ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

Download MP3 การนั่งสมาธิ ได้ที่ไหน อย่างไรครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 tawan44

tawan44
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 July 2006 - 10:40 AM

#2 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 July 2006 - 10:45 AM

http://www.kalyanami...ing.asp?catid=6
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#3 koonpatt

koonpatt
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 July 2006 - 11:03 AM

อันนี้ก็ด้วยนะคะ

http://www.kalyanami...ing.asp?catid=2

เป็นไฟล์เสียงหลวงพ่อนำนั่งสมาธิค่ะ มีเยอะมากค่ะ เลือกได้เลย แต่จะติดปัญหานิดนึงตรงที่ บางไฟล์ โหลดได้ไม่จบนะคะ ต้องลองฟังดูด้วยค่ะ อย่างเช่น ไฟล์ที่เค้าระบุว่าจะมีขนาด 5.39 MB แต่พอโหลด อาจจะได้ไม่เท่าที่ระบุไว้ ก็ต้องลองฟังดูนะคะ เคยโทร.ไปที่ call center เค้าบอกว่า รับทราบและจะปรับปรุงค่ะ แต่ยังไม่ได้ลองโหลดใหม่เลย ตอนนี้ก็โหลดมาเก็บไว้ในโทรศัพท์เหมือนกันค่ะ

โหลดไฟล์ที่ โพสต์ที่ 5 นะคะ
จึงยังคง เชื่อมั่นและศรัทธาใน "รัก" เหมือนอย่างที่เคย...เสมอมา...และจะตลอดไป
แด่
เธอ...ผู้นำแสงสว่างสู่...กลางใจ

#4 tawan44

tawan44
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 July 2006 - 02:39 PM

ขอบคุณมากครับ

#5 koonpatt

koonpatt
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 July 2006 - 02:59 PM

เพิ่มเติมค่ะ เพิ่งลองโหลดใหม่ค่ะ คราวนี้โหลดได้เต็มไฟล์แล้วค่ะ

อันนี้ชื่อว่า "เราเกิดมาเพื่อทำพระนิพพานให้แจ้ง"

[attachmentid=6756]

อันนี้เป็นไฟล์เมื่อเช้านะคะ แก้ตัวค่ะ ชื่อว่า "ไปพระนิพพานได้ด้วยกายธรรม"

[attachmentid=6757]

ไฟล์แนบ

จึงยังคง เชื่อมั่นและศรัทธาใน "รัก" เหมือนอย่างที่เคย...เสมอมา...และจะตลอดไป
แด่
เธอ...ผู้นำแสงสว่างสู่...กลางใจ

#6 พงษ์พันธ์

พงษ์พันธ์
  • 55 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 July 2006 - 04:49 PM

มีเป็นเพลงนำนั่งมั้ยครับ

#7 koonpatt

koonpatt
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 July 2006 - 09:36 PM

เพลงนำนั่งนี่ คงต้องขอนั่งฟังก่อนนะคะ แต่ถ้ามีชื่อเพลงก็จะดีค่ะ จะได้หาง่ายนะคะ
แด่

#8 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 August 2006 - 11:55 AM

อย่าลืมทำใจใสๆด้วยนะค่ะ

#9 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 August 2006 - 08:08 PM

อยากได้ไฟล์ภาพหมู่คณะนั่งหลับตาฝึกสมาธิตามเสียงหลวงพ่อ ที่ออกอากาศทาง DMC ช่วงวิธีฝึกสมาธิเบื้องต้น ไม่ทราบว่าจะหาได้จากที่ไหนคะ

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#10 koonpatt

koonpatt
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 August 2006 - 10:18 PM

อันนี้คาดว่าไม่มีค่ะ ขออภัยด้วยนะคะ ถ้าจะมี ก็คงเป็น vcd นั่นแหล่ะค่ะ ภาพนิ่งเท่าที่ดูมานี่ยังไม่เห็นค่ะ
แด่

#11 ลูกน้ำ...

ลูกน้ำ...
  • 24 โพสต์
  • Interests:สนใจเพราะเห็นว่าเป้นเว๊บของวัดของเลยลองเล่นดูค่ะ

โพสต์เมื่อ 04 August 2006 - 06:00 PM

เป็นไฟล์เสียงหลวงพ่อนำนั่งสมาธิค่ะ มีเยอะมากค่ะ เลือกได้เลย แต่จะติดปัญหานิดนึงตรงที่ บางไฟล์ โหลดได้ไม่จบนะคะ ต้องลองฟังดูด้วยค่ะ อย่างเช่น ไฟล์ที่เค้าระบุว่าจะมีขนาด 5.39 MB แต่พอโหลด อาจจะได้ไม่เท่าที่ระบุไว้ ก็ต้องลองฟังดูนะคะ เคยโทร.ไปที่ call center เค้าบอกว่า รับทราบและจะปรับปรุงค่ะ แต่ยังไม่ได้ลองโหลดใหม่เลย ตอนนี้ก็โหลดมาเก็บไว้ในโทรศัพท์เหมือนกันค่ะ

โหลดไฟล์ที่ โพสต์ที่ 5 นะคะ

ความสงบใจ เป็นสมบัติอันลำค่า
ยิ่งกว่าสมบัติของพระเจ้าจักรพรรดิ
เมื่อไรมากระทบ อย่าให้สะเทือนถึงใจ

ตะวันธรรม