happy.gif