ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

AM 1521 KHz. ถ่ายทอดสด DMC ในกทม.และปริมนฑลแล้ววันนี้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 September 2006 - 07:42 PM

มีข่าวฝาก ประชาสัมพันธ์ค่ะ ขณะนี้ ทางสถานีวิทยุกองพลที่๑ นทพ.919 คลื่นความถี่ 1521 KHz.

ได้ออกอากาศ DMC ช่วงเวลา 19.30 น - 24.00น

(ช่วงโรงเรียนอนุบาลพอดี)

พื้นที่สัญญาณ กรุงเทพฯ, อยุธยา, สระบุรี อ่างทอง ฯลฯ ทั้งหมด 25 จังหวัด ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 05 September 2006 - 08:20 PM

อยากให้ไปถึงโคราชจังเลยค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#3 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 September 2006 - 09:19 AM

AM 1521 Khz ยังถ่ายทอดสด โรงเรียนอนุบาลฯ เวลา 19.30-24.00 น. จันทร์-อาทิตย์ อยู่นะคะ

สิ่งที่ต้องการจากสมาชิก คือ ผลการรับฟัง เขตไหนจังหวัดไหนฟังกันได้บ้าง

ข้อมูลของสถานี แจ้งมาว่ารับฟังได้ 25 จังหวัด

แจ้งผ่านทาง sms 08-1422-3288 หรือ e-mail [email protected]

ส่วนสมาชิก FM 102.25 Mhz ว้นที่ 7 นี้น่าจะใช้ได้นะคะ คาดว่าจะแรงกว่าเดิม เยอะเลย
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#4 ตามรอย

ตามรอย
  • 72 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 September 2006 - 11:46 AM

FM102.25 เวลาใดคะ หรือเวลาเดียวกับเอเอ็ม สาธุ จะได้บอกต่อคนอื่นมีคนอยากฟังหลายคนจะบอกบุญต่อค่ะ สาธุๆๆๆๆ laugh.gif

#5 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 10 September 2006 - 09:02 PM

แล้วในช่วงเวลากลางวัน am มีถ่ายทอดในช่องใหนบ้างครับพอดีเพื่อน.....ในทางบ้านบางท่านไม่สามารถดูได้เกี่ยวกับจานท่านเลยใช่วิธีวิทยุแต่มีวิทยุชุมชนถ่ายทอกแต่ไม่ถ่ายทอดตลอดเวลา มีช่องใหนบ้างมั้ยครับที่ถ่ายทอดออกอากาศตลอดเวลาใน AM สาธุล่วงหน้า

Fm มีการถ่ายทอดตลอดเวลาทั้งวันครับ ทาง Dmc มีถ่ายแบบใหนทาง FM ก็ตามนั้นครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#6 คริสตรัล บอล

คริสตรัล บอล
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 07:42 PM

ดินแดง อนุสาวรีย์ชัย ราชเทวี ประตูน้ำ ราชประสงค์ FM 102.75 24ชม. คร้าบบบบ

#7 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 10:05 PM

ที่บ้านพี่แมรี่ ได้บอกให้ลองเปิดฟัง เค้าบอกว่า ได้ฟังนิดเดียวแล้วก็มีสัญญาณจากคลื่นท้องถิ่นเข้ามาแทรก
ทำให้ไม่สามารถฟังได้ ปรับคลื่นแล้วก็ไม่ชัดเจนค่ะ

ถนนเอกชัย แถววัดไทร ก่อนถึงปิ่นทอง เขตบางบุนเทียน แต่ยังไม่ถึงบางบอน จ. กทมค่ะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#8 ตามรอย

ตามรอย
  • 72 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 September 2006 - 06:25 AM

บ้านอยู่พุทธมณฑลสายสี่ค่ะวันที่13ที่ผ่านมาทุ่มครึ่งไปเปิดเอฟเอ็ม 102.25 รับไม่ได้ค่ะ ว่าจะไปนอนฟังที่เตียงเปิดหาทั้งเอฟเอ็ม เอเอ็ม ไม่ได้ค่ะ ทำไมคะ ..หรือสัญญาณไปไม่ถึง..ช่วยด้วยต่ะ

#9 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 12:53 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ