ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอเสนออะไรกับทีมงานหน่อยครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 12 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ท่านต้นผู้ยิ่งใหญ่

ท่านต้นผู้ยิ่งใหญ่
  • 265 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 November 2006 - 10:36 PM

เวลาที่ผมเข้ามาบอร์ด ผมชอบออนหน้าหลักของบอร์ดไว้ เวลาจะเปิดหัวข้อต่างๆขึ้นมาดูก็จะใช้วิธีคลิ้กเม้าส์ข้างขวา แล้วเลือก open in new window เพื่อเปิดหน้าใหม่ขึ้นมา และให้หน้าหลักยังคงอยู่ไว้ เพราะถ้าคลิ้กซ้ายมันขึ้นจะไม่ขึ้นหน้าต่างบานใหม่แต่จะเปลี่ยนหน้าเดิมเป็นหน้าหัวข้อที่ผมเลือกอ่าน
ในเว็บอื่นๆ เวลาคลิ้กซ้ายเลือกหัวข้อที่ต้องการ ก็จะเปิดหน้าต่างบานใหม่ขึ้นมาให้เลย
ผมคิดว่าเว็บเราก็น่าจะทำแบบนั้นบ้างนะครับ
ผมจะได้อ่านหัวข้อที่ต้องการได้โดยที่ยังสามารถตรวจเช็กความคืบหน้าของบอร์ดได้ว่ามีใครตั้งหัวข้อใหม่หรือไม่ แล้วยังสามารถดูลิ้งอื่นๆได้โดยที่ไม่ต้องคลิ้กขวาให้มากความ
ผมว่าน่าจะดีนะครับ

#2 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 19 November 2006 - 10:47 PM

smile.gif laugh.gif happy.gif อื่มมๆ เป็นข้อเสนอแนะ ที่ ท่านผู้เกี่ยงข้อง น่าที่จะรับไว้ ไปพิจารณา เผื่อจะเป็นประโยชน์ แก่ท่านผู้เข้ามาศึกษาหาความรู้ที่ DMC webboard นะครับ

อนุโมทนาบุญ กับ ความกล้า และ ความคิดสร้างสรรค์ ที่จะอำนวยความสะดวกมากขึ้นแก่ ผู้มาทุกๆท่าน นะครับ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#3 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 12:02 AM

เห็นด้วยครับ
พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#4 เป็นหนึ่ง

เป็นหนึ่ง
  • 354 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 07:05 AM

ขอแสดงความเห็นนิดนึงนะครับ
ส่วนตัวผมแล้วเห็นว่า เป็นอย่างปัจจุบันนี้ ดีอยู่แล้วครับ
ถ้าอยากให้เปิดหน้าต่างใหม่ขึ้นมา ไม่จำเป็นต้องคลิ๊กขวาแล้วเลือก open in new window ครับ เพียงแต่กดปุ่ม Shift บนคีย์บอร์ดค้างไว้ แล้วคลิ๊กซ้ายก็พอ ก็จะเปิดหน้าต่างใหม่ขึ้นมา
ที่ผมเห็นว่า อย่างปัจจุบันดีอยู่แล้วเพราะ ถ้าทางเวบตั้งค่าให้เปิดหน้าต่างใหม่เองเลย คนที่ไม่อยากให้เปิดหน้าต่างใหม่ ต้องการให้อยู่ในหน้าต่างเดียวกัน จะไม่สามารถเลือกให้มันไม่ขึ้นหน้าต่างใหม่ได้เลยครับ แต่ถ้าทางเวบตั้งให้ขึ้นในหน้าต่างเดียวกัน แล้วเราอยากให้มันขึ้นหน้าต่างใหม่ โดยไม่ต้องคลิ๊กขวาให้ยุ่งยาก ก็สามารถทำได้ ด้วยวิธีการดังกล่าวข้างต้นครับ
I just gotta get out of this prison cell.
Someday I'm gonna be free.

#5 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 08:33 AM

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ

ชอบที่ไม่เปิดหน้าต่างใหม่ขึ้นมาค่ะ
เป็นหนึ่งในสาเหตุที่สมัครเป็นสมาชิกเว็บนี้เลย

ถ้าหากต้องการเปิดหน้าใหม่ก็ shift click เองไม่ดีกว่าเหรอคะ
จะได้พอใจทุกฝ่าย
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#6 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 09:22 AM

อ่านหัวข้อน่ากลัวจัง...
ของผมคลิ๊กซ้ายก็เปิดหน้าต่างใหม่ให้นะครับ

#7 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 09:32 AM

ตั้งชื่อกระทู้ไม่เพราะเลยค่ะ ขออนุญาติเปลี่ยนชื่อกระทู้นะคะ
ส่วนเรื่องเปิดหน้าใหม่ หรือขึ้นหน้าเก่านี่ คิดว่าเป็นเรื่อง นานาจิตตังนะคะ ต่างคนต่างชอบกันคนละแบบ ฟ้าร้างใช้ firefox ปกติ เวลาคลิก ก็จะใช้วิธีคลิกขวา เลือกเปิด link ใน tab ใหม่ แล้วก็ใช้วิธีนี้กับทุกเว็บ และทุก link น่ะค่ะ สบายจัยดีออกค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#8 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 10:36 AM

หัวข้อใหม่ค่อยดีหน่อยค่ะ

#9 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 05:06 PM

โล่งค่ะ ดีอยุ่แล้วค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#10 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 05:19 PM

เห็นด้วยครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#11 chalermkiatad

chalermkiatad
  • 47 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 November 2006 - 12:04 AM

เอาเป็นว่าจะลองแบบนี้ดูบ้างมั๊ยใน IE Browser ค่อนข้างจะเลือกยากกรณีที่กล่าวมาถ้าจะให้ง่ายต้องใช้ IE Version 7.0 ซึ่งจะ Setup ยาก ให้ Load Progrm - Avant Browser ใน http://www.avantbrowser.com/ ซึ่งจะใช้ระบบ ของ Internet Explorer หรือ IE ที่เราคุ้นเคยและไม่มีปัญหาต่อการเปิด Homepage ของวัดพระธรรมกายด้วย(ดีกว่า Firefox) ทั้งจะเปิด tap ใหม่ก็แค่กด Ctrl ค้างไว้และไม่จำเป็นต้องเปิด IE หลายๆตัวด้วยผมได้ใช้มานานแล้วข้างในมี Function ให้ปรับใช้ตามชอบอีกหลายอย่างด้วยแทน IE ได้เลย ที่สำคัญที่สุด FREE ตลอดกาล(ชอบมากครับ) มีของแถมเป็น Google Search (แต่ตอน Setup ไม่ต้องลง Google Search ก็ได้นะครับ ผมก็ไม่ลงเพราะใช้ Search บน Web อยู่แล้ว) คาดว่าคงลงได้ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

Avant Browser

#12 ท่านต้นผู้ยิ่งใหญ่

ท่านต้นผู้ยิ่งใหญ่
  • 265 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 November 2006 - 12:59 AM

ว๊า!!!มีคนเห็นด้วยแค่สองคนเอง
เหอๆ

#13 มองอย่างแมว

มองอย่างแมว
  • 722 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 November 2006 - 03:51 AM

ใครใช้ IE7 หรือ Firefox และมีเมาส์ที่มีปุ่มกลาง (middle mouse button)
เราสามารถเปิดหน้าจอไป tab ใหม่ด้วยปุ่มนั้นได้เลยครับ (ใช้แทนปุ่มคลิ๊กซ้าย)
"ฉุดมันเอาไว้ หยุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันรวนเร ต้องหยุดนิ่งสุดใจ หยุดมันเอาไว้ ฉุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันซวนเซ ต้องฉุดให้ใจหยุด"
- ไมโคร (เพลง หยุดมันเอาไว้)
"แค่หลับตา... (ลบเลือนทุกสิ่ง เหลือเพียงหนึ่งเดียว) เธอจะเห็นยามเธอหลับตา... (ใช้ใจสัมผัสและมองสิ่งนั้น) เธอจะเห็นตัวฉันเป็นอย่างที่เป็น"
- อุ๊ หฤทัย (เพลง แค่หลับตา)