ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

..ยิ้ม..ยิ้ม..ยิ้ม..

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Mai D na

Mai D na
  • 282 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2006 - 05:35 PM

ยิ้ม กัน หรือ ยัง จ๊ะ ??

ยิ้ม กัน ไป ทั่ว โลก แล้ว หรือ ยัง จ๊ะ??

ถ้า ใคร ยิ้ม แล้ว ...

ขอ ให้ รวย..

เรา จะ ได้ ยิน ประ โยค เล่า นี้ จาก คุณ ครู ไม่ ใหญ่ เสมอ ๆ

จะ ว่า ทุก ครั้ง ก็ ได้ ที่ ท่าน ลง ให้ โอ วาท

ดวงใจมีสุข..คือดวงใจ..ของผู้ให้

เริ่มจากใจ..ของผู้ให้..ใสสดก่อน

ให้ความรัก ความเมตตา เอื้ออาทร

ปีติสุข..ซาบซ่านก่อน..ก่อนส่งใจ

เริ่มจากยิ้ม ยิ้มละไม ให้ข้างข้าง

ฉันยิ้มบ้าง เธอยิ้มบ้าง ช่างสดใส

ยิ้มส่งยิ้ม.. ยิ้มให้เธอ..ด้วยจริงใจ

ความขุ่นมัว ก็เหือดหาย คลี่คลายพลัน

ยิ้ม..ยิ้ม..ยิ้ม..ยิ้ม ..ใส..ใส

พร้อมส่งใจสวยสวยไปด้วยนั้น

ฝากยิ้มไปให้เพื่อนเธอด้วยแล้วกัน

เพิ่มสัมพันธ์ แบ่งปัน ปันน้ำใจ..

หน้าก็สวย ยิ้มก็ใส วัยก็อ่อน

งามฉะอ้อน นิดนิด อยากชิดใกล้

ต่อสัมพันธ์ ฉันท์มิตร ยืดยาวไกล

ด้วยดวงใจ ของผู้ให้ ในยิ้มงาม..

วัน นี้ คุณ ยิ้ม แล้ว หรือ ยัง

แม้กาลเวลาจะเปลี่ยนไป
แต่..
เ ป้ า ห ม า ย ไ ม่ เ ป ลี่ ย น แ ป ร

#2 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 August 2006 - 12:53 PM

ผมยิ้มแล้วครับบบบบบบ+

#3 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 05 August 2006 - 12:57 PM

สาธุกับคุณact na ja ค่ะ
โพสต์ทีไร มีรูปน่ารักๆ ทั้งนั้นเลย
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#4 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 August 2006 - 07:36 PM

ยิ้ม แล้ว ครับ สาธุ

ลูกพระธรรม

#5 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 07 August 2006 - 10:59 AM

สาธุ...ยิ้มแล้วค๊า smile.gif

#6 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 07 August 2006 - 01:11 PM

ยิ้มแล้วค่ะ ยิ้มๆๆยิ้มกันทุกคนอย่าเก็บไว้
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#7 dek-d ka

dek-d ka
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 August 2006 - 06:57 PM

ยิ้มแล้วค่ะ อนุโมทนา สาธุค่ะ

#8 รองเท้าที่ใส่พอดี

รองเท้าที่ใส่พอดี
  • 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 August 2006 - 09:23 PM

ได้ ยิ้ม ตอนที่ได้อ่านบทความจากคุณนี่หล่ะคะ

ขอบคุณนะคะ
[font=Arial]

#9 BiBi

BiBi
  • 240 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 August 2006 - 03:42 PM

ยิ้มแล้วค่ะ สาธุ
ทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#10 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 August 2006 - 08:08 PM

ยิ้มแล้วค่ะ ได้ฟังน้องสหัสชัย(ถ้าเขียนผิดขออภัยนะคะ)ร้องเพลง"อากาศไม่อาจผ่าน" เก่งจริงๆเลยเด็กคนนี้

#11 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 09 August 2006 - 07:53 AM

ได้ฟังน้องสหัสชัย(ถ้าเขียนผิดขออภัยนะคะ)ร้องเพลง"อากาศไม่อาจผ่าน" เก่งจริงๆเลยเด็กคนนี้

ใช่ค่ะใช่...เก่ง+น่ารักจริง ๆ คุณครูไม่ใหญ่ยิ้มไม่หุบเลย happy.gif

#12 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 19 September 2006 - 10:47 PM

อนุโมทนา
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#13 krittiya

krittiya
  • 77 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2007 - 09:32 PM

ขอบคุณค่ะ ขออณุญาติไปเผยแผ่ต่อน่ะค่ะ

#14 ข้ามันลูกทุ่ง

ข้ามันลูกทุ่ง
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 February 2008 - 09:50 PM

ยิ้ม แล้ว ครับ สาธุ