ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

กราบขอบคุณ..คุณป้าเจ้าของบ้านที่แผ่นดินใบบัวด้วยค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2006 - 07:07 PM

ก่อนอื่นต้องขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ไปร่วมพีธีที่แผ่นดินใบบัวด้วยนะคะ รู้สึกจะเป็นงานแรกที่กลับถึงบ้านค่อนข้างดึก (เกือบๆ 5 ทุ่ม) sleep.gif แต่ก็พยายามรักษาใจ ไม่ให้บุญหก ปลื้มปิติใจทั้งวัน เกือบจะพลาดก็ตอนรอรถบัสขากลับนี่หล่ะค่ะ mad.gif โชคดีที่เจอบ้านหลังหนึ่งที่อยู่ตรงบริเวณที่ให้รถบัสกลับรถ มีคุณป้าใจดี เปิดประตูต้อนรับสาธุชนให้เข้าไปใช้บริการห้องน้ำ และล้างเท้า พวกเราก็ต่อแถวกันยาวเหยียด แต่ทุกคนก็มีแต่รอยยิ้ม (สมกับเป็นนักเรียนอนุบาลฯ จริงๆ) ใช้บริการเสร็จ มองหาคุณป้าไม่เจอ ยังไม่ได้กราบขอบคุณและอนุโมทนาบุญที่ได้ให้พวกเราใช้บริการห้องน้ำ

ขอใช้เว็บบอร์ดนี้..เป็นสื่อฝากคำขอบคุณไปยังคุณป้าเจ้าของบ้านด้วยนะคะ

ขออานิสงส์ผลบุญที่คุณป้าได้ให้พวกเราใช้บริการห้องน้ำเพื่อปลดทุกข์ ปลดกังวล จงส่งผลดลบันดาลให้คุณป้าหมดทุกข์ หมดโศก หมดโรค หมดภัย เดินทางไป ณ ที่แห่งใด ให้ได้รับความสะดวกสบาย ให้เข้าถึงธรรมได้โดยง่าย โดยเร็วพลัน..เทอญ.. สาธุ happy.gif

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#2 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2006 - 07:17 PM

ร่วมแจมฝากด้วยคน
ขอบคุณครับ
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#3 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 11 October 2006 - 07:41 PM

อนุโมทนาบุญกับคุณป้าและคุณเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ
สาธุ
Relax & Alert

#4 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 11 October 2006 - 07:42 PM

...โชคดีที่เจอบ้านหลังหนึ่งที่อยู่ตรงบริเวณที่ให้รถบัสกลับรถ มีคุณป้าใจดี เปิดประตูต้อนรับสาธุชนให้เข้าไปใช้บริการห้องน้ำ และล้างเท้า พวกเราก็ต่อแถวกันยาวเหยียด แต่ทุกคนก็มีแต่รอยยิ้ม (สมกับเป็นนักเรียนอนุบาลฯ จริงๆ) ใช้บริการเสร็จ มองหาคุณป้าไม่เจอ ยังไม่ได้กราบขอบคุณและอนุโมทนาบุญที่ได้ให้พวกเราใช้บริการห้องน้ำ

ขอใช้เว็บบอร์ดนี้..เป็นสื่อฝากคำขอบคุณไปยังคุณป้าเจ้าของบ้านด้วยนะคะ...___By ท่าน 'smiling girl'
อ่า สุดยอดจริงๆ นะครับ ท่านคุณป้าผู้นี้ นะครับ ใจกว้าง ใจใหญ่ ใช้ได้เลยที่เดียว แล้วก็ ท่าน smiling girl ก็นิศัยน่ารักไม่ธรรมดาเลยนะครับ จริงๆนะ smile.gif ถ้ามีโอกาศหน้าที่ ท่าน smiling girl ได้แวะไปแถวๆ นั้นอีกคงจะได้ ขอบคุณ และอวยพร กับ ท่านคุณป้า ผู้นั้นได้ด้วยตัวเองเลยนะจ๊ะ laugh.gif smile.gif laugh.gif

...ขออานิสงส์ผลบุญที่คุณป้าได้ให้พวกเราใช้บริการห้องน้ำเพื่อปลดทุกข์ ปลดกังวล จงส่งผลดลบันดาลให้คุณป้าหมดทุกข์ หมดโศก หมดโรค หมดภัย เดินทางไป ณ ที่แห่งใด ให้ได้รับความสะดวกสบาย ให้เข้าถึงธรรมได้โดยง่าย โดยเร็วพลัน..เทอญ.. สาธุ happy.gif ...___By ท่าน 'smiling girl'
ข้าพเจ้าของส่งแรงอธิฐานจิต ขอให้ ท่านคุณป้า ที่ ท่าน smiling girl ได้กล่าวถึงไว้ ณ. ที่นี้ ที่ท่านได้อำนวยความสะดวกในเรื่องห้องน้ำ ให้แก่ สาธุชน ทั้งหลายที่ได้ไปร่วมงานบุญในครั้งนี้ ขอให้ ท่านคุณป้าท่านนั้น ได้รับอานิสงส์ผลบุญตามที่ ท่าน smiling girl กล่าวอวยพรไว้ดีแล้วดังข้างต้นนี้ด้วยนะครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ smile.gif happy.gif happy.gif

ข้าพเจ้าขอร่วม อนุโมทนาบุญ ทุกๆบุญ กับ ท่าน smiling girl และ ทุกๆท่าน ที่ ท่านได้กระทำไว้ดีแล้วในวันที่ 10 ตุลาคม 2549 ด้วยนะครับ และขอให้ ท่าน smiling girl และ ทุกๆท่าน ที่ได้เห็นข้อความอันนี้ โปรดมาร่วมอนุโมทนาบุญ กับ ข้าพเจ้า สำหรับ บุญทุกๆบุญ ที่ข้าพเจ้าได้กระทำไว้ในวันนั้น ด้วยเช่นกันจ้า ขอให้ได้บุญ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน ด้วยเทอญ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ happy.gif happy.gif happy.gif
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#5 Man_K

Man_K
  • 154 โพสต์
  • Interests:สมาธิ สติ ปัญญา

โพสต์เมื่อ 11 October 2006 - 07:42 PM

สาธุ

#6 glouy.

glouy.
  • 605 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2006 - 08:51 PM

ถึงบ้านเมื่อตอนเช้า07.51 วันที่ 11 นอนบนรถ นอนไม่หลับ sleep.gif ครับ ถึงบ้าน อาบน้ำ ทำงานต่อ อีก เลิก 05.00 เย็นนี้จะนอน ยาววว sleep.gif

สาธุ

ลูกพระธรรม

#7 คนรักวัด

คนรักวัด
  • 626 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2006 - 09:02 PM

สาธุครับ
อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ
โก หิ นาโถ ปโร สิยา
อตฺตนา หิ สุทนฺเตน
นาถํ ลภติ ทุลฺลภํ . . . ฯ ๑๖๐ ฯ

เราต้องพึ่งตัวเราเอง
คนอื่นใครเล่าจะเป็นที่พึ่งได้
บุคคลผู้ฝึกตนดีแล้ว
ย่อมได้ที่พึ่งที่ได้แสนยาก

Oneself indeed is master of oneself,
Who else could other master be?
With oneself perfectly trained,
One obtains a refuge hard to gain

#8 jenny

jenny
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2006 - 09:19 PM

oh satu satu ka smile.gif

#9 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 11 October 2006 - 09:35 PM

เอาบุญมาฝากและอนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ ถ้าใครกลับรถวัดอาจจะเจอผมแล้วก็ได้ครับส่วนใหญ่นะหิหิหิหิทั้งขามาและขากลับต้องเจอผมแน่เลยชัวร์ได้อ่ะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#10 รับพร

รับพร
  • 70 โพสต์
  • Interests:ความสงบเยือกเย็น และความสุขที่แท้จริง

โพสต์เมื่อ 11 October 2006 - 09:40 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
พระมหาชนกว่ายน้ำข้ามมหาสมุทรโดยไม่คิดพึ่งขอความช่วยเหลือ จากนางมณีเมขลาฉันใด
ชาวพุทธทั้งหลายพึงรักษาพระพุทธศาสนาด้วยความเพียรของตน โดยไม่คิดหวังพึ่งอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลแม้ฉันนั้น

#11 asama

asama
  • 157 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2006 - 08:54 AM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
พลังลูกพระธัมฯ

#12 สุดดีดี

สุดดีดี
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2006 - 09:15 AM

อนุโมทนาบุญด้วยค๊ะ

#13 arraya

arraya
  • 298 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2006 - 10:29 AM

ได้มีโอกาสไปแผ่นดินรูปดอกบัว รู้สึกปลื้มมาก ยิ่งตอนที่มีเสียงสวดสรรเสริญพระมงคลเทพมุนี น้ำตาคลอเลยค่ะ
แม้สาธุชนจะมาก ขากลับรถบัสไม่สามารถมารับที่เดียวได้หมด เนื่องจากทางแคบ แต่ทุกคนก็ยิ้มสู้ค่ะ

เอาบุญมาฝาก และอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

#14 joeintra

joeintra
  • 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2006 - 06:24 PM

สาธุครับผม

#15 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2006 - 11:08 PM

ขอร่วมอนุโมทนากับท่านมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ยอดกัลฯทุกท่าน ครับ smile.gif