ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ช่วงนี้ถ้าเข้า MSN ไม่ได้ให้ทำแบบนี้นะครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 15 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Ariya San

Ariya San
  • 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 September 2006 - 11:08 PM

สําหรับคนที่เข้า เอ็ม ไม่ได้ ตั้งแต่บ่ายแก่ๆวันนี้ ละก็ .. มาทําตามนี้น๊า

เข้าไปที่ C:\Windows\System32\Drivers\etc\hosts โดย open with .. ใช้โปนแกรม Notepad เปิด

และ ใส่ 2ตัวนี่ลงไปข้างล่างสุด

65.54.239.80 messenger.hotmail.com
65.54.239.80 dp.msnmessenger.akadns.net

คลิก เซฟ มัน และ เริ่มไป sign in MSN ใหม่ อีกครั้ง

ให้แน่ใจว่าลบ มันออกใน 2 วัน เพราะ those servers are temporary until they get the other servers up and running again (แปลเองนะ)

Credit : http://forum.mess.be...showtopic=13646 & pookpooi

#2 O:-) FaiRy

O:-) FaiRy
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 September 2006 - 11:53 PM

จะลองทำเดี๋ยวนี้เลยค่ะ

พยายามออนไลน์มาตั้งแต่ตอนเย็นๆ ก็ทำไม่ได้ เดี๋ยวนะลองทำตามดูนะคะ

#3 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 September 2006 - 11:53 PM

ขอบคุณค่ะ แก้ไขใช้ได้แล้วค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#4 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 September 2006 - 11:54 PM

ช่วงเย็นนี้เข้าไม่ได้เลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ตอนนี้เข้าได้แล้วค่ะ (5 ทุ่ม)
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#5 O:-) FaiRy

• 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 September 2006 - 11:57 PM

Ariya San ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ

ทำเรียบร้อย ออนไลน์ได้ปกติแล้วค่ะ

ให้แน่ใจว่าลบ มันออกใน 2 วัน เพราะ those servers are temporary until they get the other servers up and running again (แปลเองนะ)

คืออะไรคะ?

ให้กลับไปลบ ๒ บรรทัดนั้นออกภายใน ๒ วันเหรอคะ?

Ariya San ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ

ทำเรียบร้อย ออนไลน์ได้ปกติแล้วค่ะ

คืออะไรคะ?

ให้กลับไปลบ ๒ บรรทัดนั้นออกภายใน ๒ วันเหรอคะ?

#6 Ariya San

Ariya San
  • 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 01:02 AM

คิดว่า Server ของ MSN ในเมืองไทยคงจะมีปัญหานะครับ เพราะเพื่อนที่อยู่ประเทศอื่น (อเมริกากับเวียดนาม) ก็ใช้ได้ตามปกติ

ทาง MSN เลยย้าย Server ชั่วคราวมาที่ 65.54.239.80 ครับ

เค้าคิดว่า 2 วันก็แก้เสร็จเลยบอกให้ลบ 2 บรรทัดนั้นออกครับ

ถ้าวันพุธหรือพฤหัสเข้า MSN ไม่ได้ก็ให้ลองลบทั้ง 2 บรรทัดที่พึ่ง ADD เข้าไปนะครับ

ไว้ถ้าช่วงนั้นเกิดปัญหาอะไรให้ใช้ http://e-buddy.com ไปก่อนนะครับ (แก้ขัด)

ไว้หากมีอะไรเพิ่มเติมจะอัพเดทมาให้ครับ

ขออนุโมธนาบุญกับนักสร้างบารมีทุกท่านครับ

#7 O:-) FaiRy

• 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 01:16 AM

ขอบคุณค่ะ

#8 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 08:03 AM

เมื่อคืนลองเข้า Msn ก็เข้าไม่ได้เลย sad.gif
เช้านี้เข้าได้เรียบร้อยแล้วครับ smile.gif

#9 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 09:03 AM

สาธุมากเลยลองตั้งนานไม่ได้ตอนเช้าเลยมาลองเปิดดูว่าได้แล้ว
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#10 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 10:05 AM

ลบ

65.54.239.80 messenger.hotmail.com
65.54.239.80 dp.msnmessenger.akadns.net

ออกหมดแล้วค่ะ วันนี้กลับมาใช้แบบปกติแล้วค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#11 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 11:56 AM

ค่อนข้างอันตรายหน่อยนะครับ สำหรับการแก้ไฟล์ hosts

1. คือถ้าไม่ได้ลบออก ในภายหลังที่ มีการเปลี่ยน server ไปใช้เครื่องที่อื่นเครื่องเราจะใช้ไม่ได้ครับ
2. มีข้อมูลที่ต้องใช้งานของ โอเอส คือ 127.0.0.1 localhost อันนี้ลบไม่ได้นะ

ถ้าพอเข้าใจก็แก้ได้ครับ

#12 นับดาว

นับดาว
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 01:32 PM

ขอบคุณค่ะ

ก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่า MSN น่าจะมีปัญหา

เพราะ SKYPE ยังเข้าได้อยู่

ช่วงนี้เป้นบ่อยเหมือนกันนะคะ
ถ้าใจใส

เรื่องดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน

#13 Ariya San

Ariya San
  • 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 02:53 PM

ตอนนี้ MSN เข้าได้ปกติแล้วนะครับ

รบกวนลบทั้ง 2 บรรทัดทิ้งนะครับ

มิฉะนั้นอาจเป็นช่องทางของ Virus ได้ในอนาคตครับ

ขออนุโมธนาบุญครับ

#14 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 06:02 PM

เมื่อวานก็เข้าไม่ได้เลยค่ะ เลยมาเล่นวันนี้เลยเข้าได้
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#15 dmm

dmm
  • 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 10:19 AM

ขอบคุณมากนะครับที่แบ่งปันความรู้ใหม่ๆให้เพราะมีหลายๆคนเข้าไม่ได้ให้ได้บุญแยอะๆนะครับ

#16 joeintra

joeintra
  • 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 05:23 PM

แล้วคนที่เข้าได้ตามปกติ จำเป็นต้องลบออกไปหรือป่าวครับ