ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

พนาวัตน์ (ขออภัยถ้าสกดผิด)

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 DMCchild

DMCchild
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2006 - 04:39 PM

ขอทราบรายละเอียดและค่าใช้จ่าย พนาวัตน์ที่เชียงใหม่ช่วงเดือนธันวาคม หน่อยคะ..ขอขอบคุณล่วงหน้า
สาธุ

เด็กอายุ 5 1/2 ขวบไปร่วมด้วยได้หรือเปล่าคะ?

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  PB050910.JPG   580.91K   47 ดาวน์โหลด

ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าตั้งใจบำเพ็ญ ขอให้ตามติด ติดตาม หลวงพ่อธัมมฯ ใกล้ชิด ทั้งหยาบและละเอียดตราบวันที่สุดแห่งธรรมเทอญ...สาธุ

#2 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 10 November 2006 - 05:04 PM

ตาม Link นี้เลยครับ http://www.dokmaiban.../main/index.php

http://www.dhammakay...tation_th_6.php

#3 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 10 November 2006 - 05:34 PM

smile.gif laugh.gif happy.gif
ขอทราบรายละเอียดและค่าใช้จ่าย พนาวัตน์ที่เชียงใหม่ช่วงเดือนธันวาคม หน่อยคะ..ขอขอบคุณล่วงหน้า
สาธุ

เด็กอายุ 5 1/2 ขวบไปร่วมด้วยได้หรือเปล่าคะ?___By ท่าน 'dmcchild'
อ่า สามารถ คลิ๊กได้ ตาม ลิงค์ ที่ ท่าน สิริปโภ ได้ให้ไว้ ได้โดยตรงเลยจ้า happy.gif smile.gif laugh.gif แต่คงต้องรีบสอบถามเรื่องที่นั่งด้วยนะครับ เพราะว่ารู้สึกว่าจะเต็มเร็วอยู่เหมือนกันนะครับ ส่วนเรื่องเด็ก ลองติดต่อสอบถามท่านผู้เกี่ยวข้อง หาเบอร์โทรได้ที่ เวปไซท์ นะครับ แล้วก็ ท่าน dmcchild เขียนคำว่า พนาวัตน์ ได้เกือบถูกแล้วจ้า happy.gif ข้าพเจ้าให้เห็นในเวปเค้าเขียน ว่า สวนพนาวัฒน์ นะครับ อย่างไรก็ตาม

ข้าพเจ้าขอร่วม อนุโมทนาบุญ กับ ท่าน สิริปโภ สำหรับ ลิงค์ของโครงการปฎิบัติธรรมพิเศษ และกับ ทุกๆท่าน ที่ตั้งใจอยากจะไปร่วม หรือ ที่จะไปร่วม ปฎิบัติธรรมพิเศษ ด้วยนะครับ

ขอให้ ได้กำหนดวันที่ตั้งใจไว้ เดินทางปลอดภัย ได้ประสบการณ์ภายใน และภายนอกดีๆ และ
ได้รู้จัก ท่านกัลยาณมิตรท่านใหม่ ท่านอื่นๆ กลับอีกด้วยจ้า happy.gif happy.gif laugh.gif

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ smile.gif laugh.gif happy.gif

ปล. confused_smile.gif ไม่ทราบว่าเด็กในรูป นี้คือ เด็กอายุ 5 1/2 ขวบ ที่ท่านว่าหรือป่าวหนออๆ อย่างไรก็ตาม ข้าพเจ้าคิดว่าเด็กในรูปนี้ช่างโชคดี และมีบุญเสียจริงๆ ที่ได้ กัลยาณมิตร พาเข้าวัด ศึกษาวิชาพระพุทธศาสนา แต่เยาว์วัย ขอ อนุโมธนา กับ ท่านเด็กน้อยในรูปนี้ ด้วยจ้า สาธุ...สาธุ...สาธุ...จ๊ะ happy.gif happy.gif happy.gif
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#4 DMCchild

DMCchild
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2006 - 05:57 PM

ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลมากๆ คะสำหรับข้อมูล....ใช่คะเด็กในรูปนี่เเหละคะที่จะพาไปด้วยชื่อน้องแพรวาเป็นลูกสาว dmcchild เองคะ เค้าชอบเพลงหลายๆ เพลงของ DMC มากเลยคะ
ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าตั้งใจบำเพ็ญ ขอให้ตามติด ติดตาม หลวงพ่อธัมมฯ ใกล้ชิด ทั้งหยาบและละเอียดตราบวันที่สุดแห่งธรรมเทอญ...สาธุ

#5 Defilement Destroyer

Defilement Destroyer
  • 274 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2006 - 06:06 PM

นั่งให้ใสๆเลยนะครับ happy.gif
ภูเขาศิลาล้วนย่อมตั้งมั่น ไม่หวั่นไหวเพราะแรงลมฉันใด
ผู้ที่ทำนิพพานให้แจ้งแล้ว ก็ย่อมมีจิตตั้งมั่น
ไม่หวั่นไหวในโลกธรรมทั้งหลายฉันนั้น
(พุทธพจน์)

#6 DMCchild

DMCchild
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2006 - 06:06 PM

ติดต่อไม่ได้เลยคะ...โทรศัพท์ก็ไม่มีผู้ใดรับสาย????

#7 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2006 - 06:07 PM

ผู้ที่จะไปพนาวัฒน์ อย่างน้อยควรดูแลตัวเองได้ อายุน่าจะ 15 ปีขึ้นไป สำหรับเด็กอายุ 5 1/2 ขวบนี้ ถ้ามีผู้ปกครองไปด้วยต้องสอบถามจากเจ้าหน้าที่ก่อนนะครับ ว่าจะขึ้นได้หรือไม่
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#8 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2006 - 08:09 PM

ติดต่อผ่านผู้ประสานงานดีกว่านะครับ

#9 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2006 - 09:03 PM

เคยได้ยินพี่ผู้ประสานงานแจ้งว่า สวนพนาวัฒน์ไม่รับเด็กเล็ก แต่เมื่อครั้งที่น้องพอเพียงไปกับคุณแม่ ยังไปได้เลยนี่คะ ถ้าเด็กไม่ซน ว่านอนสอนง่าย คงไม่เป็นไรมั๊งคะ???

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#10 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 12 November 2006 - 08:52 PM

น้องแพรวาคงไม่ดื้อแน่นอนใช่ไหมคะ น่ารักออกขนานนั้น happy.gif
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ