ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ภาพ Wallpaper

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 baby

baby
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 09:08 AM

คือว่าอยากให้มือถือมีภาพ Wallpaper เป็นรูปองค์พระผุดนะค่ะ
แต่ไม่ทราบว่าจะทำยังงัย ใครมีบ้างค่ะ ขอบ้างได้มั๊ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

-----------------------------------------
ช่วยแก้ไขโค๊ตผิดโดย ลูกพระธัมฯ Merry Ma

#2 Artit

Artit
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 09:45 AM

เชิญได้ที่ http://www.dmc4u.com/ มีwallpaperอยู่นะ

#3 baby

baby
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 09:54 AM

ปัญหามันอยู่ที่ มือถือที่ใช้อยู่ตอนนี้เป็นระบบ ของ True นะค่ะ ไม่ใช่ dtac ก็เลยทำไม่ได้นะค่ะ

#4 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 10:18 AM

ให้เพื่อนที่มีภาพองค์พระ ส่งภาพผ่านสาย cable, mms หรือ bluetooth มาให้สิครับ ถ้าไม่มี pm มาบอกผมก้ได้เดี๋ยวส่งไปให้

#5 เป็นหนึ่ง

เป็นหนึ่ง
  • 354 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 10:48 AM

โทรศัพท์ที่ใช้อยู่ มี gprs หรือ wap ที่อ่าน html ได้ไหมครับ ถ้าได้ดาวน์โหลดได้โดยตรงจาก
http://www.kalyanami...ex_download.asp

ดูที่หัวข้อ Wallpaper โทรศัพท์มือถือรูปองค์พระผุด ลองอ่านดูนะครับ ในลิ้งค์ที่ให้ไปจะมีวิธีการดาวน์โหลดอย่างคราวๆให้อ่านด้วย
I just gotta get out of this prison cell.
Someday I'm gonna be free.

#6 middleway

middleway
  • 114 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 12:11 PM

ที่วัดมีบริการโหลดไฟล์ค่ะ ที่เสา O(โอ)15 ทุกวันอาทิตย์
เอาสาย data link ไปด้วยก็ดีนะคะ แต่ถ้ามี bluetooth ก็ไม่ต้องค่ะ

#7 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 06:03 PM

หนุโหลดเพลงของวัดเข้ามือถือแล้วละค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#8 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 09:41 PM

ผมยังใช้มือถือรุ่นเก่าอยู่อ่ะเลยไม่ได้ใช้อ่ะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี