ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากได้ไฟล์เพลงmp3เก็บไว้ฟังได้ไหมครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ดิ่งกลางใจ

ดิ่งกลางใจ
  • 8 โพสต์
  • Interests:ห่วงใย ผูกพัน รักใคร่ ในศูนย์กลางกาย

โพสต์เมื่อ 09 November 2006 - 12:12 PM

คือผมอยากได้เพลงmp3 ที่อยู่ในเวปไซต์มาเก็บไว้ในเครื่องอ่าครับ ไม่ทราบว่าจะสามารถโหลดได้จากที่ไหนหรอครับ เพราะที่เวปนี้มีแต่ให้ดูและฟัง แต่ผมอยากได้ไฟล์เลยอ่าครับ เพราะว่าเพลงทุกเพลง ส่วนใหญ่แล้วคุณครูไม่ใหญ่กลั่นมาจากศูนย์กลางกาย ฟังแล้วซึ้งกินใจเหลือเกิน จึงอยากเก็บไว้ฟังนานๆครับ ขอความกระจ่างทีครับ
อนุโมทนาบุญล่วงหน้าคร้าบ สาธุ.... happy.gif เด็กชมรมพุทธ มข.(ธทย.๓๔)

ไฟล์แนบ

- เราคือทหารกล้า ไม่ใช่ทหารเกณฑ์ - เราเกิดมาเพื่อชนะ ไม่ใช่เพื่อแพ้ - เราคือนักสร้างบารมี ไม่ใช่ซ่อมบารมี
ไม่มี...ไม่ได้
ไม่ได้...ไม่มี
ไม่มี...ต้องให้ได้ !!!

#2 ดิ่งกลางใจ

ดิ่งกลางใจ
  • 8 โพสต์
  • Interests:ห่วงใย ผูกพัน รักใคร่ ในศูนย์กลางกาย

โพสต์เมื่อ 09 November 2006 - 12:36 PM

พึ่งเป็นสมาชิกวันแรกครับ -.- ทำอารายไม่ค่อยเป็นเลย ตะกี้เพิ่งไปฝึกการเพิ่มออฟชั่นข้อมูลส่วนตัว แนะนำเด็กใหม่ด้วยน๊าค๊าบบ ^^"
- เราคือทหารกล้า ไม่ใช่ทหารเกณฑ์ - เราเกิดมาเพื่อชนะ ไม่ใช่เพื่อแพ้ - เราคือนักสร้างบารมี ไม่ใช่ซ่อมบารมี

#3 sarawut_ben

sarawut_ben
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 November 2006 - 12:55 PM

หลังจากสมัครเป็น สมาชิกแล้ว ก็ login เข้าไป download ได้เลยครับ

#4 GryffinDream

GryffinDream
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 November 2006 - 03:08 PM

http://www.dmc.tv/programs/mv.html

#5 ดิ่งกลางใจ

ดิ่งกลางใจ
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 November 2006 - 05:03 PM

ok!! ได้แล้วครับ หาวิธีตั้งนาน คือเมื่อเรากด download แล้วมันก้อจะ auto play ให้เราเลย ลองไปรู้มาก้อรู้ว่า เราต้องไปที่ file แล้วก้อเลือกที่ save media as...
ขอบคุณที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นด้วยครับ

#6 jenny

jenny
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 November 2006 - 10:31 PM

ssatu ka im also looking to save the songs too. thank you very much

#7 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 10 November 2006 - 02:57 PM

มาคุยกันได้นะครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#8 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 10 November 2006 - 04:52 PM

พึ่งเป็นสมาชิกวันแรกครับ -.- ทำอารายไม่ค่อยเป็นเลย ตะกี้เพิ่งไปฝึกการเพิ่มออฟชั่นข้อมูลส่วนตัว แนะนำเด็กใหม่ด้วยน๊าค๊าบบ ^^"___By ท่าน 'ดิ่งกลางใจ'
laugh.gif smile.gif happy.gif ยินดีต้อนรับจ้า อยากจะทราบอะไรก็ค่อยๆ ลองถามทุกๆท่าน ที่อยู่ที่นี้ DMC webboard ได้เลยนะครับ เห็นว่าเป็นเด็ก มข. = มหาวิทยาลัยขอนแก่น เลยใคร่อยากเสมอให้ ท่าน ดิ่งกลางใจ ลองแวะไปทักทาย ท่านศิษย์ผู้พี่ ท่าน extra นะครับ คลิ๊กที่นี้ แต่ เอ?? ท่าน ดิ่งกลางใจ ยังคงศึกษาเรียนอยู่หรือป่าวครับ smile.gif laugh.gif happy.gif

สุดท้ายนี้ เห็นบอกว่า เป็น เด็กชมรมพุทธศาตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น และมีโอกาศได้ บวชพระ ธรรมทายาท รุ่น ๓๔ ด้วยนิ ohmy.gif ohmy.gif laugh.gif ว๊าววๆ ไม่ธรรมดาๆ ครับ happy.gif laugh.gif happy.gif คลิ๊กที่นี้ สำหรับ อานิสงฆ์ของ การบวชพระ

สำหรับท่านผู้ใดใคร่อยากจะรู้ เรื่อง การบวชพระ ธรรมทายาท ละก็ สงสัยจะได้ท่านผู้ผ่านประสบการณ์ เพิ่มขึ้นอีกหนึ่งมาให้ได้ ซักถามกันแล้วนะครับ smile.gif laugh.gif happy.gif

ข้าพเจ้า ขออนุโมทนาบุญทุกๆบุญ กับ ท่าน ดิ่งกลางใจ สำหรับ การทำหน้าที่กัลยาณมิตรที่ดี แก่บุคคลรอบๆข้าง และ การบวชพระธรรมทายาท รุ่น ๓๔ ด้วยจ้า happy.gif laugh.gif happy.gif

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ happy.gif smile.gif laugh.gif

ปล.
สำหรับ ท่านผู้ครองเพศสมณะ อยู่ในขณะนี้ ที่บังเอิญ หรือ ผ่านมากระทู้นี้
ข้าพเจ้าใคร่ขอ อนุโมธนาบุญ กับ พระท่าน ทุกๆรูป ด้วยครับ
สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ happy.gif smile.gif laugh.gif

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM