ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ใครมีรูปงานบุญถวายไทยธรรม 1,000 วัดเมื่อวานมั่งครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 20 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 09:21 AM

ก่อนอื่น ต้องเอาบุญมาฝากนักเรียนอนุบาลฝันในฝันและชาว web dmc ทุกท่าน ทั่วโลกเลยนะครับ สาธุ
เมื่อวาน ได้ทำบุญ 1,000 วัด ครับ

พอดี เมื่อวานไม่ได้เอากล้องถ่ายรูปไป อยากได้รูปที่ถวายไทยธรรม 1,000 วัด จะได้เมล์ให้พี่ที่ทำงานดูครับ ที่ร่วมบุญกับผมมาด้วย ท่านใดมีช่วยมาลงให้หน่อยนะครับ

อนุโมทนาบุญครับ
สาธุ

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 09:40 AM

เอาภาพถ่ายมาแจมครับ

[attachmentid=10397]

[attachmentid=10395]

ได้ปลื้มกันถ้วนหน้าครับ

[attachmentid=10396]

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  DSCF8197.jpg   68.73K   16 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  DSCF8157.jpg   50.79K   17 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  DSCF8151.jpg   74.45K   16 ดาวน์โหลด

#3 arraya

arraya
  • 298 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 10:35 AM

ได้ร่วมถวายค่ะ
วงที่ร่วมกันถวายประมาณ 8-9 คน คนที่นั่งหน้าสุดน่ารักค่ะ ยื่นถุงมาให้ทุกคนได้จับก่อนร่วมกันถวาย

ตอนเย็นออกข่าวทางช่อง 11 ด้วยนะคะ
เห็นข่าวยิ่งปลื้มมากๆไปอีก

#4 panu

panu
  • 530 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 10:58 AM

นำตาไหลเลย ตอนเจ้าคณะจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ท่านกล่าว ปลื้มใจครับ

#5 DMCchild

DMCchild
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 11:53 AM

ใช่คะเป็นปลื้มจริงๆเลย...น้ำตารื้นเลยคะตอนที่เห็นหลวงพ่อถวายของขวัญน่ะคะ
สาธุ สาธุ สาธุ

ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าตั้งใจบำเพ็ญ ขอให้ตามติด ติดตาม หลวงพ่อธัมมฯ ใกล้ชิด ทั้งหยาบและละเอียดตราบวันที่สุดแห่งธรรมเทอญ...สาธุ

#6 cheterk

cheterk
  • 314 โพสต์
  • Interests:พระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 11:53 AM

สาธุครับ

#7 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 12:55 PM

ได้ไปร่วมงานมาด้วย รู้สึกปลื้มๆๆๆมากเลยครับ เหมือนกับว่าเราได้ไปช่วยท่านให้พ้นจากวิกฤติน้ำท่วมด้วยมือของเราเอง...

สาธุ สาธุ สาธุ
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#8 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 01:12 PM

laugh.gif happy.gif laugh.gif ข้าพเจ้า ขอขอบคุณสำหรับ นำภาพบรรยกาศ พิธีงานบุญถวายไทยธรรม 1,000 วัด ในครั้งนี้ด้วยนะครับ

ขอ อนุโมทนาบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#9 AiRาเล่ย์

AiRาเล่ย์
  • 21 โพสต์
  • Interests:Inner Peace

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 01:44 PM

ขอขอบคุณผู้ที่นำภาพมาให้ชมแล้วก็ผู้requestนะคะ ..

คิดถึงเมื่อวานแล้วก็น่าปลื้มจริงๆค่ะ......"ปลื้มอย่างแรง"

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ....สาธุค่ะ

[attachmentid=10400]

PS. ไม่มีรูปงาน..มีแต่รูปหีบทองค่ะ.. smile.gif

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  post.jpg   20.3K   15 ดาวน์โหลด

A Human we must strive on until we reach our goal

AiR :: V-POP

#10 สุดดีดี

สุดดีดี
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 02:36 PM

ได้ร่วมบุญไปช่วยวัดละ 1 บาทคะ
ขออนุโมทนา
สาธุ คะ

#11 O:-) FaiRy

O:-) FaiRy
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 03:30 PM

อนุโมทนาบุญร่วมกับทุกๆ ท่านนะคะ

สาธุ

#12 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 05:21 PM

อนุโมทนากับทุกคนด้วยนะครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#13 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 07:18 PM

ก่อนอื่น ต้องเอาบุญมาฝากนักเรียนอนุบาลฝันในฝันและชาว web dmc ทุกท่าน ทั่วโลกเลยนะครับ สาธุ
เมื่อวาน ได้ทำบุญ 1,000 วัด ครับ

สาธุค่ะ

ได้ร่วมบุญไปช่วยวัดละ 1 บาทคะ

อนุโมทนาสาธุค่ะ สาธุ ปลื้มตอนที่หลวงพ่อถวายของขวัญเช่นกันค่ะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#14 Trai072

Trai072
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 07:20 PM

^^~*

ขอกราบอนุโมทนาบุญ ในครั้งนี้ด้วยนะครับ

ไม่ได้ไปร่วมงานในครั้งนี้ ตกไป 1 บุญ ^^'

แต่ก็ขอกราบอนุโมทนาบุญกับ หลวงพ่อ และ ทุกท่านด้วยนะครับ ^^~

สาธุ สาธุ สาธุ ...

เ มื่ อ เ ร า ส ว่ า ง * * * โ ล ก * * * ก็ ส ว่ า ง ด้ ว ย ^^~*

ส า ธุ . . . ค รั บ ^^~*

#15 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 09:09 PM

สาธุครับ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  IMG_0403.JPG   352.47K   36 ดาวน์โหลด

ไม้ต้นเดียว ...........ไม่เป็นผืนป่า
ด้ายเส้นเดียว .........ไม่เป็นผืนผ้า
อิฐก้อนเดียว .... ไม่เป็นบ้านเรือน
ทำบุญคนเดียว ...ไม่เป็นกัลยาณมิตร

#16 ใจสูง

ใจสูง
  • V-Cyber Admin
  • 282 โพสต์
  • Interests:อาชีพนักเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยาค่า

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 10:26 PM

ภาพถ่ายไม่มี
มีแต่ภาพที่ศูนย์กลางกายค่า

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
สาธุๆ ^o^

#17 บุญรักษา

บุญรักษา
  • 189 โพสต์
  • Interests:ขอชีวิตงดงามตามที่ฝัน ขอทุกวันเป็นวันอันสดใส ขอทุกก้าวคือก้าวที่มั่นใจ ขอวันใหม่ก้าวไกลไปกว่าเดิม

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 11:20 PM

อนุโมนาบุญครับ
ไม่มีสิ่งใดจะมอบให้ นอกจาก....ความจริงใจที่เต็มปรี่ เริ่มต้นผูกพันกันวันนี้ เพื่อมิตรไมตรีที่ดี..ตลอดไป เราต่างก็...มีไฟฝัน พร้อมจะสร้างสรรค์..เพื่อวันใหม่ ขอให้เรา....ต่างเป็นกำลังใจ เพื่อไปสู่จุดหมายที่...ยังรอ

#18 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 November 2006 - 11:30 PM

ขอร่วมอนุโมทนากับท่านผู้ใจบุญยอดกัลฯ ทุกท่านครับ smile.gif

#19 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 21 November 2006 - 01:00 PM

อนุโมทนาสาธุค่ะ...

คุณIQ0...จากรูปนางแบบก๋วยเตี๋ยวเรือ อุ๊ย!!! MK ... วันอาทิตย์ได้นั่งใกล้ ๆ น้องไอโกะ น่ารักจริง ๆ ...

#20 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 November 2006 - 05:29 PM

สาธุครับ
พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#21 Talent_book

Talent_book
  • 95 โพสต์
  • Interests:นั่งสมาธิ

โพสต์เมื่อ 21 November 2006 - 08:07 PM

สาธุครับ
ดุจแสงเทียนแสงธรรมนำชีวิต
พระอุทิศกายใจทำไมหนอ
เพียงลำพังพระเองก็สุขพอ
ใยต้องรอผองเราเข้าถึงธรรม

สุนทรพ่อ

I Love You หลายเด้อ