ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ผู้ทรงธรรม

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 19 November 2006 - 09:32 PM

ธรรมะใสๆ สำหรับฟัง สบ๊ายย สบาย จ้า

smile.gif laugh.gif happy.gif

ไปเจอมาเลยรวบรวมมาฝากกันให้ฟังแบบ สบายๆ กันนะครับ

ตัวอย่างครับ

ผู้ทรงธรรม
[attachmentid=10379]

กิจของพระพุทธเจ้า
[attachmentid=10378]

มีจำนวนทั้งหมด 58 ไฟล์ ขนาดประมาณ 132 เมกะไบต์

ลิ้งค์ที่ให้นี้ จะได้อยู่ 7 วัน ซึ้ง จะอยู่ได้ถึงประมาณวันที่ 25/11/2549 หรือ
หากมีจำนวนผู้ Download เกิน 100 คน ก็จะ โหลดไม่ได้อีกนะครับ

ขออภัยไม่สามารถจะนำมาให้โหลดไว้ได้ที่นี้ เพราะเข้าใจว่าระบบอาจจะไม่อนุญาต (ได้เคยลองบ้างแล้วครับ smile.gif )

ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ
PS. Email me for any questions or requests.

ไฟล์แนบ

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#2 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 19 November 2006 - 09:46 PM

อนุโมทนาสาธุค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#3 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 19 November 2006 - 10:35 PM

สาธุอ่ะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#4 ปุฉฉา13

ปุฉฉา13
  • 104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 07:10 AM

สาธุ....ครับ...
*-*

#5 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 05:13 PM

อนุโมทนาบุญกับท่าน Peacefulness ครับ smile.gif

สาธุ สาธุ สาธุ...

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#6 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 November 2006 - 12:33 PM

โอ้เยี่ยม มีอะไร ดี ๆ ก็เอามาแบ่งปันกัน สาธุ สาธุ สาธุ
หยุดคือตัวสำเร็จ

#7 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 22 November 2006 - 01:16 AM

happy.gif smile.gif laugh.gif
ข้าพเจ้าขอ อนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยเช่นกันครับ
.
ข้าพเจ้าขอปราถนาให้ ทุกๆท่าน (ทั้งที่มาก่อนหน้านี้ และเพิ่งได้มาเห็น กระทู้ที้ ทุกๆคน)
ได้บุญ เท่าๆกัน ทุกๆคน ด้วยเทอญ
.
สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ
.
.
.
ข้าพเจ้า ขออภัย สำหรับ กระทู้ก่อนหน้าที่ (ผู้ทรงธรรม) คลิ๊กทีนี้
เรื่อง ลิงค์ที่ผิดพลาดไปนะครับ (ยังเป็นมือใหม่อยู่จ้า) smile.gif laugh.gif happy.gif
.
.
สำหรับ ท่านที่ยังสนใจ จะ Download ทั้งหมด เชิญที่ กระทู้นี้นะครับ
.
.
.
หรือ
.
.
.
PS. Email me for any questions or requests.

#8 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2007 - 09:04 AM

สาธุ