ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ที่พักใกล้วัด

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 DMCchild

DMCchild
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 11:55 AM

สุดสัปดาห์หน้าจะพาแฟน (ชาวอิตาลี) ไปปฏิบัติธรรมที่วัด และอยากจะพักใกล้ๆ วัดประมาณสองวันขอคำแนะนำเรื่องที่พักจากผู้สันทัดพื้นที่หน่อยค่ะ จะได้ไม่ต้องเดินทางไปกลับกทม..เพราะเสร็จจากปฏิบัติธรรมแล้วแฟนต้องกลับอิตาลีเลยค่ะ
ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าตั้งใจบำเพ็ญ ขอให้ตามติด ติดตาม หลวงพ่อธัมมฯ ใกล้ชิด ทั้งหยาบและละเอียดตราบวันที่สุดแห่งธรรมเทอญ...สาธุ

#2 somchet

somchet
  • 900 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 12:23 PM

พักที่ apartment แถวหน้าธรรมศาสตร์ ที่ชาร์โตว์ ก็พอใช้ได้นะ คืนละ 6-800 บาท

#3 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 12:30 PM

คืนละ 6-800 บาท

laugh.gif 6 บาท ถึง 800 บาท laugh.gif (หยอกเล่นนะคะ)

อนุโมทนาสาธุกับคำตอบค่ะ happy.gif

#4 asama

asama
  • 157 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 12:35 PM

พักที่ เมืองแก้วมนีเป็นไงคะ ติดกับวัดเลย คืนละ 600 กว่าบาท สาธุ

พลังลูกพระธัมฯ

#5 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 01:34 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
ขอให้ได้บุญกลับอิตาลีเยอะๆนะ happy.gif
Relax & Alert

#6 Defilement Destroyer

Defilement Destroyer
  • 274 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 02:15 PM

ถ้ามี home stay ใกล้ๆวัดก็น่าจะดีนะครับ^^

------------------------------------------

ภูเขาศิลาล้วนย่อมตั้งมั่น ไม่หวั่นไหวเพราะแรงลมฉันใด
ผู้ที่ทำนิพพานให้แจ้งแล้ว ก็ย่อมมีจิตตั้งมั่น
ไม่หวั่นไหวในโลกธรรมทั้งหลายฉันนั้น
(พุทธพจน์)

#7 Man_K

Man_K
  • 154 โพสต์
  • Interests:สมาธิ สติ ปัญญา

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 09:26 PM

สาธุ

#8 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 16 October 2006 - 10:39 PM

เจ้เกิ้ลของผมอยู่ฟรีล่ะข้าวก็ฟรี แต่งานหนักสุดยอดเลย
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#9 หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย

หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2006 - 04:27 AM

แฟนคุณอยู่เมืองไหนครับ เพราะวัดเรากำลังจะเปิดศูนย์ที่เมืองมิลานในไม่ช้านี้

#10 DMCchild

DMCchild
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2006 - 08:02 AM

[attachmentid=9012]ขอขอบคุณในทุกคำตอบเป็นอย่างสูงค่ะ แต่จะเป็นความกรุณามากถ้าได้เบอร์ติดต่อที่พักด้วยนะคะจะได้จองล่วงหน้าป้องกันห้องเต็มน่ะคะ....คุณ Davide อยู่ Milan ค่ะ จะดีมากๆ เลยถ้ามีศูนย์เปิดที่นั่นเร็วๆ เค้าเช็คที่ web บอกว่าศูนย์ที่ อิตาลี ณ ปัจจุบันอยู่หากประมาณ 200-300 กม...
สาธุ

หรือจะกรุณาโทรมาแนะนำเรื่องที่พัก ก็จะดียิ่งเลยค่ะ 081-4200363

สาธุ
กมลพร

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  PA150019.JPG   507.98K   44 ดาวน์โหลด

ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าตั้งใจบำเพ็ญ ขอให้ตามติด ติดตาม หลวงพ่อธัมมฯ ใกล้ชิด ทั้งหยาบและละเอียดตราบวันที่สุดแห่งธรรมเทอญ...สาธุ

#11 ดาวดวงน้อย

ดาวดวงน้อย
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2006 - 11:37 AM

ที่เมืองแก้ว มีที่พักค้างคืนด้วยหรือค่ะ ไม่ทราบมาก่อนเลย อยากได้รายละเอียด และเบอร์โทรติดต่อนะค่ะ ขอความกรุณาด้วยค่ะ

#12 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2006 - 11:37 AM

อนุโมทนาบุญค่ะ

คุณกมลพรสามารถติดต่อสำนักต่างประเทศค่ะ เจ้าหน้าที่สามารถจัดหาที่พัก
รวมทั้งจัดเตรียมการร่วมงานบุญกับทางวัด เช่น เที่ยวชมวัดเป็นภาษาอิตาลี/อังกฤษ
ตักบาตร ถวายภัตตาหาร-ไทยธรรม ปล่อยปลา บูชาเจดีย์ นั่งสมาธิโดยพระอาจารย์เป็นภาษาอังกฤษ
และการออกไปเที่ยว/ไปธุระนอกวัด เรียกว่าคุ้มค่ามากค่ะ

นอกจากนี้ถ้ามีเวลา สามารถร่วมปฏิบัติธรรม 7 วัน กับ the Middle Way Mediation Retreat
ซึ่งจะมีแต่ชาวต่างชาติด้วยกัน สอนนั่งสมาธิอย่างง่าย ๆ

สามารถติดต่อเจ้าหน้าที่สำนักต่างประเทศ คุณเก๋ 081-684 6013 ค่ะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#13 joeintra

joeintra
  • 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2006 - 02:01 PM

มีที่คลองสี่ รีสอร์ท ครับ อยู่คลองสี่ ห้องเขาสะอาดดี เจ้าของเป็นคนวัดเราแหละครับ คืนละ 590 บาท เพื่อนผมที่มาจาก สิงคโปร์ ก็พักที่นี่ครับ แต่ก็ต้องเดินทางครับ ห่างจากวัดประมาณ 1 กิโลเมตร แต่ถ้าพักเมืองแก้ว ก็ ใกล้ๆ เดินได้ ถ้าติดต่อสำนักต่างประเทศก็ พักที่เมืองแก้วเหมือนกันครับ แต่ดีตรงที่จะมี จักรยานให้ยืมเถียบ ไว้เดินทางในวัดได้ครับ

#14 ดาวดวงน้อย

ดาวดวงน้อย
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 October 2006 - 09:47 AM

สนใจ ที่คลองสี่ รีสอร์ท นะค่ะ อยากทราบรายละเอียด และรบกวนขอเบอร์โทรด้วยคะ และขอแผนที่ด้วย ขอขอบคุณล่วงหน้าคะ เพราะจะหาที่พักไว้สำหรับอาทิตย์ต้นเดือนนะค่ะ