ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

วิธีดู DMC โดยไม่เปิดผ่านเว็บ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 09:10 PM

สำหรับบางท่านที่อาจยังไม่ทราบ (สืบเนื่องจากกระทู้ ดู DMC ผ่าน sanook.com)

ผมใช้วิธี copy URL แล้วมาเปิดใน windoe media player แล้ว save ไว้ที่ desk top
เปิดคอมมา ก้อดูได้เลย ไม่ต้องเปิดเว็บ ง่ายๆๆ

เช่น
1. copy URL http://203.146.251.191/vcont450k_4 (speed 450k)

2.แล้วมาเปิดใน WMP at Open URL

3. then paste URL + enter

4. save as on desk top

จะสามารถดู DMC โดยไม่ต้องเปิดเว็บครับ
จะย่อหรือขยายภาพได้ตามใจ

ถ้าความเร็วเน็ตต่ำ ก้อลด speed ลงมา เป็น
vcont230k_3 (speed 230k)
vcont100k_2 (speed 100k)
vcont30k_1 (speed 30k)

ลองทำดูสิ

#2 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 09:11 PM

เปิดเว็บเถอะครับ ถ้าอยากให้เว็บ DMC แซงเว็บอื่นๆ ขึ้นอันดับ 1 smile.gif ฮิๆ

เมื่อวานอันดับ 3 ในหมวดศาสนาครับ

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปปราบมารได้ไง

#3 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 09:37 PM

ก็ดีนะคะ เข้ามาเวบกันมากๆ ให้เวบDMC ขึ้นเป็นอันดับที่หนึ่ง
คนก็จะ "...เอ๊ะ เวบอะไรน่ะ ต้องดีแน่เลย มีคนดูตั้งเยอะแน่ะ อืม ลองเข้าไปดูหน่อยสิว่าเป็นไง dmc "...แล้วก็จะได้คลิกเข้ามาดู dmc
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#4 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 09:37 PM

ขอเป็นกำลังใจให้ทะลุอันดับ1ให้ได้ครับ หุหุ happy.gif
เราไม่หวังเพียงแค่อันดับ1ใช่ไหมครับ ต้องอันดับThe best of the best of the best ......
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#5 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 10:06 PM

เป็นความคิดที่ดีนะครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#6 สัมมาอะระหัง

สัมมาอะระหัง
  • 235 โพสต์
  • Interests:computer,dhamma

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 10:08 PM

หนับหนุนให้เข้าเป็นอันดับ 1 ไวๆครับ ปกติชอบมาเยี่ยมชมผ่านหน้าเว็บอยุ่แล้ว เพราะจะได้เห็นและอัพเดทข้อมูลต่างๆด้วยนะครับ ที่ 1 ๆๆๆ สาธุครับ
[attachmentid=7903]

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  sun01.gif   7.19K   15 ดาวน์โหลด

ศีล..เป็นเบื้องต้น เป็นที่ตั้ง เป็นบ่อเกิดแห่งคุณความดีทั้งหลาย และเป็นประธานแห่งธรรมทั้งปวง บุคคลใดชำระศีลให้บริสุทธิ์แล้ว จะเป็นเหตุให้เว้นจากความทุจริต จิตจะร่าเริงแจ่มใส และเป็นท่า หยั่งลงมหาสมุทร คือ นิพพาน

#7 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 10:24 PM

เปิดคอมปั๊บ เข้าเวบนี้ก่อนเลยนั้นคือwww.dmc.tvนั้นเอง
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#8 iMac24

iMac24
  • 437 โพสต์
  • Interests:เกิดมาสร้างบารมี

โพสต์เมื่อ 21 September 2006 - 11:06 PM

มาช่วยกันดันเว็บ dmc.tv กันเถอะครับ ohmy.gif
จงสู้และอย่าท้อ ลูกเอย
ต้องถึงธรรมอย่างเสบย แน่แท้
ให้ทำอย่างที่เคย สอนสั่ง
นั่ง บ่ มีข้อแม้ จักได้ธรรมครอง

สุนทรพ่อ

มาร่วมกันสร้างสันติสุขให้กับโลกกันเถอะ

#9 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 12:06 AM

เอ่อ พี่น้องครับ

ผม จขกท ไม่ได้ห้ามเปิดเข้าเว็บหรอกนะครับ

คือสืบเนื่องจากเห็นกระทู้อื่น บอกว่า

= ดู DMC ผ่านหน้า sanook.com ภาพดีมากครับ=

ก้อเลยแค่จะมาบอกว่า ดู DMC แบบอื่นก้อมี

สำหรับผมแล้ว เปิดคอมแล้วก้อดู DMC เลยค่อยมาเปิดเว็บ

เพราะบางทีทำงาน ไม่ค่อยได้ดูหรอก ฟังซะมากกว่า

ส่วนเรื่องอยากให้เว็บขึ้นอันดับนั้น ไมทราบจริงๆ(ไม่ทันคิด)

เพราะปกติเปิดเว็บก้อดู DMC อย่างเดียว

#10 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 04:27 AM

ขอแสดงความยินดีกับเวป DMC ด้วย

ตอนนี้มีเวลาว่าง ๆ ก็เข้าออกเวปนี้บ่อย ๆ เพราะเริ่มมีข้อมูลให้ศึกษามากขึ้นเยอะ
ดูแล้วสบายใจครับ อีกช่องทางหนึ่งมีไว้ถ้าเผื่อเวปนี้เข้ายาก ( คนเข้ามากจนเปิดดูไม่ได้ )
ก็ดีเหมือนกันครับ เผื่อเอาไว้
หยุดคือตัวสำเร็จ

#11 ตามรอย

ตามรอย
  • 72 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 05:43 AM

ตอนนี้ใช้เนตเดือนละ590บาทคุ้มอย่างเดียวคือใช้เขา dmc นอกนั้นแทบไม่ได้ใช้อะไรนอกจาดเมลล์บางครั้ง ตอนแรกว่าจะเลิกเนตเพราะไม่คุ้ม แต่เพื่อนบอกว่าเพียงแค่ได้เข้า ดีเอ็มซีกะคุ้มแล้ว เลยต่อ อิอิ

#12 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 11:20 AM

เข้ามาดูใน web เพื่อเป็นกำลังใจให้กับทีมงานผู้พัฒนาครับ smile.gif

#13 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2006 - 09:13 PM

ดีจังค่ะ คงจะอันดับหนึ่งในไม่ช้านี้ เรามาตั้ง default home page เปิด www.dmc.tv กันเถอะ

ส่วนตัวพี่แมรี่ดูด้วย Window Media Play โดยใส่ url เหมือนอย่างที่คุณ somch แสดงให้ดูเลยค่ะ
โดยปกติจะเลือกแค่ 230k แล้ว add playlist ไว้ค่ะ เพราะว่า 450k มักจะกระตุก/ขาดช่วง
แต่ก็ add playlist ไว้ทั้ง 20k 100k 230k 450k เพื่อให้เราสามารถเลือกความชัด
หรือปรับเมื่อความเร็วอินเตอร์เน็ตเราตก
(ถ้าดูผ่านเว็บจะฉายล่วงหน้าไปก่อน การดูผ่าน WMP 1-3 วินาทีค่ะ)

ที่ใช้ Window Media Player เพราะว่ามันสามารถลดลงไปที่ task bar
เปิดเป็นจอเล็กๆ ทางด้านขวาล่างได้ แล้วก็ยัง always on top
หมายถึงว่าเราสามารถดู DMC ได้ตลอดเวลา ไม่ขาดช่วง
ไม่ว่าเราจะเปิดเว็บไซต์อื่น หรือว่านั่งทำงานอยู่ด้วยโปรแกรมอย่างอื่นค่ะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#14 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 04:26 PM

อยากให้ DMC ขึ้นที่1 เร็วๆ
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#15 Mutchima Life

Mutchima Life
  • 4 โพสต์
  • Interests:ชอบการปฏิบัติธรรมค่ะ

โพสต์เมื่อ 26 October 2006 - 01:34 PM

ดีจังเลยค่ะอยากให้คนเข้ามาดูเว็บไซน์นี้เยอะ จะได้มาศึกษาเรียนรู้เรื่องราวความเป็นจริงของชีวิต และช่วยกันขยายสิ่งดีๆนี้ไปสู่คนที่เขารัก แล้วสันติสุขก็จะเกิดขึ้นกับโลกใบนี้