ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เข้าสักการะรูปหล่อทองคำห้องปัญญา วันอาทิตย์ที่ 27 สิงหา คือ วันสุดท้ายครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 August 2006 - 10:55 PM

เหมือนได้ยินประกาศจากหัวหน้าชั้นว่า วันอาทิตย์ที่ 27 สิงหาคมนี้ เป็นวันสุดท้ายที่จะสามารถเข้าสักการะรูปหล่อทองคำหลวงพ่อวัดปากน้ำที่ห้องปัญญานะครับ คงมีการเปลี่ยนแปลงจากวันที่ 3 กันยายน เลื่อนเร็วขึ้นเป็น 27 สิงหาคม ครับ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#2 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 August 2006 - 11:02 PM

ขอบคุณค่ะ
072

#3 ตามรอย

ตามรอย
  • 72 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 August 2006 - 06:35 AM

ถามหน่อยนะ...ต่อไป..ไปนั่งสมาธิที่ห้องปัญญาได้อีกหรือปล่าวคะ...หรือต้องไปนั่งที่วิหารหลวงปู่เขาจะเปิดให้เข้าไปหรือไม่อย่างไร...ขอบคุณค่ะ unsure.gif

#4 Michael

Michael
  • 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 August 2006 - 11:10 AM

อย่างน้ต้องรีบไปสักการะซะแล้วเพราะเป็นครั้งสุดท้าย

บุญรักษา

#5 BiBi

BiBi
  • 240 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 August 2006 - 07:58 PM

งะ พึ่งทราบอ่ะค่ะ กลับถึงบ้านแล้ว อดเยย cry_smile.gif
ทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#6 airry

airry
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 August 2006 - 10:28 PM

เอาบุญมาฝากทุกท่านนะคับวันนี้ ผมไปนั่งสมาธิที่ห้องปัญญามา
ซึ่งเป็นวันสุดท้ายสำหรับคนที่ไม่ได้มานะคับ นั่งสบาย ๆๆๆ ใจนิ่งๆๆ
ตั้ง ชั่วโมง กว่า คับ ..... และจะติดตั้ง DMC ที่บ้าน เดือน หน้าด้วย

#7 บีบีน้อย

บีบีน้อย
  • 116 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 August 2006 - 11:27 PM

สาธุค่า ^^

ไม่มีโอกาสได้ไปเลยเสียใจจัง - -"

#8 คนรักวัด

คนรักวัด
  • 626 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2006 - 12:31 PM

สาธุ ขอขอบคุณ และอนุโมทนากับทุกคว่ามเห็นครับ
อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ
โก หิ นาโถ ปโร สิยา
อตฺตนา หิ สุทนฺเตน
นาถํ ลภติ ทุลฺลภํ . . . ฯ ๑๖๐ ฯ

เราต้องพึ่งตัวเราเอง
คนอื่นใครเล่าจะเป็นที่พึ่งได้
บุคคลผู้ฝึกตนดีแล้ว
ย่อมได้ที่พึ่งที่ได้แสนยาก

Oneself indeed is master of oneself,
Who else could other master be?
With oneself perfectly trained,
One obtains a refuge hard to gain

#9 นับดาว

นับดาว
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2006 - 02:39 PM

เอาบุญมาฝากทุกท่านเช่นกันค่ะ

เมื่อวานนำพวงมาลัยไปสักการะท่าน

และหยอดตู้ปัจจัยกับหลวงปู่

รวมทั้งไปนั่งสมาธิตั้งแต่ หกโมงกว่าถึงหนึ่งทุ่ม

ขอให้ได้บุญเท่ากันทุกท่านเลยนะคะ
ถ้าใจใส

เรื่องดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน

#10 สายธารธรรม

สายธารธรรม
  • 125 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2006 - 06:42 PM

เมื่อวานไม่ได้ไปค่ะ เสียดายยยยย.. มากๆเลย

ผมไปนั่งสมาธิที่ห้องปัญญามา
ซึ่งเป็นวันสุดท้ายสำหรับคนที่ไม่ได้มานะคับ นั่งสบาย ๆๆๆ ใจนิ่งๆๆ
ตั้ง ชั่วโมง กว่า คับ ..... และจะติดตั้ง DMC ที่บ้าน เดือน หน้าด้วย

เมื่อวานนำพวงมาลัยไปสักการะท่าน

และหยอดตู้ปัจจัยกับหลวงปู่

รวมทั้งไปนั่งสมาธิตั้งแต่ หกโมงกว่าถึงหนึ่งทุ่ม

ขอให้ได้บุญเท่ากันทุกท่านเลยนะคะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ.... สาธุ
บุญเป็นพลังแห่งความบริสุทธิ์

ที่จะบันดาลให้เกิดความสุข ความสำเร็จในชีวิตในทุกๆระดับ

#11 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 28 August 2006 - 08:45 PM

ดีนะค่ะเนี๋ยหนุเพิ่งไปกราบหลวงปู่มาเองค่ะวันที่27กะว่าจะนั่งสมาธิด้วยแต่เหตุจำเป็นเพราะต้องพาน้องๆไปชมวัดต่อนะคะเลยไม่ได้นั่งเลย
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#12 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 07 October 2006 - 10:23 PM

ต้องเตรียมอะไรหลายๆๆอย่างล่ะครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี