ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

--เวป dmc.tv เข้ายากมากเลย--

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 02:32 PM

เวป dmc.tv จากการที่เข้ามาเยี่ยมชมหลายครั้งมาก ๆ
พบว่าเป็นเวปที่เข้ายากมาก เหมือนไม่ค่อยเสถียร

อย่างวันนี้ต้องลองเข้ากว่า 10 ครั้งถึงจะเข้าได้
ส่วนเวปอื่นไม่ค่อยมีปัญหา dhammakaya.or.th ก็เข้าง่าย

รบกวนทีมงานช่วย ดูแลนิดหนึ่งนะครับ

#2 สัมมาอะระหัง

สัมมาอะระหัง
  • 235 โพสต์
  • Interests:computer,dhamma

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 03:04 PM

แปลกจัง เข้าเว็บแต่เช้า(8 am.) ช่วงเที่ยง(12.45 am) ช่วงบ่าย(3 pm) ก็เข้าได้ทุกครั้งไม่มีปัญหาเลย
ศีล..เป็นเบื้องต้น เป็นที่ตั้ง เป็นบ่อเกิดแห่งคุณความดีทั้งหลาย และเป็นประธานแห่งธรรมทั้งปวง บุคคลใดชำระศีลให้บริสุทธิ์แล้ว จะเป็นเหตุให้เว้นจากความทุจริต จิตจะร่าเริงแจ่มใส และเป็นท่า หยั่งลงมหาสมุทร คือ นิพพาน

#3 arraya

arraya
  • 298 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 03:18 PM

ไม่เคยมีปัญหาเลยค่ะ
ยกเว้นเวลาที่มีคนใช้ internet พร้อมๆกัน ซึ่งก็นานๆครั้ง

#4 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 03:43 PM

แต่ ผมลองเวปอื่น เข้าปุ๊บติดปับ
แต่ dmc เป็นไงไม่รู้ เข้ายากมาก
ต้องลองหลาย ๆ ครั้ง

#5 koonpatt

koonpatt
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 03:46 PM

คุณ eq072 เข้าที่ www.dmc.tv หรือ dmc.tv คะ ลองดูทั้ง 2 นะคะ ว่าอันไหนเข้าง่ายกว่า ก็เข้าอันนั้นค่ะ

koonpatt เข้าที่ www.dmc.tv เมื่อก่อนตอนที่แจ้งย้าย server ไปใช้ dmc.tv อยู่พักนึง แต่ ไม่ชอบค่ะ ตอนนี้ก็เลยยังใช้ www.dmc.tv เหมือนเดิมค่ะ
จึงยังคง เชื่อมั่นและศรัทธาใน "รัก" เหมือนอย่างที่เคย...เสมอมา...และจะตลอดไป
แด่
เธอ...ผู้นำแสงสว่างสู่...กลางใจ

#6 สาคร

สาคร
  • 764 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 03:50 PM

ผมใช้ ไฮร์สปีดความเร็วสูง จึงไม่รู้ว่ามีปัญหา ลองอย่างkoonpattบอกอาจจะดีขึ้นครับ
ความรักความเมตตาและการให้อภัยเป็นสิ่งที่คนดีเขามีกัน

[email protected]

#7 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 03:57 PM

ลองเปลี่ยนค่า DNS เป็นตัวอื่นดู ปัจจุบันใช้ NET TOT
ค่า DNS คือ 203.113.15.99 และ 203.113.15.100
หยุดคือตัวสำเร็จ

#8 party

party
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 04:08 PM

ผมรู้สึกว่าจะพึ่งเข้าได้ช้าลง ช่วงบ่ายนี้ครับ
เช้ายังปกติอยู่เลย

#9 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 05:21 PM

ใช้ได้เข้าง่ายไม่มีปัญหาค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#10 ตามรอย

ตามรอย
  • 72 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 05:55 PM

เข้าได้ง่ายมากตลอดเวลาแต่มันชอบชะงัก..หยุดๆหายๆ...เสียงมีภาพไม่มี ภาพมีเสียงหายภาพค้าง แบบนี้อ่ะบ่อยค่ะ บางทีปากหลวงพ่อค้างอยู่ยังงั้นอ่ะค่ะ...บางทีเสียงไปถึงไหนแล้วแต่ภาพอยู่ที่เดิมค่ะ..แบบนี้อ่ะเป็น.......แต่เข้าง่ายมากค่ะ

#11 umaplus

umaplus
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 06:01 PM

มีอาการติดขัดเป็นครั้งๆนะคะ ดูวีดีโอบางครั้งจะช้า แต่โดยรวมแล้วรักเวป ดีเอ็มซีมากค่ะ ต้องมานั่งเปิดดูทุกวัน

#12 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 06:16 PM

ของผมเข้าได้ง่าย ทุกครั้ง ไม่มีปัญหาเลยครับ ต้องลองดูว่าใช้ ISP รายไหน เพราะรู้สึกว่า server dmc จะอยู่ต่างประเทศ ซึ่ง ISP บางรายมี Link ออกความเร็วไม่มาก(Bandwidth ออกต่างประเทศน้อย)

ไฟล์แนบ

"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#13 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2006 - 06:44 PM

Server DMC อยู่ใน ประเทศไทยครับ

ส่วน server Dhammakaya อยู่ต่างประเทศ

จึงเป็นสิ่งที่ค่อนข้างประหลาด ที่คุณ eg072 ซึ่งตรวจแล้วว่า IP address มาจากประเทศไทย กลับเข้า server ต่างประเทศได้เร็วกว่า server ในประเทศไทยครับ

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปปราบมารได้ไง

#14 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 06 November 2006 - 11:42 PM

ก็ยังเข้าได้เลยอ่ะครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี